1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Có nên cua gái nhà giàu không ạ !

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi yabaitn, 08/10/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. yabaitn

yabaitn Thành viên mới

Cảm ơn Bro ạ :x
  2. nguoidaukho87

nguoidaukho87 Thành viên quen thuộc

mình khuyên bạn, xem em ấy tính cách ra sao, bố mẹ thế nào. Lúc yêu nhau rùi. gặp mặt mà nó khinh mình, thì còn gì nhục hơn, nó bảo mình là vì nó giàu...... Nếu em ấy tính ổn, thì ok.Giau nghèo ko quan trọng
  3. cqx007

cqx007 Thành viên tích cực

Hố hố, thằng Dê này nói hay đấy. Cứ đụt đẽo đê, giá trị hiện tại đang đảo lộn, gặp phải con nó trọng nghĩa kinh tiền là chủ thớt giầu con pà nó rồi.
  4. yabaitn

yabaitn Thành viên mới

Vâng :-* Em chỉ gặp ông nội của em ý thôi ạ :D Thấy ông ấy cũng hiền lành phúc hậu ạ :x
  5. Studiowork

Studiowork Thành viên quen thuộc

đúng rồi, cứ cưa bừa đi. Được thì được chẳng được thì thôi. nó giàu thì kệ mịa nó chứ. Giàu mà biết nghĩ thì mới đáng quý chứ giàu mà kình người, mà chọn người yêu phải bằng hay hơn mình thì ko đỡ được :D
    Thế nên bác cứ cưa, được thì được chẳng được thì kinh nghiệm rút lần sau [:D]
  6. ngoanhkienbb

ngoanhkienbb Thành viên mới

Chú đã nói câu này rồi thì còn phải hỏi làm gì nữa. Yêu đi, tình yêu ko có lỗi :)).

Theo kinh nghiệm tôi chia mấy e nhà giàu ra 2 loại. 1 là đua đòi: loại này thì ko chơi được, vì mình bao nó thì mình toi sớm, còn nó bao mình thì nó cũng khinh mình sớm. 2 là loại biết xót tiền giữ của cho bố mẹ. Loại này thường bảo bố mẹ em giàu chứ em có giàu đâu, nên nếu lấy loại này thì nhà giàu cũng như ko thôi. Nếu quan tâm đến kinh tế tốt nhất kiếm mấy em có đầu óc làm giàu, giờ nghèo tí cũng được, sau này nó bù.

Một câu hỏi tương tự là có nên yêu gái xinh ko? Nghiên cứu chỉ ra là yêu gái xinh thì trong chuyện ấy mình khó được thỏa mãn vì nó còn bận giữ hình, giữ dáng chứ có phải thích lúc nào là được lúc đấy hoặc thích kiểu gì được kiểu đấy đâu. Cho nên người có vợ xinh lại hay đi ngoại tình, còn vợ mình thì chỉ bổ mắt cho thằng khác thôi.

Cho nên cần tránh ảo giác, thấy xinh giàu mà ham. Phải biết lựa người phù hợp với mình mới là quan trọng.
  7. yabaitn

yabaitn Thành viên mới

Nhỡ em nó không bộc lộ em nó thuộc loại nào thì mình có thể thử bằng cách nào để biết vậy ạ ? :-ss
  8. Fixed

Fixed Thành viên mới

Ko kua làm sao mà biết nó thuộc dạng nào? Ở đó mà hỏi nhảm.. Cứ làm đi mới biết tình hình, rắc rối thì vào hỏi tiếp

A hứa..sẽ đưa e đi suốt cuộc đời. DCM mà sao ko đưa đc đoạn đường e đi.. :-"
  9. ineqbaby

ineqbaby Thành viên mới

bạn Fixed sau 1 tgian vật vã đã có nhiều tiến bộ rồi [r2)]
  10. Fixed

Fixed Thành viên mới

Ko hoàn toàn như bạn nói, việc người thì sáng mà [​IMG]