1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Có nên đi làm ở KCN ko ạ?

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi uyenftu, 11/05/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. uyenftu

uyenftu Thành viên tích cực

Hôm nay mình mới đi pv, cv làm xnk ở khu công nghiệp quang minh cho 1 công ty của Nhật, nói chung là đúng chuyên ngành và sở thích chỉ có điều nghe mọi người nói làm ở KCN rất vất vả, kiếm tiền mà ko có thời gian để tiêu, tự nhiên cũng thấy nản. Có bạn nào đang làm ở KCN cho tớ xin ý kiến với. Thanks
  2. cuongcalo

cuongcalo Thành viên rất tích cực

cứ làm ra được nhiều tiền đã, có tiền thì mới tiêu được!
  3. anhtuyencie

anhtuyencie Thành viên mới

Đỏ: Mấy ai tìm đc CV như bác. Nhất trí làm.[r2)][r2)][r2)]
    Blue: Đưa tớ tiêu hộ cho. Đang rảnh mà.>:)>:)>:)
  4. nguoicohuong

nguoicohuong Thành viên mới

hí hí XNK a5h bác?
  5. uyenftu

uyenftu Thành viên tích cực

@anhtuyencie : ko thân ko thích mà đưa tiền cho bạn tiêu, mh có bị điên đâu.
    @ nguoicohuong: Uh, mình làm về xnk bạn ạ
    Khổ nỗi hàng ngày đang ăn với ngủ, sướng quen rồi, giờ đi làm từ 7g sáng đến 7g tối ko biết có kham nổi ko. Nếu tìm việc ở gần nhà cũng được nhưng lương lại ko được bằng ở đó. Phân vân quá.
  6. nguoicohuong

nguoicohuong Thành viên mới

đi nếu bác ko còn vướng mắc hoc hành nữa làm ở đấy tha hồ xiền :x kih nghiệm..:x một hai năm tha hồ ngồi đếm :x.. vẽ tí cho thic nhé ;))
  7. kid_lam_dieu

kid_lam_dieu Thành viên rất tích cực

Làm ở KCN thì sẽ có xe công ty đón đi đưa về. Sáng chịu khó dậy sớm coi như thể dục thể thao. Lên xe rồi ngủ bù thêm 45p nữa cũng đc. chiều 5h về, tới nhà là 6h kém :D
    e he, làm đi, chúng mình hẹn nhau cafe. mình cũng làm trên đó. Cty tên gì thế bạn ?
    Mà sướng chứ vất vả gì nhỉ, có lúc đầu k quen thôi. Mùa hè nóng nôi người ta đi làm = xe máy có phải bụi bặm, ô nhiễm, đen da không. Bọn mình thì ngồi trên xe oto điều hoà mát rượi. mà làm ở đây đi đâu có công việc gì đều có oto công ty đưa đi hết :D he he tối đi làm về cũng bằng giờ nhưữn ng đi làm ở HN thôi, mà có khi còn về sớm hơn. cơm nước tắm giặt xong, 8h đi chơi là vừa.
  8. changtraidentumuathu

changtraidentumuathu Thành viên mới

Làm từ 7h sáng đến 7h tối thì rất mệt mỏi. Thi thoảng mình mới làm dự án cái kiểu ngày ăn 3 bữa ở cty như vậy :(. Nếu là mình mình sẽ kiếm cviệc nào nghỉ trước 5h30 chiều để còn chơi bời, ăn uống :D. Ít tiền một chút cũng được :D
  9. missu248

missu248 Thành viên rất tích cực

Bạn mình trc cũng làm XNK ở KCN Thăng Long, cty Dragon Logistics. Cviec thì khá là vất vả, mà đặc thù của ngành này là công việc phụ thuộc vào đơn hàng của khách nên sau các ngày nghỉ lễ và một số ngày trong tháng sẽ rất bận phải làm quá giờ nhiều. Sau đó nó chuyển chỗ đến một nơi lương cao hơn, làm ở Láng Hạ để còn thời gian đi học cao học ở Ngoại Thương, nhưng mức độ bận rộn vẫn như cũ. Còn lại thì tùy bạn đánh giá.
  10. AT89C51

AT89C51 Thành viên mới

Họ hứa trả bạn bao nhiêu ?
    Tính thu nhập bình quân theo giờ cũng là một cách hay để xét công việc. Công việc nào bình quân theo giờ cao hơn thì làm.[r2)]