1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Có nên đi dự đám cưới người yêu cũ?

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi Blueriver82, 23/11/2009.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. kid_lam_dieu

kid_lam_dieu Thành viên rất tích cực

bé Kid ủng hộ chị Blue nên đi và hãy trở thành ngôi sao sáng rực rỡ trong đám cưới của anh này
    có Dê làm vệ sĩ rùi lo gì chị Blue ơiiiiiiiiiiiiiiii, anh kia cứ gọi là lác cả mắt
  2. Blueriver82

Blueriver82 Thành viên mới

Để hộ tống chị thì Dê phải cạo râu <nếu ko xuống HP với bộ râu đoá dễ ăn đòn lắm >. Mà cạo râu thì ko đời nào Dê chịu, đến rụng mất 1 sợi còn khóc ròng rã kia kìa => Dê ko thể hộ tống được
    @ZARG: thực ra thì cá nhân mình thì thấy muốn dự (dù là gặp trước hay sau) thế cho nên đang cân nhắc việc đến chơi gặp 2 người trước.
    Vấn đề cũng là hồi trước khi anh ấy mời phải quay về VN cũng hay nhắn tin cho mình khi tâm trạng xấu, mà lại cũng ko yêu ai. Mình cũng biết với tính cách anh ấy và sau mọi chuyện việc anh ấy yêu ai đấy mới hoàn toàn là rất khó nên ko hề ngạc nhiên khi biết anh ấy quyết định cưới chị ấy.
    Mình có khuyên anh ấy nên ổn định, cưới vợ cho bố mẹ anh đỡ lo. Anh có nói nếu mình ko ổn định thì anh ko thể ổn định được. Mình chỉ bảo việc của mình thì mình tự lo được, và dù có ổn định hay ko thì mình và anh ko bao giờ có thể quay lại - giữa 2 người ko còn tình cảm yêu đương gì hết, giờ chỉ là bạn. Sau đó anh im lặng và hỏi mình 1 câu, nếu anh cưới, anh mời mà mình về được thì mình có đến dự ko? Mình bảo nhất định sẽ đến. Chết ở câu này, thành thực mà nói nếu ko phải là chị - người biết rõ mình và anh thì mình ko hề ngại ngần thế này vì mình nghĩ mình đi như 1 người bạn và thực tâm muốn anh HP, có mặt trong ngày quan trọng đó.
    Vấn đề ở đây lại là chị, trước kia (khi còn yêu anh) chị khi nói chuyện đã từng bảo mình, dù anh yêu mình nhưng chị tin suốt đời anh ko quên được chị, ko ngừng yêu chị, mình ko bao giờ thắng. Mình đã từng rất đau lòng và nói, nếu chị là người tốt, trân trọng anh và mong anh HP sao chị lại mong muốn và hả hê khi thấy thế???
    Mọi việc sau đó đã chứng tỏ chị sai, cố gắng của mình và khó khăn 2 đứa gặp phải đã làm cho anh chỉ nghĩ đến mình và dù chị sau đó có nhiều động thái cũng ko có tác dụng gì nữa. Chị ấy lại biết điều đấy.
    Hôm rồi nói chuyện anh bảo, dù thế nào đi nữa thì mình vẫn luôn là điều tốt đẹp nhất đã xảy ra với anh ấy và anh ấy sẽ ko bao giờ quên. Anh ấy mong mình sẽ đến tham dự. Mình có nói là nếu về được thì mình sẽ đến (lúc đấy chưa rõ ngày, mình cứ tưởng là 31 tháng 1 hoá ra lại thành 7/2 là ngày mình về kịp). Mình cũng nói thêm là thực lòng mừng cho anh, mong anh HP và sau tất cả mất mát khó khăn mong anh biết trân trọng và toàn tâm toàn ý với chị ấy.
    Chị ấy khi muốn nói chuyện với mình, tự nhiên lại cho SĐT và nói Tết về NHẤT ĐỊNH phải gặp anh chị, cố gắng về tham dự cho vui (mình nghĩ cái này khách sáo thôi) nhưng mình cũng hiểu là chị muốn gặp mình, có thể để hỏi han thêm hay có thể để khẳng định lại anh cuối cùng là của chị, cái này mình ko rõ.
    Mà cái HP thì bé, mình về là biết ngay, nếu sau này biết là hôm đấy về được mà ko đến lại trách thì cũng khó nói. Hôm trước gọi điện cho em gái anh, em ấy cũng khăng khăng nói mình đến.
    Phương án mình tính bây giờ là 1 mình chống Mafia, gặp 2 người trước hôm cưới 1 hôm, đưa quà (hoặc phong bì) rồi cáo lỗi hôm sau em bận (dĩ nhiên nghe có vẻ vô lý) nhưng kệ. Chị thì mình biết, rất hiếu thắng, sẽ nghĩ mình ko dám đến vì đau lòng . Khổ quá, mọi chuyện nó đã là quá khứ rồi, còn gì nữa đâu mà hơn với thua.
    @Ku: về nhà mà xử lý chuyện của bản thân đi. Ở đây mà hóng hớt đánh giờ.
  3. ke_chien_bai

