1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Có nên giao trứng cho ác!!!

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi girl_buong_binh, 30/05/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. girl_buong_binh

girl_buong_binh Thành viên tích cực

Đọc sơ qua thì mình thấy bạn là người có ý hiểu giống mình nhất.Có lẽ cùng là phụ nữ, có cái nhìn nhân văn hơn chăng,
    Đàn ông dù sao họ cũng có cách nhìn tiêu cực hơn, âu cũng là lẽ đương nhiên..
    Nhưng nếu mà đặt ở vị trí người ngoài, thì đơn giản quá.
    Nhưng các bác có thể đặt vị trí của em, một bên là bạn, bận thực sự, một bên là ông anh ruột của mình không?
    Em kể hết chuyện tình của nó ra, em muốn các bác hiểu, nó cũng đã hơn một lần đặt lòng tin trong chuyện tình cảm rồi.Kiểu như cứ thật lòng là lại bị đểu, cho nên em thương nó lắm.Có thể vì nó là bạn em, nên em phải có 1 cách nhìn khác, chứ em mà lại con hùa vào dư luận thì bạn em chắc không biết tin vào ai nữa.
    Thật lòng em cũng mong, có ai đó đánh thức vào cảm hóa được trái tim cô ấy.
    Nhưng để người đó là anh mình..thì... hic hic ...
    Giờ em nghĩ..ông anh em yêu thầm nó cũng mấy năm rồi,con trai để người ta yêu lâu thế, em có nói ông ấy cũng không buông...Nhưng mình cứ phải nói trước để ông ấy còn biết, phải không các bác?Biết rồi ông ấy tiếp tục như thế nào, thì là do cái duyên số của ông ấy thôi..
    Giờ các bác tư vấn giúp em, nên nói như thế nào, nói theo cách gay gắt của các bác trai, hay cách nhân văn của các bác gái?
    Em thực sự thấy áy náy..
    Chuyện này thành thì phần trăm rất nhỏ...
    Không thành thì...một là có lỗi với ông anh của mình...hai là chẳng may bạn em nó mà yêu thật, thì lại góp phần giúp nó ko tin vào tình yêu...
    Đúng là tình yêu, chả nói trc đc ji`//
  2. ke_chien_bai

ke_chien_bai Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Thì em kể hết như nói trên này này. Biện minh hộ bạn em như nói ở trên này này. Còn ông anh muốn hiểu thế nào thì hiểu. Cần thì ông ý sẽ hỏi ý kiến. Lúc đấy lại khó nhỉ.
    Anh ý hoi: Em thấy bạn em thế nào, liệu anh có thể yêu được không?....
    Em trả lời: Chuyện nó là như thế. Em cũng chịu chả biết có yêu được không. Nếu anh thấy thực sự yêu, thực sự chấp nhận được hết, thực sự chấp nhận mọi chuyện có thể xảy ra, thì cứ tiếp tục yêu, chả có vấn đề gì. Còn nếu thấy vấn đề gì, thì tự anh xem nên thế nào. Em chịu.
    Xong. Chăng biết thế nào mà nói cả.
    Về quan điểm cá nhân, cứ thất tình, mất lòng tin là tìm người khác để trút đau, thì...
  3. scarlet198

scarlet198 Thành viên mới

hỏi thế gian tình ái là chi .....
    cô bạn của chủ top giống nàng Lý Mạc Sầu quá nhỉ.may mà cô ý ko có võ công không thì mấy anh kia đã rơi máu bởi cái fất trần.
    _tình hình chủ thớt xem cô bạn cậu có tình cảm gì với anh cậu ko?
    _nếu kể hết quá khứ của cô bạn cậu cho anh trai cậu , có fải là cách tốt ko?
    theo tớ thấy bạn chỉ nên tham gia 30% trong chuyện 2 người này là được, tham gia sâu quá e chừng ko ổn lắm bạn a, tớ thì tớ thấy thế nào ý, anh cậu cũng đủ khôn , cô bạn cậu cũng đủ kinh nghiệm ,người trong cuộc thì họ mới hiểu họ làm gì, bạn ở ngoài thì khó biết lắm . đấy bạn xem anh của bạn và cô kia chat chit dư lào , bạn có biết mấy ko? chỉ đến h anh của bạn sắp về nước thì bạn mới biết anh bạn có ý với cô kia , bạn có nghĩ tự dưng anh bạn thế ko???tớ thì thấy chả có gì tự dưng cả, vậy suy nghĩ kỹ nhé bạn.
    ( may mà mình ko có anh trai ko thì mấy cô bồ anh trai chết dưới tay em chồng này mất)
  4. Anxiety

