1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

có nên ... lấy vợ đẹp hông ?

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi thuyenxaxu, 14/03/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. choupat

choupat Thành viên mới

Anh thuyền muốn lấy vợ đẹp vậy theo anh Thuyền tiêu chuẩn một cô gái đẹp của anh như thế nào ah?
    Theo ý kiến riêng của em thì cứ lấy vợ ưa nhìn, cơ thể khuôn mặt hài hoà cân đối là được. ''A plus'' nữa cô nào lại chịu khó biết thu vén nhà cửa tính tình sắc sảo một chút thì càng tốt .
    Đẹp quá thì cũng chẳng sao càng tự hào có vợ đẹp , bạn bè thèm thuồng mỗi lần mang vợ đi party hay đi dạo , nhưng mà chống chỉ định cho anh nào hay ghen , vì đẹp ai cũng phải nhìn phải ngắm, chẳng may đang đi với vợ gặp anh nào buông lời trêu ghẹo thì cũng cố chịu chứ lại lôi vợ ra mắng rồi ghen thì mất đi hạnh phúc và lúc đó thì đúng là '' vợ đẹp là vợ người ta'' .
    Ngoài ra riêng với vợ đẹp thì anh nhớ chọn cô nào đừng quá đa tình, chứ đẹp rồi mà tính đa tình nữa thì mất vợ lúc nào không hay .Tính cách thì em nghĩ ai cũng có cái tốt cái xấu không ai hoàn thiện cả, không thể so sánh cô đẹp thì tính xấu, cô xấu thì tốt hay ngược lại. Mình tốt với người ta thì người ta tốt lại, nhất lại là phụ nữ dễ mềm lòng , dễ chiều khi được chồng chăm sóc, quan tâm và yêu thương thì cô nào xấu tính cũng thành tốt tính .
    Nói nhiều quá rồi, nói tóm lại ( mở đầu phải có kết thúc nhỉ ) , em nghĩ vợ đẹp hay không đẹp là do duyên phận 2 người thôi. Kén cô nào thật đẹp rồi đùng cái tiếng sét ái tình ngang qua anh Thuyền là đổ đến rầm một cái, lúc đó cô đó có xấu đến mấy thì vẫn đẹp trong mắt anh thuyền nhỉ .
    Thôi chúc anh thuyền năm nay lấy vợ và lấy được cô dễ mến dễ thương và hợp tính tình với anh nữa nhé , để ba mẹ nhắc hoài xí hổ lắm đó
  2. hth2

hth2 Thành viên mới

hê hê...bác Thuyền cạn đề tài với chị em rồi hay sao mà lại mở cái topic này thế
  3. EscadaChic

EscadaChic Thành viên mới

Lấy vợ cho mình mà phải đi hỏi ý kiến của... người khác thì đúng là bản lĩnh kém quá. Đàn bà con gái không thích lấy phải ông chồng có bản lĩnh kém đâu anh gì ấy ơi, nhất là các cô gái đẹp thì lại càng không :D .
    Cái topic này zdui ghê :)) . À mà anh nói nhà anh ở Canada, ở bển Chic cũng có người chị quen năm nay tầm... đến tuổi chống lầy, mà bả cũng giống anh ở 2 điểm là nhan sắc "thường thường bậc trung" và... thích lấy vợ/chồng đẹp. Khổ cái là mí anh đẹp chai ở bển toàn là hoa đã có chủ hết rồi, nên chỉ vẫn đang đợi anh chàng Prince of Charming của chỉ. Thôi thì anh cho cái địa chỉ rồi hôm nào anh về lại Canada thì 2 người thử gặp xem sao. Biết đâu cùng sở thích rồi từ đó... hơ hơ hơ thì sao nhỉ? Hén anh hén? :P (Nói nghiêm túc đó nha :D).
  4. wendy

wendy Thành viên rất tích cực

Anh Thuyền xì pam quá
  5. kathyvo

kathyvo Thành viên mới

Em thấy chuyện này đâu có liên wan gì đến bản linh đâu, tại anh ấy k hiểu thì hỏi mọi người thôi mà.
    Anh Thuyền ơi, theo ý em thì khi anh yêu một người nào đó, anh sẽ quên hết những điều kiện về người đó mà anh đặt ra bây giờ, nên anh đừng lo lắng về vấn đề đó nhiều nữa. Khi yêu một người thì k cần có lý do đâu anh,
    Được kathyvo sửa chữa / chuyển vào 01:54 ngày 15/03/2007
  6. thuyenxaxu

thuyenxaxu Thành viên rất tích cực

Dễ thương quá ! Thích . Thích lắm chứ em !
    Dạo này, anh đi nhà thờ , đứng tuot đằng sau toàn nhìn mấy đứa baby đi lững chững . Con nít dễ thương thiệt đó nha !
    "cục cưng" trong hình ... hihih trong hình đó có related với ngaythu_8 hông vậy ? hihih tò mò tí xíu thôi nha
  7. thuyenxaxu

