1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Có nên đi dự đám cưới người yêu cũ?

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi Blueriver82, 23/11/2009.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. cungbanvutang

cungbanvutang Thành viên quen thuộc

1/ Bạn đã không còn tình cảm gì với chú rể!
    2/ Cô dâu đã mở miệng mời, chú rể mời có thiệp!
    Vậy thì chả việc gì phải xoắn cả, đi luôn! Không đi lại mất công cô dâu ở nhà tưởng tượng đủ thứ!
  2. Queen

Queen Thành viên quen thuộc

Theo chị, nếu em và đồng chí nam giới kia ko còn tình cảm yêu đương, chỉ đơn thuần là tình bạn, thì chuyện này chẳng có gì là to tát, ko đến nỗi phải nhức đầu với câu hỏi Đi hay Ko Đi.
    Đấy là đánh giá mức độ của vấn đề .
    Còn câu trả lời là Ko Đi dự đám cưới. Kể cả người ta biết thừa mình kêu bận nọ, bận kia là lý do lý trấu để ko phải đến, thì ai chả biết là như thế, nhưng ko đến là hay cho cả bốn bên, mà thực ra là hay cho em đấy .
    Người ta cưới, người ta hạnh phúc. Những người đến dự đám cưới, là chúc mừng hạnh phúc cho người ta. Gia đình người ta vui, vì con cái người ta nên vợ nên chồng. Họ đang bận với tất cả những hỉ hả đấy, nên ko để ý nhiều đến em đâu mà lo làm sao sáng hay sao tối.
    Với cả nếu có ai để ý và hỏi thăm em, thì chẳng qua là để.....ái ngại cho em, chị nói thật đấy! Vì họ thấy mình cao tuổi cả rồi, trong khi đôi anh chị kia đang kết tóc trăm năm hạnh phúc, còn em ngồi đó một mình dự đám cưới người ta. Đấy! họ sẽ ái ngại như thế đấy! trong khi thực tế em đang rất hoành tráng, chả có gì đáng ái ngại cả, nhưng họ đâu có hiểu như thế
    Vài lời chia sẻ thêm, dù chị biết thừa là em sẽ ko đi thật
  3. Blueriver82

Blueriver82 Thành viên mới

Ôi bực mình quá đi. Oánh 1 bài dài lại mất vì mạng teo
    Quay lại đề tài, vào 1 cái mình biết ngay là nhiều người hiểu sai ý mình mà lại, ko hiểu sai thì cũng là chưa đọc kĩ
    @Chị Queen: chị đã xưng chị thì em xin phép được gọi chị là chị. Mong chị ko cho thế là em nghĩ chị già
    Việc chị lo hộ em em thật cám ơn lắm thay. Tuy nhiên phương châm của em là cuộc đời của mình, mình sống tự mình biết mình hạnh phúc hay vui sướng hay ko. Thêm nữa là người thân thương yêu mình hiểu là đủ. Người khác nhìn nghĩ mình ko hạnh phúc hay thương cảm là việc của họ . Quan trọng là mình thấy mình hạnh phúc và bằng lòng với lựa chọn hay con đường mình đang đi. Chứ ai hơi đâu mà biết hay tìm hiểu người ta nghĩ gì. Chắc quan điểm về HP của chị khác em đâm ra chị lo lắng như vậy.
    Thôi em nói lại lần nữa nhé.
    Nếu cô dâu ko phải là chị ấy, người biết rõ chuyện của em và anh trước kia thì em ko lăn tăn thế này.
    Vì nếu theo ý thích của em là em đi, một phần vì đã hứa, một phần vì gia đình anh rất quý em sau mọi chuyện, một phần nữa là em đủ tự tin và thoải mái để đến những nơi, đối diện với những chuyện kiểu như vậy . Chứ sao sẹt gì đâu. Cái sự nhìn nhận sao sẹt là do suy diễn của mỗi người thôi, có thể theo chị chị cho thế là thành sao còn em thì đi đám cưới mình cũng chỉ là 1 người khác mời trong nhiều người thôi chị ạ.
    Tuy nhiên em ko muốn đi là vì ko muốn sự có mặt của mình làm cho chị mất vui hoặc như chị Queen suy luận, có thể làm cho gia đình anh ái ngại hay thương cảm hay cảm thấy có lỗi gì gì đó. Em thì em ko muốn họ tự làm khổ bản thân họ vì mấy cái ý nghĩ đó chứ em thì thoải mái, mấy kiểu suy nghĩ đó ko xi nhê gì cả .
    Vấn đề là chị ấy rất lăn tăn chuyện cũ, nếu ko đã ko tìm cách liên lạc với em mà giấu anh ấy. Lại hỏi nhiều câu kì quái, em ko muốn trả lời vì biết thêm nguyên nhân nọ kia chắc chắn chỉ làm chị ấy suy nghĩ thêm. Nhưng em ko trả lời thì chị ấy lại ko thoải mái quay sang dằn vặt anh ấy (anh ấy vội hỏi em có phải chị ấy nói chuyện với em ko, hỏi gì, thôi hỏi gì cũng mặc kệ, để ý làm gì blah blah).
    Ngoài ra dù trong thời gian đã gặp lại chị ấy (dĩ nhiên là anh ấy giấu tiệt em) thì anh ấy vẫn tìm cách liên lạc và có những lời nói nọ kia và em ra sức tránh. Thế cho nên, em nghĩ là hành động của anh ấy làm chị ấy ko an tâm vì vậy nếu sự có mặt của em gây ra (có thể ko có gì xảy ra cả) sự cố nào đó ngoài ý muốn hay sự ko vui trọng vẹn của chị ấy thì em ko muốn chút nào.
    @Caton03: cám ơn comment của bạn nhưng lần này bạn đoán sai rồi. Mình có trí nhớ dài hạn rất tốt, ko chỉ việc với anh ấy mà nhiều chuyện với bạn bè hay người khác của mình thì mình đều nhớ rất rõ. Bạn mình tụi nó hay chửi là đồ thù dai nhớ lâu .
    Ngoài ra có những chuyện nếu thời điểm đó gây ra ấn tượng sâu sắc thì ta sẽ nhớ tốt hơn. Nhớ ko có vấn đề gì, quan trọng là suy nghĩ và cảm giác của ta khi nhớ lại vấn đề ấy thế nào. Hồi xưa thì thấy đau lòng còn giờ chỉ thấy sao mà trẻ con .
    Còn nữa, trước kia mình đã rơi vào cảm giác của chị ấy hiện hay nên mình hiểu và thông cảm, chính vì thế ko muốn làm chị ấy suy nghĩ. Còn nếu ko, như có người nhé, sẵn sàng kể những điều làm chị ấy đau lòng hoặc nói xin lỗi, chị là cái éo gì mà hạch hỏi tôi mấy chuyện riêng của tôi
    P/S: Thanks ku mọi người dưng mình nghĩ thôi để cho mọi chuyện tốt đẹp thì mình hẹn gặp anh chị trước, gặp trước đã rồi tuỳ tình hình mà tính (mang sẵn cái phong bì, nếu ko ổn thì xì ra luôn rồi té ). Mọi người (chị ấy hay 1 số người khác biết) thích nghĩ thế nào thì nghĩ, mình cứ phương án lành nhất là mình làm. Tính mình nhát gan sợ chết
  4. Blueriver82

