1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Có nên cắt da qui đầu không?

Chủ đề trong 'Giáo dục Giới tính' bởi hoa_son, 04/05/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hoa_son

hoa_son Thành viên mới

Có nên cắt da qui đầu không?

Của em không bị hẹp nhưng chỉ lên hết cỡ cũng phải dùng tay tuột mới lòi hết ra. Như vậy có phải cắt không hả các bác? Nghe nói cắt xong QH "đã" hơn có phải không ạ, cắt xong mặc quần có bị khó chịu không?
  2. the_man_in_uniform

the_man_in_uniform Thành viên mới

Phần da bao quanh quy đầu không ảnh hưởng đến đời sống ********. Sự cương cứng là do các mạch máu đi đến các thể xốp của *********, làm đầy các khoang nhỏ (giống như bọt biển hút nước) chứ không liên quan gì đến việc bao quy đầu dài hay ngắn.
    Không có mối liên quan nào giữa tầm vóc cơ thể với kích thước *********. Theo những khảo sát của nước ngoài, ở trạng thái bình thường, ********* có chiều dài 5,5-9 cm, khi cương có thể tăng 7-9 cm nữa. ********* nhỏ sẽ tăng gấp đôi kích thước vào lúc cương cứng, còn ********* to chỉ tăng 80%. Như vậy, nếu chỉ được 9 cm khi tăng hết cỡ thì ********* bạn hơi nhỏ so với số liệu nói trên.
    Bạn cần hỏi ý kiến các thầy thuốc chuyên khoa hoặc nội tiết để tìm nguyên nhân. Có thể do sự bất thường về bài tiết của tinh hoàn, do rối loạn nội tiết hay do sai lạc nhiễm sắc thể nên cơ quan sinh dục kém phát triển. Hiện nay, không có cách nào làm cho ********* của người lớn to lên, kể cả bằng phương pháp ngoại khoa hay nội tiết. Việc tiêm silicon vào ********* có thể phá hỏng hoàn toàn khả năng cương cứng.
    Bạn nên đi khám và tham khảo ý kiến bác sĩ về việc cắt bao quy đầu để thuận tiện cho việc vệ sinh. Vệ sinh sinh dục tốt sẽ giúp bạn tránh được nhiều bệnh viêm nhiễm.
    Bạn đừng quá lo lắng, tuy kích thước ********* nhỏ nhưng nếu cương cứng đủ thì bạn vẫn đạt được hạnh phúc trong đời sống vợ chồng sau này. Còn để biết về khả năng sinh sản, bạn cần kiểm tra về tính chất và số lượng tinh trùng.
    Chúc bạn có được điều như ý.
  3. DamSearch

DamSearch Thành viên quen thuộc

Cắt làm quái gì. Chứ thời gian chờ nó lành thì nằm phơi củ à. Trời sinh sao để vậy cho em nhờ với .
  4. bobobo

bobobo Thành viên mới

Bác cứ yên tâm, ngày trước em cũng bị như bác, nhưng chưa bao h em lại nghĩ đi cắt này nọ, nghe đã thấy "cóng".
    Bác cứ để yên đấy, sau này nó to ra là vừa...(thừa còn hơn sau này thiếu thì mới gọi là đau).
  5. Ica

Ica Thành viên rất tích cực

Dân Do Thái luôn bắt phải bao quy đầu, lý do là như vậy sẽ dễ có con hơn.
  6. hoa_son

hoa_son Thành viên mới

Của em đâu có ngắn như bác the_man_in_uniform nghĩ. Của em dài hết cỡ 15cm nhưng bao vẫn có thể trùm kín, phải dùng tay tuột ra. Còn của các bác dài bao nhiêu? Hình như em thấy mấy người mình dây thì hàng dài thì phải, bạn em dài đến 19cm cơ. Nếu cắt thì không có lớp bảo vệ có nguy hiểm không nhỉ. Em có thằng em họ cắt phải băng 2 tuần, mà trong lúc chờ khỏi mất vệ sinh lắm.