1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Có một ngày.

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi ke_chien_bai, 14/06/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ke_chien_bai

ke_chien_bai Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Mấy hôm nay đêm lơ mơ, rất mệt. Thời tiết hôm nay thật sự rất đẹp, nhưng người mình cứ thấy lơ lơ, cảm giác không vui vẻ. Sáng nghỉ làm, ngồi cafe nhìn đường. Chiều đi có việc. Bây giờ cứ thấy thời gian trôi, bao việc phải làm; thế mà cứ đầu tuần là mong đến cuối tuần, để được nghỉ.
    Hôm nay, Tết hàn thực. Hình như mình thấy thèm bánh trôi, bánh chay.
    Thấy rất buồn ngủ.
  2. ke_chien_bai

Mình bị cái tội rất hay nghĩ tốt và biện minh hộ người khác, dù nhiều khi không hiểu nổi. Chán. Nên cảm giác căng thẳng kéo hơi bị dài. Không đẹp thì phải.
    Hôm qua đi làm bù, nửa ngày thì chán, nghỉ, rủ các bạn đi cafe. Quán hay hay, ngày đẹp trời, nhưng thỉnh thoảng cảm giác căng thẳng vẫn chen vô.
    Ngày chủ nhật, ngủ ngon hơn một chút, rồi hơn 7h máy khoan đục lại ầm ầm. Mới đặt mua hoa cho đợt nghỉ và chuẩn bị đi xem phim. MH dạo này ok hơn rồi, nhưng vẫn phải luẩn quẩn với số liệu. Mệt thật.
    Thằng bạn đang hỏi về quán cafe tầng 65 ở Lotte. Con bé em họ bảo khi nào tụ tập đi, em được giảm 20%. Từ hồi thằng em mình về, nó đi suốt, nên chưa nghĩ được lúc nào thuận lợi để hội họp cả. Dạo này, có quá nhiều thứ không tốt, với nhiều người.
    Dù sao, vẫn sắp đến những ngày nghỉ...[​IMG]
  3. ke_chien_bai

Lâu lắm rồi mơí đi công tác. Lại dễ cảm thấy mệt khi ngồi xe lâu. Trời quá nóng và ngột ngạt. Tối định đi chơi, nhưng thành phố chẳng có gì, nên lại về nhà xem ti vi.
    Hôm trước, có một giác mơ, khá thú vị. Về một cuộc hội họp, gần như kiểu hóa trang. Có một câu nói gì đó, khiến mình nhận ra ai là ai. Nói chung chả nhớ gì.
    Trong tháng 5, cố làm nốt 2 việc, để tháng 6 yên tâm đi chơi. Tháng 5, sắp xếp một cuộc dạo chơi. Tháng 5, nhiều bạn ttvn của mình có em bé thứ 2. Tháng 5, vẫn chưa thấy nhẹ nhàng mấy. Ngọc lan chả biết đến mùa chưa. Tháng 5, thấy cuộc sống trôi một cách chầm chậm.
    Vậy là, mình đã quên nhau rồi đấy...
  4. ke_chien_bai

Hôm qua vừa nhắc đến ngọc lan, sáng nay đi làm việc thấy hương thơm, nhìn thấy mấy cây, thấp mà đầy hoa. Làm thế nào mà lại nổi cơn hâm lên... Tệ thật.
    Bao nhiêu năm trước nhỉ... Mình nói chuyện điện thoại với bạn ý. Bạn ý nói giọng rất buồn bã, đại khái chả chơi với mình nữa. Xong rồi lại bảo: Mới tập chơi guitar đấy, nghe không. Mình chỉ nhớ đó là những giai điệu rất buồn.
    Hôm nay. Mình lên cơn điên nên lại tự làm đau mình. Đau mình, nhưng nghĩ là nó chấm dứt rồi. Thế rồi bạn ấy khoe nhà đang trồng hoa sữa, cây thấp có nửa mét mà đang nở hoa. Hoa sữa mùa hè. Mình ghét bạn ấy. Kệ thôi. Rồi lại đến mùa mưa bão. Nhưng dần rồi sẽ bình thản thế thôi.
    Đi về, nhắm mắt. Bạn ấy mang lại những vòng xoáy trong đâù. Chao đảo. Tự ru mình. Xong rồi... Dần yên.
    Một thói quen hay một trò đùa? Tình yêu ý?!
    :))
  5. ke_chien_bai