ke_chien_bai Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Đã đọc rồi, nhưng cũng không kỹ lắm.Trước hết là bạn thân thiết với gia đình anh ý, anh ý muốn bạn đến( cái này thật lòng), chị ấy muốn bạn đến( nhưng có vẻ xã giao). Bạn không muốn ai phải suy nghĩ cả. Ở đây đang đặt vấn đề là đến trước hay đến sau. Tuy nhiên, theo quan điểm của tớ, nếu bạn không đến vào ngày đám cưới, sẽ có ít nhất người suy nghĩ, thắc mắc, đặt câu hỏi- đó là chị ấy. Tại sao thì tớ không giải thích được, biết thế thôi.
    Đằng nào thì họ cũng cưới nhau, tại sao bạn lại nghĩ chuyện sự có mặt của bạn vào đám cưới sẽ ảnh hưởng đến họ? Tớ chỉ nghĩ chuyện bạn không có mặt sẽ làm cho người khác suy nghĩ là: tại sao, phán đoán là có thể bạn buồn quá, đau lòng quá chẳng hạn. Đủ thứ luôn.
    Nên, thấy làm thế nào mà thoải mái thì làm.
    Định viết về cái vụ gnày xưa mình đi thế nào, nhưng bận quá. Giờ thì đến giờ về mất rồi.
  4. apollo6789

apollo6789 Thành viên mới

Bờ nu để anh áp tải về cho, về HP anh chả sợ thèng nào sất!
  5. kojizo

kojizo Thành viên mới

khi đi nhớ đem theo ssúng hoa cải
  6. Mua__Buon

Mua__Buon Thành viên mới

Cái gì qua rồi thì cho nó qua chị ơi, đừng đến chỉ vì chút hiếu thắng, đôi khi sống ngồi trên miệng lưỡi thiên hạ sẽ dễ chịu hơn
  7. muathu_phale

muathu_phale Thành viên mới

Đi đi chị. Đi cho nó khách quan. Em cũng nghĩ như KCB. Nếu không đi họ sẽ nghĩ là mình đang vật vã đau khổ ở nhà. Trong khi thực tế thì chị rất mừng cho hp của họ.
    Cứ đi và toả sáng như chị vốn " sáng ". Chẳng có gì là hiếu thắng cả, đi để cho họ thấy mình hoàn toàn vô tư . Không có gì fải ngại sất
    P/s : tại sao nick Sao của em lại bị kiểm duyệt nhỉ ? Bên top của em Lucky em có làm gì đâu ?
  8. canton03

canton03 Thành viên mới

Mình thấy bạn vẫn chưa thoát hẳn khỏi tình cảm này vì bạn còn kể lại rành rọt rất nhiều chi tiết gây đau lòng. Sự hiện diện của bạn chẳng mang lại hạnh phúc cho ai, kể cả bạn, vậy bạn đi làm gì. Đừng nghĩ mình quan trọng trong mối quan hệ này, cuộc sống người ta gặp nhau chỉ là phù du, như là tình cờ gặp nhau trên đường đời thôi. Việc của bạn bây giờ là gửi quà và tìm một tình yêu để xây dựng gia đình nhé.
  9. girlgangster

girlgangster Thành viên mới

Hoá ra chị Blue lại là đồng hương rùi. Ái mộ chị Blue từ lâu vì những bài viết của chị.
    KHi em thấy topic này em hết sức bất ngờ vì ko biết là có gì khó xử đến mức chị Blue ko giải quyết được mà lại phải nhờ mọi người tư vấn.
    Thôi lại dài dòng rồi, theo em thì ta vẫn phải đi, vì ko chỉ anh ấy mà gia đình bên anh ấy đều coi sự hiện diện của chị là một niềm vinh hạnh của họ.
    Chị có thể dẫn một anh bạn đẹp trai nào đó cùng đi, đến sớm, ăn sớm, về sớm, phong bì như thông lệ bây jờ thui!
    Và hãy coi như là ko ai đang nhìn mình chị ạ!
  10. Malogs

Malogs Thành viên gắn bó với ttvnol.com

=> đang tìm tớ hả
    đủ dk đấy, nhưng mờ bị 1 cái, ko đươc đen lắm (con trai da trắng có sao ko nhỉ )
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa