1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Có nên cua gái nhà giàu không ạ !

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi yabaitn, 08/10/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. chua_lap_nick

chua_lap_nick Thành viên mới

Thế ra gái xinh và giàu bị kỳ thị à?
  2. DeutschlandvermisstVN

DeutschlandvermisstVN Thành viên rất tích cực

Chú đang tự do . Tại sao phải băn khoăn khi chơi một ván bài chứ . Nếu được thì nhiều , còn thua thì mất mấy ?
    Chẳng có lý thuyết nào nói là giàu thì phải cặp giàu , nghèo chỉ hợp với nghèo . Môn đăng , hộ đối chỉ là ý tưởng của những kẻ trọc phú ngày xưa còn sót lại ở thế kỷ này . Làm trai thời này nên quên mịa những tư tưởng rào cản vớ vẩn đó đi . Sông có khúc , người có lúc . Cuộc đời dâu bể . Chuyện giàu nghèo đại loại nó cũng như thế . Chú cứ thản nhiên đục đẽo với tư tưởng trọng nghĩa , khinh tiền .Kiểu mịa gì cũng có chút ấn tượng tí ti ban đầu với em nó . Vì con nhà giàu ,kiểu gì khi đến tuổi thèm giai nó cũng được mớm , nếu không phải là từ phụ huynh thì cũng từ anh, em , họ hàng, bạn bè nó những câu đại loại như : Cẩn thận gặp phải thằng đào mỏ . Câu này nghe nhiều kiểu gì cũng thấm vào cái đầu của nó một vài câu chuyện cảnh giác .Vì thế đẽo gái loại như này cũng đồng thời phải đánh tan câu chuyện cảnh giác của nó luôn .Tuyệt đối không tơ hào cái kim , sợi lông của gái . Phải xuyên suốt từ hành động tới tư tưởng . Hôm nay ít tiền thì mời em trái cóc , trái me ,ly chè ....Ngày mai nếu đũng quần tiền nặng hơn chút xíu thì mời em sinh tố đa màu hay đi cinema ......Đại loại là thế . Giàu nhhưng không có nghĩa là luôn được đáp ứng đủ mọi nhu cầu , đặc biệt là tinh thần . Mà gái Hải Dương nhà chú , lại học Sơn Tây thì chắc cũng chưa đến mức thuộc hàng khủng long khó với . Chỉ e chú kém hơn em nó một cái đầu thôi .
    Chú đưa ra ít dữ kiện âm-dương quá không đủ để lập lên một sơ đồ chiến thuật .
    Thôi thì cứ đơn giản thế này . Làm gì thì làm , miễn sao để em nó cảm thấy vui khi gần bên chú , cảm thấy an toàn bên chú . Đó cũng là một thành công rồi.
  3. girlgangster

girlgangster Thành viên mới

Nói chung bác đã đủ ăn đủ tiêu thì cũng không cần phải ngại yêu gái con nhà giàu đâu. Chỉ có cái là đến ăn cũng không đủ thì biết lấy tiền đâu đi cưa gái bây giờ. Cóc me xoài ổi sinh tố, thỉnh thoảng bó hoa cũng là tiền.
    Nếu bác thik phải em giàu nhưng mà não ngắn thì em chả muốn bình luận. Còn nếu là đứa con gái có nếp nhăn thì ít nhất nó cũng phải thích những người có nếp nhăn ngang hoặc hơn em nó. Để cho nó thấy là với tiềm lực gia đình +trí thông minh của bác và em nó thì tương lai cũng chẳng có gì phải nghĩ.
    Đàn ông là phải có cái đầu. Chấm hết!
  4. hakan

hakan Thành viên mới

Bỏ qua giàu nghèo đi, để nó thành 1 tiêu chí để cân nhắc thì nhảm quá
  5. xindungyeuanh

xindungyeuanh Thành viên mới

so sánh tương quan lực lượng đi, xem mình có gì và ko có gì, em ấy có gì và ko có gì. Sau đó so sánh những thuận lợi khó khăn khi cưa em nó. Kế tới dự tính nếu cưa em ấy thì mình sẽ đi theo đường nào, gồm những bc nào. Từ đó tính ra mức độ tiền nong cũng như mức độ thành công. Những cái này chỉ có bạn mới biết đc thôi, ko ai giúp đc cả.

theo mình thì nếu em ấy giầu nhưng ko khinh người, ko đú - thì sẽ xem xét tiếp.

Em gái girl găng tơ gì đó nói vậy cũng chưa hẳn. Ko phải lúc nào cũng răm rắp là phải hơn cái đầu, ko hơn cái đầu thì có thể bù bằng cái khác, như cách quan tâm chiều chuộng, tình cảm ... tất nhiên cũng phải tùy tính cách của các em gái nữa

PS: chủ top cũng nên biết 1 câu là "nghèo mà chơi với giầu thì càng nghèo hơn!" :))
  6. cafe37

cafe37 Thành viên rất tích cực

Ủa. hay nhỉ.
    nếu gái chấp nhặt chuyện giàu nghèo thì bác ko tán dc đâu, bác cứ mặc cảm nghèo hơn thì cũng dek được. Bác giỏi nhỉ, chưa tán đã lo về gia đình 2 bên ^^!
    Tiến lên vì lý tưởng đi bác.
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------
    Chuẩn. Em vẫn thích làm con nít hơn. Vào game toàn xưng là gái - 15t :)) tên là Thùy Linh.
  7. iemlahunter

iemlahunter Thành viên rất tích cực

Chính vì cứ nghĩ tới chuyện tiền nong nên chú mới băn khoăn. Thông thường thì bọn con gái nhà giàu (mà ngoan) bọn nó rất biết điều, không bao giờ kênh kiệu.
    Và bọn con gái nói chung đại đa số là n.g.u nên cứ dùng tấm lòng thành là chăn được hết (ước chừng khoảng 50%).
  8. dangkhauchi

dangkhauchi Thành viên mới

Câu này hàm súc mà điệp ý trùng trùng =))
  9. chandaibuong

chandaibuong Thành viên mới

mãi cũng có bác jống em, em nà kòn kó thèng bẹn c...ứt tên nà ZIN.2 đứa thỉnh thoảng song kiếm hợp bích [r2)]vào zing game cứ nà vãi chưởng, các gà kon cứ gáy te te làm quen....cứ đau hết cả diều=))[/QUOTE]
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------
  10. cokcodoo

cokcodoo Thành viên mới

quan trong bạn là người có tài, đủ mang lại hạnh phúc cho người ấy. Không phải nói quá, mình là con gái nhà giàu, hình thức tốt, giao tiếp giỏi, đang kinh doanh, nhưng người iu mình bình thường , lựa chọn của mình là mang lại hạnh phúc cho mình và không dòm ngó tài sản của ba mẹ mình