@Sao: khổ thân kưng. Ai bảo vào hóng hớt với chị . Thật là mình vô tư nhưng người khác lại ko nghĩ thế. Rút kinh nghiệm từ vụ em Lucky (em cũng thấy ở topic này nhiều người cũng suy nghĩ khác mà đúng hem ) thế cho nên cẩn tắc vô áy náy, hỏi cho chắc cú
    @Girlgangster: hay chị rủ em đi với chị nhở he he
    @Maglo: trời nick gì mà khó nhớ thế bạn? Dưng theo quan điểm của tớ zai mà trắng là zai sữa, mà sữa thì ngấy nhắm, tớ ko ăn được đồ ngấy. Thế nên nếu bạn có lòng thành thì đi phơi nắng 7 ngày 7 đêm đi vậy
  5. NguyenMongMo

NguyenMongMo Thành viên mới

Theo phim ảnh và tiểu thuyết mà em đã xem, đám cưới người cũ thì nên đi, vì : thứ nhất là chia vui với 1 người bạn cũ, thứ 2 là cho thấy mình là người bãn lĩnh , luôn trân trọng kỉ niệm nhưng vẫn không quên hướng đến 1 tương lai tốt đẹp ...muốn người ta xầm xì thì khó gì, nhưng biến lời xầm xì đó thành những lời thán phục là cả 1 vấn đề...Áy là film nó xế
    Còn bản thân em, ai mời em sẽ đi, đó là cơ hội được cảm nhận niềm vui của nhiều người, gặp mặt bạn bè... còn nếu chị kô quen ai trong tiệc thì khỏi đi.. ra đó kô có người nói chuyện, mải ăn , về tăng thêm vài kg, mất xinh ra
    @mod kiểm duyệt bài viết của mình lâu thế, chả lẽ lại xin cho nick durexman ra tù
  6. kietht

kietht Thành viên mới

bản thân ko ngại thì việc rì phải lo ngại bố con thằng lào Đã quyết đi thì cứ lên đường thôi, lên đây hỏi này hỏi nọ lại mấy bác vào ném đá giải thích loằng ngoằng rách việc. Còn khoản quà cáp thì cứ nghe ngóng xem cô dâu chú dể thiếu thốn thứ rì thì mua tặng thôi. Hết tình thì còn nghĩa Mình đi là chúc phúc cho một người bạn mờ.
    P/S: zai sữa ko hề ngấy nhá
  7. De

De Thành viên rất tích cực

Rủ anh đi cùng cho là yên tâm chứ gì
  8. Blueriver82

Zimbawe bay về kịp ko anh .
  9. NguyenMongMo

NguyenMongMo Thành viên mới

anh Dê thật lẹ
  10. xehaichungta

xehaichungta Thành viên mới

Đi làm jì chị ơi. Chị cứ viện lý do là chị bay về không kịp, máy bay delay chẳng hạn. Chuyện này tế nhị lắm...cô dâu ngỏ lời mời chẳng qua là vi cái phép nó phải thế( chuyện đã qua rồi balblala...nhưng mà còn tò mò về chị, là còn ghen được).
    Có dám chắc là trong đám cưới, khuất mắt thì thôi...chứ thấy ngưòi xưa của nhau...ai dàm chắc đêm tân hôn + mấy ngày sau không ghen ầm ầm.
    Mà chị đừng có lăn tăn chuyện hết tình còn nghĩa...mà nên nghĩ là..người ta co gia đình, nên tránh thì tốt hơn...chứ ai lại toả sáng để vợ chồng người ta lục đục. Để 1 thời gian, cái gia đình mới no stable roi...chi đến thăm con của họ vẫn vô tư.
    Ngày xưa, cũng vì bạn trai đàu tiên đi đám cưới..mà đêm đấy có chuyện...mấy chục đêm về sau...kô ghen với anh nào..chỉ ghen với cái anh hôm đi dự đám cưới.
    Đi cũng được, mà muốn cho nó lành thì khỏi đi.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa