1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

có member nào biết cách làm đèn trời không ? Dạy cho tôi với!

Chủ đề trong 'Ý tưởng - Sáng tạo' bởi nguyentrando, 20/01/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. nguyentrando

nguyentrando Thành viên mới

có member nào biết cách làm đèn trời không ? Dạy cho tôi với!

tôi rất thích thả đèn trời nhưng ko biết cach làm có ai biết xin giúp tôi với! cám ơn trước nhé!
  2. desperados13

desperados13 Thành viên mới

Tính học cạnh tranh với Viet Idea á. . Tụi mình mới ra đời thui, còn nhỏ bé lắm. Có gì cùng nhau chia sẻ chứ dành phần nhau thía. Đây chỉ là một sản phẩm dân gian có từ rất lâu đời rồi, chẳng có gì mới mẻ lắm đâu. Hiện nay sản phẩm này được báo chí nhắc đến nhiều một phần là nhờ vào công tác thị trường, PR tốt, ngoài ra chúng mình còn sử dụng một số cải tiến mới cho sản phẩm như có gắn pháo bông trên đèn trời để khi bay đến độ cao nhất định thì pháo sẽ nổ, tạo một điểm nhấn. Ngoài ra, nhóm đã điều tra, tính toán rất kỹ về khoảng cách, hướng gió, khu vực thả... để tư vấn , hướng dẫn cho khách. Mong muốn mà cũng là mơ ước của nhóm là đưa sản phẩm này trở thành một nét văn hoá truyền thống của mọi nhà vào những dịp lễ, tết, cưới, giỗ... để thay cho pháo mà nước ta đã cấm năm xưa. Mong muốn là thế, nhưng để hiện thực được điều này không phải là chuyện đơn giản. Phải thử xem sao, các pác nhỉ. Mong có được sự góp ý chân thành của mọi người. Xin cảm ơn.
  3. nguyentrando

tran_anh13 ơi tôi ko dám cạnh tranh đâu. Chỉ muốn học hỏi cách lam để Tết này chơi thôi mà . À co thể cho tôi làm thành viên của Viet Idie được không?
    cám ơn trước nhé!
    có ai biết làm thì dạy cho tôi vơi tôi cảm ơn các bạn!
  4. desperados13

Xin lỗi bạn là hiện nay mình không nằm bên bộ phận kỹ thuật nên không rõ cách làm để giúp được. Tốt nhất là bạn nên mua thử một cái để xem thử, không thì ghé văn phòng Viet Idea để xem mẫu mà nghĩ ra cách làm, khá đơn giản, nhưng nguyên liệu làm thì không phải ở đâu cũng có .
    Còn việc tham gia làm thành viên Viet Idea mình rất hoan nghênh. Nhưng thời gian này cận tết, BCN cũng vừa nghĩ tết vì một số lý do. Bạn có thể để lại thông tin như tên, tuổi, nơi thường trú, đt, mail... để chúng mình liên lạc và gởi thông tin về điều lệ để bạn tham khảo.. Chúc một mùa xuân vui vẻ, hạnh phúc.
  5. nguyentrando

nếu được làm thành viên của Viet Idie thì còn gì bằng!
    bạn có thể gứi điều lệ cho mình qua email: linh_mieu102@yahoo.com
    cám ơn nhé!
    ah mà mua đèn trời ở đâu hả bạn! bạn biết chỗ thì chỉ giúp mình đi
  6. desperados13

Nếu bạn ở HCM thì gọi điện trực tiếp cho mình cũng được, mình chỉ đường qua lấy. Còn ở HN thì chắc pó tay, vì sau tết mới có thể có hàng ở HN được.