1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Có mẹ nào mua khóa học tiếng anh trên EDUPIA chưa?

Chủ đề trong 'Tìm bạn/thày/lớp học ngoại ngữ' bởi Capital287, 28/06/2018.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. CamTu102

CamTu102 Thành viên rất tích cực

Thật thế hả bác, thế để em ngâm cứu kỹ xem thế nào bác ạ, cảm ơn bác nhiều ak
    DuocvnaCapital287 thích bài này.
  2. ThienThach89

ThienThach89 Thành viên rất tích cực

giờ thấy nhiều bố mẹ đầu tư cho con học ngoại ngữ nhỉ
    ít nữa có con em sẽ cho học năng khiếu trc
    sau đó học đến ngoại ngữ hihi :x:x:x:x:x:x:x:x
    Capital287 thích bài này.
  3. Heracare

Heracare Thành viên rất tích cực

Có bác nói bên trên rồi nên em xin phép thôi :D chia sẻ thêm với các mẹ đang quan tâm, tâm sự của 1 mẹ cũng có con đang học tiếng anh online nè https://nhathoangtrang.blogspot.com/2018/06/hanh-trinh-tien-bo-sau-3-thang-hoc.html
  4. TrangLade

TrangLade Thành viên quen thuộc

Dạo này thấy hót mấy kiểu học tiếng anh trên mạng ghê các bác nhỉ, em cũng không biết có hiệu quả thật không nữa
  5. Capital287

Capital287 Thành viên quen thuộc

Đọc nhiều mẹ chia sẻ thấy con nhỏ tiến bộ trong bộ môn này lắm , làm em cũng hy vọng hihi, nói thật là học trung tâm thì đưa đón tốn công tốn thời gian đã đành, mà lại chưa biết được thế nào, mà tính ra học trung tâm giờ 1 tháng cũng tốn 1-2 triệu là ít ạ, thế nên nếu con hợp tác và yêu thích học tiếng anh online thì đúng là nhất cử lưỡng tiện hihi
  6. Duocvna

Duocvna Thành viên rất tích cực

Bé nhà mình thì đăng ký học ở EDUPIA lâu rồi, cơ mà mình mới thấy bên này có chương trình khuyến mại ưu đãi hấp dẫn nè http://km.edupia.vn/
    Nhanh tay mà đăng ký không hết lượt lại buồn thối ruột 8-}8-}8-}8-}8-}8-}8-}
    Muốn học tiếng anh online như ở trường quốc tế thì bên này là lựa chọn hàng đầu rồi
  7. Benco_Vietnam

Benco_Vietnam Thành viên rất tích cực

Các mom ơi cho mình hỏi chút ạ! cháu nhà mình năm nay 4 tuổi bạn ý học tiếng anh ở trường xong về nhà mình hỏi bạn ý bạn ý ko đọc được, mà mỗi buổi học có 2-3 chữ tiếng anh như vậy có phải là học ko hiệu quả ko các mom?
  8. Avatelecom

Avatelecom Thành viên rất tích cực

Nghe mom nói tớ hơi bị muốn thử xem thế nào cho con đấy
    con tớ chuẩn bị lên lớp 3, bình thường thấy cũng có vẻ có khiếu ngoại ngữ, đang phân vân không biết nên cho học trên mạng hay qua trung tâm theo học, đọc cmt của mẹ nó làm em muốn thử xem thế nào
  9. VNYeuDau119

VNYeuDau119 Thành viên rất tích cực

Không phải không hiệu quả mà các bạn nhỏ chưa thể nhớ đc lâu những gì đc học nếu k có sự ôn tập liên tục và thường xuyên, chưa kể các phương pháp dạy từ vựng của hầu hết các trung tâm là như kiểu học thuộc lòng khiến các con rất khó nhớ vì con sẽ phải nhớ cách đọc của rất nhiều từ khác nhau. hơn nữa 4 tuổi thì bố mẹ cũng đừng kì vọng nhiều theo kiểu con học gì biết đấy vì tuổi này nếu đi học tiếng anh thì chỉ để làm quen thôi. trừ phi bố/ mẹ rèn luyện tiếng anh thg xuyên tại nhà cùng con. Mn có thể tham khảo các trung tâm dạy theo kiểu phonics thì có thể sẽ có hiệu quả hơn đc 1 chút
  10. Cocobay_Empire

Cocobay_Empire Thành viên tích cực

Tôi đánh giá cao chương trình học trên EDUPIA, con tôi trước đây cũng khá là vật vã trong việc tìm chương trình học phù hợp mà hiệu quả :)
    Đầu tiên học nhà cô nhưng học được gần 2 tháng thì bạn ý kêu oai oái. Bạn ấy bảo không muốn đi học thêm nữa vì cô trên lớp dạy phát âm một kiểu, cô ở lớp học thêm dạy kiểu khác, bạn ấy không biết nghe lời ai. Có hôm bạn ấy nghe lời cô dạy thêm, đến lớp phát âm khác cô dạy chính, thế là bị cô nhắc nhở trước lớp là không nghe lời cô, xong nàng ý lại tự ái mới khổ chứ.
    Tiếp đó lăn lộn tới trung tâm thôi thì đầu tư cho tương lai con em chúng ta, muốn phát âm chuẩn nhất chắc chỉ có học với người bản ngữ. Thấy nhiều người trong xóm đang cho con học ở đấy bảo cũng được, con được học với người nước ngoài thật, nên mình đăng ký cho con học thử. Buổi đầu tới mình thấy lớp học phải hơn 20 nhóc, đã hơi ngờ ngợ rồi, lớp đông thế này thì con lấy đâu có nhiều cơ hội giao tiếp với thầy cô nước ngoài. Học hơn 3 tháng mình thấy con chả tiến bộ gì mấy, học bài cũ chưa kịp nhớ đã chuyển sang bài mới rồi, thầy cô cũng không có thời gian ôn lại với kiểm tra bài từng con. Hôm nay về hỏi có học được từ mới gì không thì nhớ nhưng hôm sau hỏi lại là lại quên luôn. Mình thấy thế thì quá phí tiền!
    Sau đó được 1 người bạn giới thiệu cho bên EDUPIA, học phí khoảng 50k 1 tháng, con học tại nhà hàng ngày, nói thật cũng đăng ký cho con đấy nhưng không dám hy vọng nhiều vì những chỗ mất tiền gấp mấy lần còn chưa xi nhê gì cơ mà. tôi thấy được sự thay đổi rõ rệt của con sau 1 tháng đầu tiên sử dụng chương trình. Con đi học cả ngày về nhưng vẫn đòi mẹ mở máy để lên web học ngay, tôi chưa bao giờ thấy bạn ấy tự giác học như thế với bất cứ môn học nào. Tôi xem thử thì thấy đúng là các bài học của EDUPIA rất hấp dẫn với màn đối đáp ngộ nghĩnh giữa giáo viên và nhân vật gà Pea, đến mình nhiều lúc mải xem cùng con rồi cũng bị cuốn luôn cơ mà haha.
    Mẹ nào đang băn khoăn tìm chương trình học cho con thì nên tham khảo bên này nhé