Anxiety Thành viên rất tích cực

Bạn chủ topic nên tìm cơ hội kể với anh mình về chuyện cô bạn kia.
    Bạn chủ topic nên tìm cơ hội kể với cô bạn kia về chuyện anh mình.
    Anh của bạn lớn rồi, tình yêu thương còn đi kèm lòng suy xét. Khi nghe bạn kể, có thể thương cô bạn kia thêm, nhưng chắc chắn cũng có cảnh giác hơn. Mà điều này là bạn chủ topic muốn mà, phải không?
    Cô bạn kia nếu quý bạn thật sự thì sẽ hiểu là không nên đùa giỡn với tình cảm của anh trai bạn, vì thể nào bạn là em gái thì cũng sẽ có phần tổn thương khi thấy anh mình bị vậy.
    Còn về chuyện tình cảm, nếu bạn có dịp, bạn hãy lựa lời mà khuyên cô bạn kia thế này: Chừng nào lòng còn thù hằn người cũ thì không thể mở lòng ra mà yêu người mới, không cảm nhận được tình cảm chân thật của người mới. Cuộc sống này ta yêu một người vì quý họ, chứ không phải vì họ-yêu-ta-nên-ta-yêu-lại-trả-công. Cô bạn kia còn giữ lòng thù hằn thì chỉ tự làm đau bản thân mà thôi.
    Nói với bạn ấy rằng người nhắn với bạn ấy cũng bị lừa nhiều lần rồi, chứ không chỉ có nói phét, nhưng chia tay có đau, có buồn, cũng đã học cách buông tay, vì giữ cái thù hận trong lòng thì mỗi ngày sống là mỗi ngày nghiệt ngã thôi. Người khác đã làm mình đau, sao tự mình lại còn làm mình đau nữa?
  5. kidxinh

kidxinh Thành viên mới

kết lại 1 câu duy nhất : kể hết chuyện với anh bạn đi , còn chuyện tình cảm đi đến đâu đấy là do 2 nguời họ
  6. NhaGiauCungKhoc

NhaGiauCungKhoc Thành viên mới

Tóm lại em này là loại lăng nhăng, đừng giải thích, đừng trình bày lý do này nọ, lăng nhăng là lăng nhăng, thế thôi
    Còn lý do thì mấy thằng zai bỏ em này cũng là dân đi trả thù đời thì sao, nếu thương thì có khi thuơng cả mấy thằng zai đấy nữa mới công bằng, chứ đừng trách là nó thế này thế nọ
    Cái loại biết nghĩ và khôn chả bao giờ lang chạ đủ hạng nguời dù với bất cứ lý do ji
    Kết lại, vụ này cần phải kể rõ và kể thật chi tiết với ku zai du học kia, đảm bảo chạy vì em này có dấu hiệu bệnh bệnh, giống như mấy em **** bị Ết rồi đi trả thù đời, tợm wá
  7. meoconthaman

meoconthaman Thành viên mới

Trong chuyện này tớ cũng đồng ý với vài bạn ở trên là hãy để cho anh trai chủ topic biết rõ sự thật trước. Nhưng theo mình thì cách tốt nhất là bạn hãy thăm dò tình cảm của hai người đó trước, sau đó khuyên răn cô bạn của bạn. Nếu thực sự tình cảm đó là thật, thì nên để hai người đó tự nói chuyện và giải quyết theo cách của riêng họ.
    Còn như các anh trai trên này nói cô bạn kia là lăng nhăng thì cũng không hẳn đâu. Con người ai mà chẳng có lúc lầm lỗi, quan trọng nhất là mình có sửa được cái lỗi đó hay không thôi.
    Trong tình yêu thì lại càng quan trọng hơn nữa, yêu một người đâu chỉ nghĩ đến hiện tại và tương lai đâu. Cần phải có lòng vị tha một chút mới có thể cảm hoá được cô bạn kia.
    Chúc bạn sớm tìm được cách giải quyết toàn vẹn.
    Được meoconthaman sửa chữa / chuyển vào 21:32 ngày 30/05/2009
  8. saiyan_vegeta

saiyan_vegeta Thành viên mới Đang bị khóa

Ôi dời, ngụy biện. Có điều sự thật nó vẫn là sự thật, chấp nhận nó hay không thôi, giải thích nhiều làm cái gì, đau đầu.
  9. Dante_from_hell

Dante_from_hell Thành viên mới

Chuẩn quá bác ơi, em cũng có cô bạn, mấy lần bị sở khanh lừa (mới chỉ yêu chưa lâu lắm) thế mà có hận như em này đâu, nói chung là cấm giải thích
  10. quisu253

quisu253 Thành viên mới

Eo...........vớ vẩn.......................cô ấy có vào đây giải thích với mọi người là cô ấy thế nọ thế kia nên mới như thế ấy đâu.........................đánh giá một con người thì nên nhìn bao quát...................chứ không nên chỉ nhìn từ một khía cạnh.......................các bạn cứ mạnh miệng nói đánh giá người khác theo kiểu đó..............có ai dám khẳng định mình là người tốt không....................có khi ngoài đời các bạn cũng đã từng làm điều gì đó sai hơn cô ấy thì sao???...........................khi làm sai..............các bạn có im lặng không??? hay cũng đưa ra lý do lý trấu để ngụy biện cho chính mình.....................................hãy đặt mình vào vị trí của người khác trước khi chê trách người ta............................................................