Sao anh anhnetoly ... nói giống ba má Thuyền quá ! Bà cụ cũng bảo vậy đó , và cứ toàn mang các cô ... "tích cách đẹp" trong con mắt của bà cụ mà gán ghép cho Thuyền thôi . (nói đùa 1 tí , anh đừng giận nhé )
    Thẩm mỹ viện, cứ đoc mấy bài báo bên VN, (ngay cả ben Mỹ này cung có), 10 đi sửa sắc đẹp, sẽ có vài nguoi xui ... bị khuon mặt biến dạng mà khong thể sue duoc đâu . Sửa xong thấy đẹp thì mới lấy, lấy rồi mới đưa đi sửa, lỡ không đẹp thêm mà xấu đi thì sao ?
  8. thuyenxaxu

mBé ơi, nói đúng ra là anh hông nên dùng từ vợ đẹp hén .
    Thật ra, mấy mà cô má anh giới thiệu so far mấy năm nay, anh .. hông có body chemistry gì với họ hết đó . Noi chung là ... không thay hấp dẫn .
    Anh thích ... nguoi hấp dẫn . Quyến rũ anh thì anh mới ... quyến rũ lại họ duoc chứ !
    Bên VN nhiều cô hap dan lắm mờ . Nhung anh hơi bị xui, lan nào anh gặp nguoi hap dẫn, nguoi ta cũng đều là .. hoa có chủ cả ! Chán ghê !
  9. thuyenxaxu

Anh muốn lấy vợ ... xinh chứ em . Già rồi em oi . HÌnh ai trong avatar của em mà xinh vậy ?
    Theo nhu anh thấy, mấy cô xinh xinh VN , hình nhu cô nào ... (chut nua viet tiep, phai chay di roi ...)
  10. DTNT

DTNT Thành viên mới

Nên lấy vợ biết làm đẹp, đừng xấu quá và quan trọng là tính tình phải tốt. Đẹp mấy thì đẹp mà đối xử với ng ngoài ko ra gì để tiếng xấu cho chồng là ko bít dạy vợ, ko biết iu thương chồng con vun vén ja đình thì cũng vứt mọi người nhờ. Đoảng thì cũng có thể cố học cho đảm hơn, nhưng bản chất mà ko tốt thì chả thuốc nào chữa đc.
    Chỉ là đg nét đừng khó coi quá là đc, thời bi h những ng bình thường nhưng bít cách chăm chút là cũng đẹp lên, ưa nhìn lên nhìu rùi. Ngoài ra lúc đã yêu nhau rùi thì ko đẹp lắm nhìn cũng thành ưa nhìn tất. Như con bạn thân của em, da ko trắng lắm (đc cái ko đen bẩn), mặt chả có nét gì đẹp, đc cái ng khá ngon, v1 đầy đặn chân dài ng khúc nào ra khúc nấy. Nhưng nó đối xử với bạn bè và mọi ngừi chân tình thẳng thắn nên ai cũng quý, ng iu nó vừa đẹp jai lại yêu chìu nó hết mực, làm đc bao nhiu tiền cống nộp cho hết ko jữ lại 1 đồng, mẹ chồng lúc đầu nhìn mặt nó có vẻ ko thích vì trông đanh đá mà về sau cũng phải qúy nó vì nó khôn ngoan mà lại đảm đang.
    Thật may là bi h có nhìu cô gái vừa đẹp ng đẹp nết, lại thông minh, có học thức, biết cách ứng xử, chơi với bạn bè cũng đc nữa. Bi h mà còn quan niệm gái đẹp là ngu với xấu tính thì là ko đc roài. Nhưng em ko hỉu anh Thuyền bao nhiu tuổi òy mà đã bị má anh bắt lấy vợ hoài vậy, jai h tầm 30-35 lấy vợ là vừa, còn nếu tầm tuổi ấy mà vẫn chưa tìm đc ng mình yêu thật sự thì đành chịu vậy.