1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Có nên đi dự đám cưới người yêu cũ?

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi Blueriver82, 23/11/2009.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. De

De Thành viên rất tích cực

Bạn 8x lại lấy nick mình nghịch roài.
    @Blue: Đừng về dự, nếu không cô dâu sẽ ghé tai chú rể chỉ Blue mà nói "thấy chưa, may phước cho anh là anh lấy em, chứ anh mà lấy nó thì giờ có phải có một cô vợ già và sập sệ như thế kia không".....toa chuyện lắm.
  2. Blueriver82

Blueriver82 Thành viên mới

Ôi Dê đừng chối, hôm trước ai sống chết đòi ngắm WC của mình đấy hử? Tinh thần nho xanh ko hề thuyên giảm tẹo nào
    Mà ko sao, trong TH đoá, mình sẽ rủ Dê di ăn Pizza giải sầu . Đề nghi Dê ăn mặc nghiêm chỉnh, chững chạc, ko được cô nhếch - quần cụt, áo vo viên nhét mấy năm trong tủ - như mấy lần trước đâu đoá
  3. consongbien2

consongbien2 Thành viên mới

1. Không nên đi một mình (Anh chàng kia có thể vẫn còn vương vấn, em kia lại thêm lo lắng)
    2. Hẹn gặp lúc nào thì gặp: trước khi đến thì nhắn một tin nhắn cùng nội dung đến 2 anh chị đó là: ngày aaa giờ bbb em và bạn trai em sẽ đến chúc mừng hạnh phúc anh chị. Nghe tin nhắn này anh kia khỏi vương vấn gì nữa, chị kia cũng an tâm phần nào. Hôm đó lỡ phải đi mình có bị hỏi là sao không đi cùng người yêu. Thì bảo là người yêu em nay đi ăn cưới bạn gái cũ rồi :D
  4. De

De Thành viên rất tích cực

Đính chính lại là đòi xem SC chứ không phải WC...=))
  5. gwens83

gwens83 Thành viên rất tích cực

Theo em là nên đi, và cứ hành xử đàng hoàng, đừng chói lóa quá nhưng cũng đừng ngại ngùng làm gì, cứ tự nhiên bình thường thôi : ).
    Hồi cưới bà chị em có duy nhất một anh là trước đó có nhắn tin gọi chị ra anh ấy nói chuyện gì đó, còn lại các anh người yêu cũ đều đi, đến sớm và ngồi một bàn hết, vui vẻ thỏai mái mà, cả người tham dự lẫn cô dâu chú rể. Em nghĩ chị em vui vì họ đến, và anh rể em cũng tự nhiên thoải mái chả lăn tăn gì. Bạn chị còn nói đùa "Sao mày ko yêu nhiều thêm tý cho nó đủ mâm" nữa cơ .
    Vầy nên cứ đi đi chị, mình cứ nghĩ thế chứ thật ra đám cưới mấy trăm người không ai để ý nhiều đâu, cô dâu chú rể đi đi lại lại chúc rượu cười nói cũng quá oải rồi ý. Mà cứ hành xử đàng hoàng, thì người nào hay nghĩ nhất cũng sẽ dần tin là ko có gì thôi.
  6. Mua__Buon

Mua__Buon Thành viên mới

Tưởng tượng đám cưới chị Blue thì phải vài chục mâm cho các exs nhỉ
  7. song_nhi1325

song_nhi1325 Thành viên mới

Cứ đi bt thôi chị , em thấy thật ra là ko có vấn đề gì cả , đến và xử sự như 1 người bạn bình thường . Nếu đi sớm đi muộn gặp riêng gì gì đó em thấy có vấn đề hơn vì mặc nhiên mình đưa mình vào trường hợp đặc biệt.
  8. scarlet198

scarlet198 Thành viên mới

tha hồ fong bì tiền mừng, chẹp
  9. gwens83

gwens83 Thành viên rất tích cực

He he he he, bạn Mưa là một chàng trai rất ngây thơ và đáng yêu =)).
  10. Anxiety

Anxiety Thành viên rất tích cực

Tôi chưa thấy trong vụ này (k kể vụ khác) anh kia / chị kia biết nghĩ cho bạn gì cả, vậy việc gì bạn lại phải đứng ra nghĩ dùm cho cái sự yên ổn trong lòng của họ? Mình không phải là Thánh. Và không nên là Thánh với kẻ nào cũng chẳng biết nghĩ đến sự yên ổn cho mình.
    Việc mình cho là nhỏ thì nhỏ, việc mình cho là to thì to.
    Bài trên tôi quote vì bài ấy đưa ra phương án do lập luận dựa trên sự ổn thỏa của CHÍNH BẠN.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa