1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Có một trường hợp cần giúp đỡ khẩn cấp! ( Tập trung 18h00 chiều thứ 6 ngày 01/11/02 tại cung Việt Xô

Chủ đề trong 'Câu lạc bộ Tháng Năm' bởi debonairgirl, 29/10/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. debonairgirl

debonairgirl Thành viên rất tích cực

Có một trường hợp cần giúp đỡ khẩn cấp! ( Tập trung 18h00 chiều thứ 6 ngày 01/11/02 tại cung Việt Xô )

Deb post bài bên Thông tin chung của toàn mạng TTVNonline,mọi người xin bỏ ra 1 fút để đọc bằng cách click vào cái link này:
    http://www.ttvnol.com/forum/t_125090
    Rất mong mọi người sẽ đọc bài và hưởng ứng lời kêu gọi tương thân tương ái này.Deb xin chân thành cảm ơn

.....giọt nắng cuối thu.....

Được leyen sửa chữa / chuyển vào 29/10/2002 ngày 16:56

Được friendlydog sửa chữa / chuyển vào 31/10/2002 ngày 23:02
  2. leyen

leyen Thành viên quen thuộc

Okie, còn đây là nội dung bài viết tại link ở trên:
    1 tai nạn xảy ra với bạn Hoàng Minh Tú,lớp 12A10,trường PTTH Quang Trung. Ngày 24/10/2002,sau khi tan học về,bạn Tú trên đường đi học về nhà,đến đoạn đường rẽ vào trường Khương Thượng đã bị 2 thanh niên đi xe máy,1 thanh niên ngồi sau đã dùng can tạt 2 lít axit vào người bạn Tú và rất nguy hiểm là tạt vào mặt bạn gái đó.Hiện tại tình trạng sức khoẻ của bạn rất xấu,bạn bị bỏng nặng toàn thân và mặt.2 mắt của bạn dường như khó có hi vọng có thể nhìn thấy,1 mắt chỉ còn 20%.1 bạn trai học lớp B5 tên là Lê Bảo Trung đi bên cạnh Tú cũng bị bỏng nhưng tình trạng có thể cữu vãn được.Hoàn cảnh nhà Tú rất khó khăn,mẹ bạn mất từ khi mới 5 tuổi,bố là thương binh,làm nghề sửa xe bên vệ đường.Tú có 1 chị gái đã lấy chồng và 1 anh trai đang chạy xe ôm.Là con gái duy nhất trong nhà nên Tú fải chăm lo việc nhà từ nấu ăn,giặt giũ,đi chợ cho cả ông,anh trai và bố.Ở lớp bạn là 1 học sinh ngoan,sống hoà đồng với tập thể,tuy học lực chỉ đạt ở mức trung bình vì fải fân tán nhiều cho việc nhà nhưng bạn có những nỗ lực cố gắng.Mơ ước của bạn được cha bạn tìm thấy trong quyển nhật kí,tôi xin trích nguyên văn:"..Cứ bình thường mà sống,cứ cố gắng học hành tử tế để mà thi đỗ đại học,chỉ có con đường này mới giúp mình có 1 tương lai mà thôi...Cần fải đỗ vào đại học với mọi cách,bất chấp mọi thứ..."
    Tình trạng sức khoẻ của bạn bây giờ đã ko thể giúp bạn tiếp tục học hành cũng như tai nạn này đã cướp đi mơ ước cả đời của bạn.Các cơ quan chức năng đang khẩn trương rà soát lại và truy tìm thủ phạm của vụ án.Dù rằng thủ phạm có bị đưa ra trước pháp luật thì với đôi bàn tay co rút và đôi mắt gần mù hẳn,Tú rất lâu mới có thể fục hồi sức khoẻ và có lẽ ko thể đi học lại được.Hiện tại lớp 12A10,tập thể lớp nơi Tú học tập và Đoàn Trường Quang Trung đang mở đợt quyên góp. Để có thể hồi fục lại sức khoẻ như ban đầu,bạn Tú và gia đình cần rất nhiều tiền để tái tạo lại những fần đã mất trên cơ thể bạn,dù rằng ko thể nguyên vẹn như ban đầu.Mọi đóng góp xin gửi về:
    Đoàn trường PTTH Quang Trung
    178 Đường Láng
    Quận Đống Đa ,Hà Nội

