1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Có nên cho con học ở trường mầm non Bright School ?

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi LanNgoc110, 27/02/2017.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. LanNgoc110

LanNgoc110 Thành viên rất tích cực

Diễn đàn mình có mẹ nào có con đang theo học ở trường mầm non Bright School Hoàn Kiếm thì cho em lời khuyên với. Nghiên cứu về vấn đề địa lí thì ưng quá rồi vì trường nằm ở khu vực trung tâm, tiện vợ chồng em đưa đón nhưng không biết chất lượng giáo dục, cơ sở vật chất thế nào nữa. Các mẹ có ai có con đang hay đã học ở đây thì vào chia sẻ, cho em lời khuyên với. Phản hồi của các mẹ tốt e mới dám cho con theo chứ không thì có tiện đường cỡ nào cũng không dám cho con học đâu ạ. :((
    Timve thích bài này.
  2. thumap

thumap Thành viên rất tích cực

chả gì chứ cứ gần nhà là cái thích đầu tiên đã mẹ nó ạ. Đưa đi đón con về cho tiện chứ xa nhà là tự nhiên cả mẹ lẫn con cũng bị mệt ra một đoạn đấy.
  3. toiyeuvn0808

toiyeuvn0808 Thành viên rất tích cực

Ui trùi. Ns thế chứ gần nhà nkung mà cũng phải xem đến nhiều yếu tố khác nữa.
    -- cơ sở vật chất trường như thế nào?
    - Phương pháp giáo dục các con ra sao?
    - tiếng anh ở trường
    - Bữa ăn của các con có đầy đủ không nữa......
    Phải tìm hiểu kĩ thật kĩ để mà gửi gắm con bác ạ.
  4. Namleon

Namleon Thành viên rất tích cực

Có đứa đầu nhà tớ trước có theo học ở đây bạn ạ. Giờ con lên cấp 1 rồi. Nhìn chung trường này mình thấy khá tốt, cơ sở vật chất ổn. Đợt đó cũng ngâm cứu một thời gian dài mới dám cho con học, rồi đợt đầu cũng lo sốn vó y như bạn chủ top lun. :D
    s
  5. LanNgoc110

LanNgoc110 Thành viên rất tích cực

Dạ vâng bác ạ. E cũng muốn hỏi về các vấn đề đó của Bright School. Nói thật là giờ chỉ có hỏi kinh nghiệm thực tế của nhau mới tin được chứ xem trên bác google chả biết đâu mà mò. @@
    --- Gộp bài viết: 28/02/2017, Bài cũ từ: 28/02/2017 ---
    à có bác @Namleon đây rồi. Con nhà mình trước học ở đây học phí thế nào ạ? Mà có thấy nhược điểm gì lớn lắm không, chia sẻ e với..
  6. Hoanganhtt

Hoanganhtt Thành viên tích cực

bé được hơn 18m thì đi học được chưa các mẹ nhỉ?? đang hóng định cho con đi học. Khu Hoàn Kiếm nhiều trường mà mỗi trường một ưu - nhược chả biết chọn sao. :(
  7. dung2182

dung2182 Thành viên rất tích cực

Phương pháp dạy cũng cần chú ý nhưng quan trọng là giáo viên có tâm. Mình hỏi thăm các phụ huynh trước xem các cô chăm các con ở đây thế nào rồi hãng quyết mình ạ. Như đợt trước tớ cũng toàn đợi lúc tan tầm xong đứng nói chuyện ở cồng trường với mấy phụ huynh đang đợi đón con. Ra hết các vấn đề. :))
  8. SaiGon195

SaiGon195 Thành viên rất tích cực

Bright School HK hình như lớn nhất khu trung tâm đấy. Trường quy mô thế thì chất lượng giảng dạy cũng không phải dạng vừa đâu nhỉ. $-) Nhưng mình còn băn khoăn về vấn đề các con học cùng, môi trường thân thiện thì con mình mới thích nghi nhanh được.
    Chứ ns thật là sợ nhất khoản đi học đc vài hôm lại chuyển trường thì mệt mỏi lắm.
  9. Timve

Timve Thành viên quen thuộc

Không lq lém nhưng e có bộ dụng cụ học tập cho mầm non không dùng đến. Có bác nào cần không. E biếu luôn ạ. hì
  10. lethu87

lethu87 Thành viên tích cực

Trường bác chủ tóp bảo đây à?? http://bshk.brightschool.edu.vn/ E hóng hớt xem dư lào vì sắp tới có con 18m cũng đang mún cho đi mẫu giáo. @@