1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Có một ngày.

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi ke_chien_bai, 14/06/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ke_chien_bai

ke_chien_bai Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Thời gian...
    Nhìn một năm trôi qua
    Nhìn quãng thời gian trôi qua...
    Từ này chúng ta như những cây xanh giữa mùa xuân
    Rồi qua những ngày cây xanh thẫm- thời kỹ chúng ta đang sống...
    Sau này... Khi mùa đông tuyết phủ...
    Như hết một đời người.
    Ngày xưa...
    Thời gian thay đổi và chúng ta thay đổi
    Bây giờ...
    Liệu có còn gì có thể thay đổi nữa không...

thanksanyway_bn thích bài này.
  2. ke_chien_bai

Hôm nay,mình uống xong viên thuốc cuối cùng.
    Dạo này đầu óc lại lơ mơ, vừa đi đường vừa nghĩ đâu đâu, nhưng may mới chỉ đổ xe chứ chưa đâm vào đâu.
    Dạo này mình nuôi nấm sữa, làm sữa chua uống rất tốt cho sức khỏe. Cũng định bảo một người, nhưng thôi rồi, chẳng bảo nữa. Con nấm này kị kim loại, nên mỗi lần rửa là thaó hết các thứ kim loại ở tay ra. Mỗi ngày, lại thấy rất ấm áp.
    Vì biển ở quá xa, nên không thể ra biển được , dù mình mong tới biển mùa đông. Và vì thế nên kệ, đi đ
    ến đâu thì đến. Chỉ cần ở bên cạnh thôi mà...
    Mai là thứ 6. Săp đên cuối năm.
    Lần cập nhật cuối: 27/12/2013
  3. ke_chien_bai

Tư nhiên hôm nay, mình luẩn quẩn với nhiều suy nghĩ.
    Mình muốn tìm lại đầm lầy. Có phải để được nghe một câu thành thật rằng bây giờ mình thế nào,có còn trong sáng, tốt bụng như một thiên thần- giống xưa nữa hay không?
    Mình nghĩ đến HH... gặp có 2 lần thì nhớ gì chứ nhỉ... trông em khác xưa nhiều.... cứ cười hạnh phúc thế là tốt rồi. Vẫn tự nhiên xuất hiện và tự nhiên biến mất. Gửi một sms...mong gặp lại khi đến đúng 10 năm.
    Nhớ đến Đ, người mình luôn mang cảm giác có lỗi, và đã biết sẽ chỉ cảm thấy an lòng khi biết Đ hạnh phúc. Thế mà, sau này...
    Đưa ngón tay đau cho c, nói: Xem hộ em cái tay. Nó bị đau, không biết phải trật khớp không. c nói: Chắc là do hôm truớc va đập mạnh...Không sao đâu. Nhớ lần mình về đám cưới đứa bạn dưới HL, c gọi điện. Con bé em họ bạn nói: Chị dễ thương thế này, chẳng ai giận được đâu. Giáng sinh vừa rồi, thiếp của mình có viết: Xin lỗi cho những điều không tốt đẹp đã xảy ra
    Cảm ơn vì tất cả những điều tốt đẹp đã từng có
    & Tha thứ để chúng ta thấy bình yên...
    Mình đang chuẩn bị quà tặng. Có một món quà, được chia 2. Có người đã không muốn nhận nữa, nhưng với mình, mọi thứ đều có ý nghĩa của nó. Đã giành cho ai, nghĩa là của người đó. Nên để vậy thôi.
    Nói với mặt nước: Sao em bỗng nhớ người thế nhỉ? Nghe mặt nước nói: Vậy biết làm sao đây...Thấy rất là dễ thương. Một món quà TL, 1 món quà TQ và cát, một món quà...
    Cuộc đời... Ngươi thật là quá đa mang.
  4. ke_chien_bai

