1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Có mẹ nào giống em không, sinh con xong mỗi lần quan hệ em cảm thấy đau rát làm giảm cảm giác nhiều

Chủ đề trong 'Hạnh phúc gia đình' bởi pham_minh_thu, 25/07/2017.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. pham_minh_thu

pham_minh_thu Thành viên tích cực

Em mới sinh bé đầu, vợ chồng cũng chịu khó nhịn sau 2 tháng ở cữ mới dám quan hệ. Nhưng từ khi sinh xong nên e cảm nhận thấy có vấn đề ở chỗ đó, lúc quan hệ rất đau rát, không có ham muốn. Còn bị són tiểu nữa. Kể cho mẹ em thì mẹ bảo vấn đề này ở cữ 1 năm liền. Mà vợ chồng trẻ thì không tránh được ham muốn thì biết làm thế nào. Không biết có mẹ nào gặp trường hợp tương tự chưa chia sẻ cho em chút kinh nghiệm ạ...
  2. ngocha93

ngocha93 Thành viên tích cực

Mẹ nào sinh con xong chỗ đó cũng bị dãn ra, ko đc se khít, quan hệ khó khăn là chuyện bình thường ai cũng gặp phải, nhưng cái chuyện đau rát lâu thế mà còn hay bị són tiểu thì chắc do của em có vấn đề gì rồi, đi khám cho chắc em ạ
  3. pham_minh_thu

nhưng em ngại để người ngoài nhìn, nchung là em ngại đi khám phụ khoa chị ạ :((
  4. ngocha93

ngocha93 Thành viên tích cực

người VN thế nên hay mắc mấy bệnh phụ khoa mà ko biết đấy. tốt nhất là nên đi khám, bác sỹ họ cũng học 7,8 năm giải phẫu nhìn suốt rồi,
  5. tamlinh2388

tamlinh2388 Thành viên tích cực

Có phải mẹ bị kiểu đau bụng lâm râm, cảm giác xuất huyết trong ổ bụng, thậm chí chảy máu ngay cả khi không phải kỳ kinh nguyệt ko?
  6. pham_minh_thu

đúng rồi chị ơi, kiểu ko đau quá nhưng cứ lâm râm cả ngày, :(( mới sinh con xong mà cảm giác người nhu cái máy hỏng
  7. tamlinh2388

tamlinh2388 Thành viên tích cực

Bị sa giãn âm đạo rồi, nấu cháo lươn hoặc bồ câu hầm, hồi mới sinh bé xong mình cũng bị thế á. Như của chị là chắc mới nhẹ thôi yên tâm đi. Dùng kèm thực phẩm chức năng cho chóng khỏi. Hồi trước mình có dùng Zlove, thấy cũng khá được đó.
  8. hackkey

hackkey Thành viên tích cực

Gì chứ vợ chồng trẻ đang hừng hực mà bảo nhịn một năm thì làm sao được. haha . Ở cữ xong thằng chồng nó chán mình luôn thì khổ :)))
  9. pham_minh_thu

ôimeoi em chưa nghe bệnh này bao giờ. em làm mẹ lần đầu cái gì cũng ko biết. hzzz
  10. hackkey

hackkey Thành viên tích cực

làm phụ nữ khổ quá, mang nặng đẻ đau rồi xong còn sồ sề đủ thứ bệnh tật