1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

có nên ... lấy vợ đẹp hông ?

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi thuyenxaxu, 14/03/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Noa

Noa Thành viên mới

Em nghĩ là nên lấy người mình cho là đẹp. Nếu bản thân mình mà còn thấy người yêu ko xinh thì, e hèm, có lẽ nên xem lại một số bộ phận (mắt mũi, tim tỏng). Em có quen một anh hồi trước tưởng yêu say đắm một nhỏ, nói : tao yêu nó vì tất cả ngoại trừ ngoại hình. Kết quả, sau vài tháng : anh nhầm tình bạn thành tình yêu. Đôi khi, có người nhầm cả tình thương thành tình yêu cơ
    Cá nhân em, về cơ bản (hị hị, vẫn chừa đường để phògn khi...), chỉ chết anh nào mình thấy đẹp trai, chưa chết anh nào khác cả
  2. chuotmituot

chuotmituot Thành viên mới

Vậy để Chuột kể chuyện này cho nghe nhá .
    Một giáo sư tài giỏi tuyệt bực , mỗi tội dung nhan hơi bị chấm ba chấm ... Nói thẳng ra là xấu tệ ý ạ . Ông ý cũng đang tìm vợ đẹp giống anh Thuyền (còn ông ấy có giống anh Thuyền không thì Chuột hổng biết ) với hy vọng con ông sau này sẽ đẹp như vợ và thông minh như ông ta .
    Tìm mãi tìm mãi mà ông chưa chọn được ai . Một ngày nọ ông gặp được một cô gái đẹp tuyệt vời , đẹp nghiêng thùng đổ nước , cỡ Tây Thi hay Đắc Kỷ gì đấy , nhưng đầu có lại không được sáng láng. Thế là vội vàng ông ta cầu hôn . Cô gái đẹp kia cũng đồng ý ngay vì cô cũng đang tìm giống tốt để con cô sau này thông minh xuất chúng và sắc đẹp thì vẹn toàn như cô (kể ra nghĩ được vậy thì cô ta cũng thông minh lắm chứ ). Thế là tèn tén ten , đám cưới diễn ra nhanh chóng .
    Nhưng hỡi ôi , khi những đứa chào đời thì sao ạ ? Chúng có nhan sắc của ông bố và trí tuệ của bà mẹ
  3. gialinh_spring

gialinh_spring Thành viên mới

Nên chứ anh Thuyền, lấy vợ đẹp thì mình cũng được hãnh diện với bạn bè mà .
    Thế theo anh thuyền có nên lấy chồng đẹp trai không anh?
  4. wendy

wendy Thành viên rất tích cực

Đẹp là thế nào ạ? Như hoa hậu, người mẫu?
    Em mà là đàn ông thì em sẽ chọn vợ theo tiêu chí là ưa nhìn nhưng phải có duyên (hic, em là con gái mà ghét nhất cô nào vô duyên), thứ hai là fải thông minh (vì con cái sau này trí tuệ chủ yêu lấy từ gene của mẹ, sure đấy ạ). Đẹp quá chỉ suốt ngày lo ưỡn ẹo chải chuốt chả chăm lo gia đình, chồng lại nơm nớp chạy theo giữ
    Là phụ nữ, em cũng chọn chồng/bạn trai theo 3 tiêu chí trên (về cơ bản)
  5. wisheslove

wisheslove Thành viên quen thuộc

e cũng nghĩ là nên lấy vợ đẹp trong mắt mình, vì như thế chồng sẽ k đi lăng nhăng đc
  6. linhkhue

linhkhue Thành viên mới Đang bị khóa

Cái đẹp không ở đôi môi hồng của người thiếu nữ mà ở đôi mắt kẻ si tình". ...
    Hihi anh cứ yêu cô nào là anh sẽ thấy cô ấy đẹp ...lấy vợ phải có tình yêu đúng không anh .[;)Không có tình yêu chỉ thích ngoại hình đẹp chẳng khác gì một bình bông cắm trong lọ trang trí cho căn nhà nhưng căn nhà thiếu lửa thiếu sức sống ...và đến ngày bông hoa kia héo úa sẽ tàn lụi ..sẽ chán ngay thôi ..
    Yêu đi, sống đi, enjoy life đi, không ngày mai tận thế bây giờ !..
    Câu này của ai ấy nhỉ ...Hihi em tin là anh đã có câu trả lời của mình rồi