1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Có một Tibet khác

Chủ đề trong 'Hồi ức về các chuyến đi' bởi Tien2010, 29/06/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. sweethomes78

sweethomes78 Thành viên mới

Mình cũng đã được xem đặc sản của Tứ Xuyên này trong lần đi TQ. Mình thấy người ta gọi nó là "thuật biến mặt" và bí quyết nằm ở chiếc mũ đội trên đầu diễn viên. Nhưng vấn đề là họ làm thế nào để điều khiển được nhiều chiếc mặt nạ lộ ra theo ý mình thì quả ko hiểu nổi . Xem biểu diễn trong nền nhạc kinh kịch thì quá tuyệt. Nhưng nói chung gọi là gì cũng no vấn đề. Quan trọng là bài viết của bạn về Tây Tạng rất hay, sinh động. Tây Tạng đẹp quá! Mấy lão ở cơ quan mình đi về nhưng chỉ thấy ào ào khen hay chứ cụ thể mô tê ra sao thì chả ai biết . Thanks!!
  2. Tien2010

Tien2010 Thành viên rất tích cực

Lạc Sơn (tiếp)
    Ngoài chương trình tượng phật Lạc Sơn thì cả đoàn bị dẫn đi vòng vèo quanh núi, mỗi người bị bắt nộp thêm 80 tệ, theo như lời hướng dẫn nói là để "ủng hộ" mua vé vào thăm bảo tàng tượng Phật lớn nhất thế giới. Tour Trung quốc là vậy ai cũng đi, nên mình phải chạy lon ton theo.
    Không chụp được gì nhiều, vì cảm giác nó na ná nhau. Có một bác trong đoàn rất đẹp lão, nhìn giống tượng Phật di lặc nên tôi gọi bác là: Bác Phật Di lặc.
    Và một đống khoá tình yêu hen gỉ...
  3. gagodioto

gagodioto Thành viên mới

Em lại thấy bác này trông giống Tượng Phật Lạc Sơn hơn,
  4. Camapgia

Camapgia Thành viên quen thuộc

Bác viết bài hay quá
    Cái này y hệt Bắc Triều Tiên nhỉ, cũng lập trình sẵn: nhà máy kiểu mẫu, vườn trẻ kiểu mẫu, xem múa hát cũng kiểu mẫu
    Cơ mà đi được là em vẫn đi ngay, kẻo 3 năm nữa thay đổi chế độ lại tiếc như bác
  5. buddyphuong

buddyphuong Thành viên mới

Đọc bài viết của anh, dự định đi Tibet của em lại trỗi dậy. Em đã lên kế hoạch đi Tibet từ 2 năm nay, và dự định trong vòng 5 năm nhất định sẽ thực hiên. Với mọi người, chuyện đi Tibet có vẻ dễ quá, nhưng riêng với em thì vấn đề khó nhất lại từ phía gia đình.
    Plan thì em có rồi, budget cũng đủ rồi, súng ống cũng đã thay đổi để phù hợp với chuyến đi, và cái văn hóa Tây Tạng thì cứ mỗi lúc lại thấm sâu vào người. Nhưng như anh nói đi Tibet phải có nhân duyên. Đọc bài viết của anh, em thấy Tibet đổi thay nhiều quá nhưng em tin chắc sẽ tìm ra được cái hay hay văn hóa Tây Tạng theo cách của riêng mình.
    Một TIBET như thế này liệu có còn không
    Everest Base Camp (rất khác so với ảnh ở trên)
    Cám ơn anh về bài viết hay
  6. culy2006

culy2006 Thành viên mới

Bạn viết về Tibet hay quá
    Đọc bài viết của bạn mình càng thêm hiểu " FREEDOM FOR TIBET" mà ngày càng được nhiều ngưòi trên thế giới nhắc đến.