Hôm nay sinh nhật một cô bạn học thêm từ hồi cấp 2, cũng vài năm chưa gặp. Mình gửi lời chúc mừng qua viber. Bạn bảo:Cậu lúc nào cũng quan tâm đến tớ... Hồi xưa nói chuyện khá hợp nhau, hay tâm sự với nhau nhiều điêều: cuộc sống, quan niệm, tình yêu... Và Hà Nội. Bạn là người đã nói câu: Bạn bè không phải là cứ gặp nhau nhiều, mà là quan tâm và hiểu nhau, là mỗi khi gặp lại, có thể tiếp tục nói những câu chuyện cũ, mà không phải nói lại từ đầu... Ngày bạn có người yêu, sau này là chồng, năm mới, bạn gửi sms chúc mưng: Năm nay, bên cạnh tớ có một người HN để cùng chúc mừng năm mới ... này...
    Mình ngồi nghĩ về bạn bè. Cả một người bạn đã mãi mãi đi xa. Bạn đã nói rằng: Dù mày làn bất cứ điều gì, tao cũng luôn tin tưởng và ủng hộ quyết định cuả mày. 10 năm rồi, mày ạ...
    Mấy hôm gần đây, thấy cứ kiểu gì. Mình lang thang ngòi ngắm ảnh các em xinh tươi, rồi thấy... Ô hay, đã bao giờ mình thế này đâu nhỉ? Ít ra là cũng tự nhiên có động lực để ngày sắp tới này, thật xinh. :))
    Cuộc đời, nhiều lúc thấy buồn cười. Đã có trong tay 2 mối tình, ít nhất một người sẽ chẳng bao giờ mất. Đã có trong ký ức niềm tự hào dù cho có thế nào, trong thâm tâm những người đã từng có duyên yêu thương đều để lại ngững dấu ấn, những ký ức đáng trân trọng, thế mà tại sao lại phải băn khoăn với những người vẫn đang hoang mang đi tìm tình yêu, vẫn chưa có trong tay cái gì của riêng mình. Sự tổn thương? Lòng tự trọng? Sự ích kỷ???
    Nếu có thể, mong rằng các cô em xinh tươi sẽ gặp được những anh chàng đẹp trai tài hoa, tạo nên mối duyên lành trong dịp xuân mới này. Mùa xuân là mùa của những điều tốt đẹp. Tìm một bản ocarina, những giai điệu thiết tha.

Thanks: Ta sẽ gửi tặng nàng một bài hát, thay cho lời chào tạm biệt. Hy vọng ta sẽ up được.
    Lần cập nhật cuối: 29/12/2013
    thanksanyway_bn thích bài này.
  5. ke_chien_bai

Chắc trong hôm nay là hoàn thành xong mấy công việc cần làm. Nghe xong mấy bài sáo, và gửi một bài hát. Hết.
    Công việc dạo này không bận rộn, thếmà fb cũng lười vào, YM cũng lười vào, giờ ttvn cũng không vào hẳn 1 CAD thì buồn lắm nhỉ. Xét cho cùng, mình vẫn chỉ lưu luyến ttvn vì nơi gọi là nhà thôi. Để ai trở về còn không thấy xa lạ.
    ,,,,
    Tại sao lúc nào mình cũng thích bài này nhỉ. Dạo này trời đang đẹp.

Lần nào cũng khóc.
    Lần cập nhật cuối: 29/12/2013
    NoBiTa_VN thích bài này.
  6. nghiengngo

nghiengngo Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Có một ngày
    anh không yêu em
    Anh trở về nơi xa với chiếc áo em chưa tìm thấy
    Có một ngày anh cười bằng ánh sáng của nụ hôn khác
    Những nỗi buồn của mùa mưa khác
    Những buồn vui em không có bao giờ

Ngày anh không yêu em
    Anh tràn ngập niềm vui rời xa căn nhà cũ
    Chiếc áo sờn vai anh đã thay bằng màu áo khác
    Ngày ấy em bắt đầu bằng bước chân của ngày quên anh

....
    Anh đã là một chàng trai với màu tóc khác
    Riêng năm tháng cuộc đời vẫn như ngày xưa

Đọc dạng thơ này ghét éo chịu được. Khinhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhh
    ke_chien_baikieuhaiyen thích bài này.
  7. thanksanyway_bn

thanksanyway_bn Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Thơ của nghiengngo thì tớ lại rất thích nhưng bạn ít trưng ra quá thành thử tớ đọc tạm dạng thơ này vậy :P
  8. nghiengngo

