1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

có mỗi bằng tiếng anh, liệu đi xin việc được nghề gì

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi vietdoanhl, 25/08/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. BringMeUptoLife

BringMeUptoLife Thành viên mới

Thế thì lập công ty kinh doanh bán hàng trên mạng đi, bán *******s cũng được đấy
  2. vianhyxem

vianhyxem Thành viên mới

thế thôi học làm cái gì nữa
    buôn bán nhỏ 1 tháng đc 1k thì học làm cái giề
    làm lấy vốn ồi kinh doanh cho lành
  3. vietdoanhl

vietdoanhl Thành viên mới Đang bị khóa

h hết kinh doanhc ái đó rồi, trước em buôn thẻ nhớ, cái hồi đắt nhất í, nhập thẻ từ hồng kông về bán phải lãi gấp đôi, h thẻ nhớ rẻ như bèo,
    h em chả biết đi buôn bán gì có lãi nữa cả , mà buôn bán thế thật thường lắm, muốn đi làm hơn
  4. virgoxinh

virgoxinh Thành viên mới

Tớ tốt nghiệp Ngoại ngữ bách khoa được năm rưỡi. Lúc vừa ra trường làm phiên dịch, được 3 tháng thì vì nó khuyết vị trí Business development nên tớ được training để làm nó, bây giờ thì cứ hướng sales hay business tớ đi.
    Có tiếng Anh, có thêm một số soft skills đặc biệt là giao tiếp-quăng đâu cũng sống được. Mình lợi thế hơn nhiều người khác là kỹ năng tiếng Anh nên phải biết tận dụng triệt để. IELTS của tớ cũng tầm như ấy vì tớ thi tuyển ở Viettel được 760/990 mà không ôn luyện ngày nào.
    Trong năm vừa qua thì tớ sống bằng lương, tiền dịch thuật từ trung tâm thằng bạn, tiền kiếm thêm từ hoa hồng dự án..v..v.
    Tớ thấy một số bạn khuyên đi theo sales hay tour guide là hợp lý. Thỉnh thoảng kiếm thêm thu nhập từ dịch-vừa không quên nghề vừa có money.
  5. bluetea

bluetea Thành viên rất tích cực

Nếu có ý định bảo lưu, thì tìm hiểu kỹ xem đuợc bảo lưu bao lâu nhé. Hồi tôi đi học, bảo lưu kết quả chỉ đuợc 1 năm.
  6. BringMeUptoLife

BringMeUptoLife Thành viên mới

Hỏi nhỏ bạn chứ thu nhập hiện tại của bạn là bao nhiu? (ngại công khai thì pm tớ cũng được)
  7. vietdoanhl

vietdoanhl Thành viên mới Đang bị khóa

em cũng muốn biết thu nhập trung bình của sale/ tour guide tầm nhiêu ạ, nếu liên quan đến tiếng anh em nghĩ là 1tr5-2tr5 thôi đúng ko>? ,
  8. suha034

suha034 Thành viên mới

Bác cho em hỏi, tại sao lúc trc đã học dự bị đh ở UK mà ko ở đó học nốt ạ? Còn nhõn năm nữa là xong thì bác gắng đi chứ giờ có ra ngoài cũng gay đấy, trừ phi bác là Bill Gates thứ 2, đã có 1 kế hoạch riêng cho sự nghiệp của mình rồi, ko cầu cạnh công việc với ai hết. Ở nhà sao em ko rõ, nhưng chỗ em bọn HR ko thích thành phần drop out lắm đâu, nghĩ là mình ko hoàn thành cái mình bắt đầu sẽ hơi thiếu trách nhiệm trong công việc.
  9. conscious

conscious Thành viên mới

Mình ko có ý ném đá đâu nhưng bạn xem lại cái vàng vàng trên nhé. So sánh điểm TOEIC và IELTS ko đơn giản là so sánh kiểu tỉ lệ ấy đâu. Bởi TOEIC dễ hơn IELTS nhiều vì chỉ có 2 kỹ năng, và cũng ko mang tính học thuật như IELTS. Theo những tài liệu mà tớ đọc được thì 760 điểm TOEIC của bạn chắc chỉ tương đương với 6.0 IELTS thôi, ko thể tương đương 7.5 IELTS như chủ topic được.
  10. nobita1310

nobita1310 Thành viên mới

Tiếng Anh chỉ là công cụ