1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Có nên đi lấy cao răng?

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi thichchemgio, 09/07/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. thichchemgio

thichchemgio Thành viên mới

Có nên đi lấy cao răng?

Thấy bảo hại men răng nhưng hôm nọ đi khám bác sỹ bảo nên, chả biết thế nào nữa?
  2. Guests51

Guests51 Thành viên mới Đang bị khóa

Thế bạn nghe bác sỹ hay nghe "thấy bảo"
  3. L_hoangphihong88

L_hoangphihong88 Thành viên mới

lấy cao răng 6 tháng 1 lần, năm hai lần. mới cả trong lúc lấy cao răng, nha sĩ cung tranh thủ kiểm tra răng cho mình nữa, thấy cái nào sâu bác sĩ bảo hàn ngay lúc nó còn bị nhẹ nhẹ, chứ để sâu nặng rùi đi hàn thì đến là khổ, đau chết hixx.
  4. amigo_hn

amigo_hn Thành viên mới

Nên đi lấy cao răng cho sạch, tiện thể bác sỹ kiểm tra xem răng có ở trong tình hình tốt không.
  5. Walkers

Walkers Thành viên mới

Nên đi lấy cao răng 6 tháng 1 lần bác chủ thớt ợ
  6. MySaturday

MySaturday Thành viên mới

Tớ phản đối ko nhất thiết phải thế.. tuỳ theo người và việc vệ sinh răng miệng mà dẫn đến có cao răng nhìu hay ít.. cao răng nhìu thì nên lấy còn ít thì thôi.. chứ mỗi lần lấy cao răng nó lấy cái máy gí vào xây xát hết cả lợi và men răng thật đó, cẩn thận ko chảy máu chân răng nữa à nha.. dễ dính ếch đấy hô hô
  7. rocksugar

rocksugar Thành viên mới

Rất nên đi lấy cao răng bác ạ. Dù bác có vệ sinh răng miệng kỹ thế nào nhưng bác có làm sạch đc phần lợi phía dưới răng ko? Ở nc ngoài chúng nó chú ý chăm sóc răng miệng kỹ hơn mình nhiều thế mà mỗi năm đều đi lấy cao răng để bảo đảm răng và lợi đc khỏe. Lấy cao răng ở VN chỉ là loại vệ sinh bình thường, ko phải là loại deep cleaning nên cũng chỉ dành cho loại răng đc chăm sóc tương đối tốt, biết dùng chỉ nha khoa hàng ngay, ít cao răng chứ gặp bác nào lười vệ sinh răng miệng thì có đi làm cũng chỉ lấy ra đc một phần thôi ko thể sạch hoàn toàn đc. Thế mà bác bảo ko cần đi lấy cao răng thì chắc răng bác phải bỏ ra cả đống tiền để chăm sóc mỗi ngày, sạch đến nỗi chả cần đi nha sĩ. Ngày trc đi học đến xứ lạ, lần đầu tiên đi lấy cao răng ở đấy nha sĩ đã bảo build-up quá nhiều, phải làm deep cleaning, mặc dù năm nào cũng đều đặn 2 lần đi lấy cao răng, hàng ngày ăn xong đều đánh răng cẩn thận đấy. Làm cái deep cleaning xong rồi mới thấy thế nào là nhẹ cả răng dù trong quá trình thì ko đc êm ái như khi đi lấy cao răng bình thường đâu. Nếu bác sợ bị bệnh truyền nhiễm thì đặt mua 1 cái máy làm sạch răng (loại dùng thay chỉ nha khoa và làm sạch đc cả phần lợi), dùng hàng ngày trc khi ngủ thì mới tạm an tâm là răng tốt, hạn chế đc việc lấy cao răng.
  8. solo45i

solo45i Thành viên mới

hà nội thì lấy ở địa điểm nào tốt nhỉ ,giá cả bao nhiêu vì chắc chắn lấy cao răng bị chẩy máu ùi :((
  9. halfagirl

halfagirl Thành viên rất tích cực

Đơn giản thôi, "đâm lao thì phải theo lao". Nếu đã từng lấy cao răng thì sau đó cứ 6 tháng nên đi 1 lần, đó là lời khuyên của bác sỹ.
    Còn tớ, khi nào dùng tay kiểm tra, thấy cần đi thì là đi thôi. Anyway, lần lấy cao răng cuối cùng của tớ là cách đây gần 10 năm :|
  10. LeeKumKee

LeeKumKee Thành viên mới Đang bị khóa

30 năm nay em chưa đi lấy lần nào
    Nghe các bác nói vậy để mai em coi đi thử, mà có đau ko ạ?
    Em hỏi thiệt