Đợt này trời nắng nóng. Rất mệt. Đầu óc cũng không thoải mái, nhiều chuyện thấy vớ vẩn. Nhà bên cạnh đang xây, nên nhà mình phải di cư tránh...sập nhà:)).
    Trưa, đi một đoạn mà mệt kinh khủng. Ăn chè thay cơm. Thấy buồn cười vì những giọt nước mưa của mình. Nắng chói chang, mà rồi trời lại đổ mưa nhỉ...
    Đợt này hay đi qua đường ven hồ. Thấy mới có một quán cafe mang tên Tháng 10. Dạo này cũng thấy nhiều quán hay hay, nhưng chưa có hứng đi. Mình ghét tính toán, ghét thay đổi, ghét căng thẳng...
    Hoa đẹp.
  6. ke_chien_bai

Thỉnh thoảng mình định viết, xong cứ loanh quanh rồi quên béng luôn. Cả đợt nắng nóng, mệt, ngoài đường lúc nào cũng chói chang, các bà các chị kín mít từ đầu đến chân. chả ai như mình. Có lúc tự nhiên lãng mạn tràn về, mình chợt hỏi không biết có lúc nào đó, ai đó chợt nghĩ không biết người bạn cũ với cái thời tiết 39,40 độ này, đi xe máy không khẩu trang chống nắng gì, liệu sức khỏe có vấn đề gì không. Buồn cười quá đi.
    Đi giữa những con đường trơ trụi cây, mới thấy đường cây xanh phủ kín như Phan Đình Phùng dễ chịu và đẹp thế nào.Nhìn bức ảnh cả hàng người tránh nắng nơi bóng râm, vài người đứng giữa nắng, thấy buồn cười mà cũng lại xót xa.Mới có hết 1/3 mùa hè.
  7. phanthimucgame

phanthimucgame Thành viên quen thuộc

8. TXNC

TXNC Thành viên rất tích cực

9. ke_chien_bai

Hôm qua mình mơ gì đó, thấy có vẻ thú vị. Nên thức dậy tự hỏi mình có bạn ý ở trong đấy không nhỉ? Không có. Có bạn khác, một vài chuyện khác. Và mình vẫn thản nhiên như thế. Thấy con đường rộng thênh thang và khá vắng. Thấy cả cảnh sát giao thông chặn đường để cho người đi bộ đi. Thấy một cái máy nước công cộng rất đẹp như bằng đồng, mình bảo với bạn thân đi cùng sao nó kiểu giống hệt máy nước ngày xưa ở khu tập thể mình thế, rồi giơ điện thoại lên chụp ảnh 2 đứa. Vừa chợt nghĩ ra, con đường giống như cái nhìn của mình hồi mới chuyển đến khu tập thể lúc 5 tuổi. Phải rồi...
    Thế nào, rồi cũng đã đến lúc. Chả biết sẽ tốt hay xấu, nhưng cứ phải đối mặt thôi. Nghỉ ngơi vài ngày đã. Mình đi biển.
    Thích bài này từ khi xem The Voice. Dù còn chưa nghe đủ cả bài.

Weiss thích bài này.
  10. ke_chien_bai

Sang phần cuối của tháng 6. Mình đã đi biển về. Cuộc sống không có nhiều điều thú vị. Hôm trước mình định hỏi, định lấy cát, rồi lại thôi. Định chơi một số trò mạo hiểm, mà cũng không chơi được. Đứng trước biển, vẫn thấy bận rộn, chẳng cảm nhận nổi biển bao la và rộng lớn. Chỉ có sáng sớm, khi cáp treo còn chưa hoạt động, mới thấy chút cảm giác bình yên.
    Phải công nhận, bạn rất là giỏi.
    Càng ngày, mình càng ngạc nhiên vì những gì bạn S có thể làm. Trên hết, bạn ý yêu mình. :P
    3 ngày nay, đi đi lại rất mệt. Cuộc sống nhiều điều lặp lại, và thật là đáng tiếc...
    Đời là thế, sống chết có số.
    Weiss thích bài này.