Tháng Năm yêu quý, chúng ta sẽ giúp được gì cho Tú đây??? Thế này nha: thứ 6 tới (1/11/2002), Yến sẽ đợi mọi người ở Cung Việt Xô, từ 16:00 đến 18:00. Mọi người ai có bao nhiêu đóng góp bấy nhiêu. Toàn bộ số tiền quyên góp được Yến sẽ trực tiếp chuyển đến gia đình Tú.
    Cuộc sống tươi đẹp hơn bạn tưởng!
    Được friendlydog sửa chữa / chuyển vào 23:00 ngày 31/10/2002
  3. Trinh_Y_Kiet_new

Trinh_Y_Kiet_new Thành viên quen thuộc

Nào!!!!!! Hỡi những trái tim nhân ái!!!!! Các bạn hãy hành động đi !!!!!!!

Nothing gonna change my love for you
  4. Hoa_moc_lan_new

Hoa_moc_lan_new Thành viên rất tích cực

Em nghe rùi ạ,em sẽ gọi điện báo cho những ai có thể nữa,chỉ hi vọng lúc ấy trời đừng mưa...^_^

Trong mắt anh gói ghém những ước mơ
    Gói ghém cả những yêu thương trìu mến...
    Anh dành cho em.

5. debonairgirl

debonairgirl Thành viên rất tích cực

Mọi người có thể rõ hơn mọi thông tin qua trang web này:
    http://www.vnn.vn/pls/news/ext_utls.htnoidung
    Cảm ơn mọi người đã nhiệt tình ủng hộ.

.....giọt nắng cuối thu.....
  6. Rce

Rce Thành viên rất tích cực

Mưa lâu quá.... Lạnh.... nhưng thấy những tấm lòng này thì thấy người cứ ấm ấm ạ! Học xong em sẽ đến thẳng Cung Việt Xô ạ!
    Cái vĩ đại nhất của cuộc sống là con người. Trong con người, cái vĩ đại nhất là trí tuệ. Nhưng người ta lại dễ nhầm lẫn giữa trí tuệ và thủ đoạn.
  7. pomme

pomme Guest

Bọn chúng quả thực là dã man, .....^-^........, Hy vong clb tháng Năm có thể giúp cho em đó một chút gì đó ....... không chỉ là số tiền quyên góp. Em sẽ đến, nhưng sao phải đợi lâu thế !?
    You get what you give !
    pomme_pink
  8. Rce

Rce Thành viên rất tích cực

Có thể rằng có ai đó sẽ nghĩ thêm được những cách chúng ta có thể giúp được cô bé đó. Đúng là không chỉ có quyên góp tiền như anh pomme nói đó.
    Cái vĩ đại nhất của cuộc sống là con người. Trong con người, cái vĩ đại nhất là trí tuệ. Nhưng người ta lại dễ nhầm lẫn giữa trí tuệ và thủ đoạn.
  9. leyen

leyen Thành viên quen thuộc

Pomme à, chiều mai chị cũng sẽ đợi mọi người vào 16:00 - 18:00 tại Cung. Còn tại sao chỉ quyên góp tiền cho Tú ấy à? Vì đó là cái mà bây giờ gia đình bạn ấy cần nhất. Cheers!
    Cuộc sống tươi đẹp hơn bạn tưởng!
  10. Nguoinuocngoai

Nguoinuocngoai Thành viên quen thuộc

Hừm............ chuyện có lý do gì không nhỉ?
    Nhưng em sẽ có mặt !!!
    -----------------------------------
    Tìm mãi một tình yêu không trọn vẹn ...
    Về nơi đâu hỡi những trái tim hoang vu...