Zị thì cứ đọc đi nhen. Nice weekend, keke
  9. nghiengngo

Mãi mãi là bao lâu
    Khi anh nói rằng anh yêu em mãi mãi
    Khoảng thời gian xa xôi có phải
    Khi vầng mặt trời tan nát duới hoàng hôn
    Khi dòng sông cao nguyên ngừng tuôn
    Khi đất đai khô cằn
    Và loài người hóa thân thành cát bụi

Mãi mãi là bao lâu
    Hay thời gian chỉ như một đêm thâu
    Như lửa tình yêu chấp chờn khắc khoải
    Như cánh **** là lơi
    Đậu trên trái tim em rồi bay không trở lại
    Như phù dung chớm nở đã tàn phai
    Và mãi mãi như lời người bội ước

Mãi mãi là bao lâu
    Khi anh nói rằng anh yêu em mãi mãi
    Em chỉ là cô bé con khờ dại
    Giữa khoảng đất trời rộng lớn thênh thang
    Không mong anh vĩnh cửu đá vàng
    Cũng đâu muốn sao trời băng vội vã
    Em thấp thỏm trong tình anh rực đỏ
    Tự hỏi lòng: "Tình mãi mãi bão lâu?"

Nè thì thơ nghiengngo đọc trên blog nè
    ke_chien_bai thích bài này.
  10. ke_chien_bai

Ngày hôm nay...thứ 4 nhỉ.
    Ngày âm và dương trùng nhau. Có người nói lần đầu tiên thấy. Mình thì chắc rằng, có lẽ đã có rồi...
    Vừa mới cập nhật xong Androi 4.3. Hóa ra là đặt chế độ chỉ cập nhật khi có wifi, mà wifi yếu nên nó chẳng thấy cập nhật gì. Dùng 3G. Máy mình hôm trước đặt bảo mật nhận dạng khuôn mặt. Update, nó lại còn thêm một bước yêu cầu nháy mắt. Buồn cười chết đi được. :))
    Nhắc đến bảo mật. Do cái sự đầu óc linh tinh, thích gì làm nấy mà không nhớ gì, cộng với một cái máy bảo mật bằng...vân tay, hình như đã có một chút rắc rồi không nhỏ xảy ra. Thôi đành cứ kệ nó thế.
    Lâu lâu không vào CSMM, mình thấy rất nhẹ nhàng, dễ chịu. Mình thản nhiên vào ttvn, ngó nghiêng các box thấy hứng thú, nhưng...trừ CSMM. Sớm hơn dự định, nhưng cho đến bây giờ, tự nhiên thấy bao nhiêu điều hứng thú có thể mang lại cảm xúc cho mình, còn các cảm giác xấu xí mệt mỏi giờ tự nhiên biến mất, thì....
    Có một ngày, hôm nay.
    Come back.
    Đã có những gì xảy ra vào cuối đông... ? :P
    Gặp lại mặt nước. Thấy...
    Viber nền trái tim của mình, đã được thay thế bằng cành cây tuyết trắng.
    Hôm trước vừa nhận được chuông gió của T5. Nó kêu rất hay em ạ. Thank you.
    Bạn thân đại học của mình cũng đã về, mang theo viên đá yêu quý. Đang lên kế hoạch mài cắt.
    Một người...Cứ tự nhiên xuất hiện rồi tự nhiên biến mất... Xác nhận sẽ gặp lại lúc 10 năm. Bao nhiêu tuổi rồi, mà chúng ta vẫn ngây thơ.... " Em vẫn tin là...?". " Vâng". Đó là niềm tin, dù cực kỳ khó hiểu.
    ...
    Nửa tháng nữa là Tết. Thời gian trôi qua nhanh. Còn vài dự định vẫn chưa làm được. Mọi thứ đều có những thời điểm của nó.
    Cuối tuần...
    Cắt tóc.
    Xem phim 7D.
    Đi xem cây đào.
    ...
    Mãi mãi vẫn nghĩ rằng, những gì có thật sẽ tồn tại.