1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Có nên ly dị hay ly thân ??

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi chikenkin, 27/05/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. nhoc_rangkhenh

nhoc_rangkhenh Thành viên mới

Nói như kiểu của bạn đứa con hoá ra là cội nguồn của đau khổ và buồn bực sao?
    Bạn sắp làm mẹ mà nói như vậy... tui thấy thất vọng lắm.
    Vì có con nên bạn thế này, bạn thế khác.... vậy sao khi nó chưa thành hình bạn k cho out luôn rồi. Hay khi quan hệ bạn k lường trước hậu quả mà có những biện pháp xử lý.
    Nực cười với những người chơi thì tới bến, nhưng hậu quả thì k muốn gánh. Chán !
  2. rinvic

rinvic Thành viên mới

Bây giờ thì em đã hiểu, Fugaca diệt trừ giun thế nào
    Nàng đang bấp bênh, đang lại mơ tưởng là nếu mình tự do thì mình đã là thế này thế kia, thế nọ.
    Bạn đang bấp bênh vì nghĩ hôn nhân đã cản trở lại những niềm vui kia.
    Vậy sao bạn kết hôn, khi kết hôn có tự hỏi để làm gì, điều gì sẽ xảy ra, mình sẽ làm gì, như thế nào, ra sao không? Nói chung là quyết định đến hôn nhân chuẩn bị cho sinh lý thì có , mà tâm lý thì chưa và còn yếu kém.
    Tuổi đời nhiều chưa hẳn là trưởng thành nhiều, mà tuổi bạn cũng nhiều rồi ấy, cứ thế này người ta ... mắng là ng... ấy chứ.
    Này nhé, có vẻ ấy thích những lời "nặng" nên tớ nói thẳng cho gọn. Hiện tại đã tè le thế này, không như ý ấy mong muốn thế này, ngồi than thở, cấu xé cuộc đời làm gì. Đến tuổi kết hôn được cho cái quyền tự do kết hôn, đã quyết định sử dụng mua hàng rùi thì xài thôi, than thở cái giề.
    Mình không làm được cái gì mình thích thì phải học cách thích cái gì mình đang làm.
    Lo tìm nguồn vui trong cuộc sống của mình, lo tìm hiểu mà chăm lo cho con. Chuyện công việc học hành thời buổi này phụ nữ cũng "máu" lắm, con cái chẳng phải cản trở nhiều đâu.
    Chị gái tớ cũng vác bụng bầu đi học, bầu 8 tháng là vừa xong môn cuối chương trình, đẻ con là tốt nghiệp. Con 4 tháng đi làm, vẫn lên vị trí ầm ầm. Chỉ có người thực sự hành động mới ra được việc, còn chỉ ngồi à ê hoặc ngồi lập kế hoạch, dự kiến thì suốt ngày cũng chỉ ngồi đấy với mớ dự kiến và hoạch định
  3. abunhim

abunhim Thành viên mới

Khác với đa số mọi người tôi nghĩ là nên li dị vì cơ bản là 2 người khác nhau, không hợp nhau, thiếu sự quan tâm cần thiết dành cho nhau ... và càng sống với nhau thì sẽ càng chán hơn.
    Tôi không đảm bảo rằng bạn có thể tìm đc hạnh phúc ở lần sau nhưng cứ sống như hiện tại thì thật là vô nghĩa... và cái sự mong muốn để cải thiện đc vấn đề và duy trì cuộc hôn nhân hiện tại e rằng rất khó ... bản chất: thiếu tình yêu.
  4. scalet

scalet Thành viên mới

tớ nghĩ học thích nghi xong nếu không đc thì li dị, cuộc sống có 1 lần thôi mà, sống mà cứ khổ tâm thế tớ thấy nên giải phóng cho chính mình.
    nhưng tớ thực sự không muốn em bé ra đời trong hoàn cảnh này
  5. superdancer

superdancer Thành viên mới

lời khuyên duy nhất cho bạn: Bạn muốn chồng làm gì và thể hiện như thế nào với bạn thì bạn hãy làm và thể hiện trước với chồng như thế. Đó là một cách "dạy" và đưa chồng vào theo ý mình.
    Mọi thứ đều là từ bạn mà ra, chồng bạn thì không có lỗi gì ở đây cả. Bản thân bạn cũng đã thừa nhận " Nhưng với những người gần gũi như người yêu(chồng) , bố mẹ thì cư xử lại hơi khô. Mặc dù luôn khát khao tình cảm,được yêu thương thì lại càng cố tránh. Muốn nói những lời dịu dàng, muốn được quan tâm nhưng lại tỏ thái độ thờ ơ lạnh lùng, hay kìm nén nhẫn nhịn k dám nói lên những cảm xúc của mình. Để rồi tự thấy mình cô đơn, thấy tự làm cho mình trở thành người trầm cảm với những buồn vui lẫn lộn mà k giải quyết được"
    Vậy đủ cho thấy mọi điều đều là bắt nguồn từ bạn. Nếu bạn không tự sửa những tính cách đó thì bạn tự dẫn bạn vào sự chán nản.
    Bạn có một người chồng và người mẹ tuyệt vời đó.
  6. demon13

demon13 Thành viên mới

em thì em nghĩ bác đừng li dị hay li hôn gì cả, bây giờ bác không phải sống cho 1 mình bác đâu mà bác cần sống cho cả đứa con sắp chào đời của bác nữa. Nếu đứa trẻ không có cha, trăm lần thiệt thòi cho nó. Bác đang trong giai đoạn vỡ mộng sau hôn nhân, em nghĩ bác nên chuyển về nhà bố mẹ đẻ 1 thời gian, bác cứ lấy lý do là mệt mỏi, muốn ở bên cạnh mẹ để học cách chăm sóc trẻ con,... cố nói cho chồng bác và mẹ chồng bác hiểu. Em biết đâu trong thời gian đi vắng chồng bác lại nhận ra sự thiếu quan tâm của mình, bác lại thấy mình yêu chồng hơn và cả việc li thân như uớc nguyện của bác cũng thành sự thật.... ây dza em biết nhiều người vỡ mộng sau hôn nhân lắm.
  7. nhim2015

nhim2015 Thành viên mới

Các bạn cũng đã tư vấn hết rồi. Nếu đưa ra ý kiến, thì tớ cũng sẽ khuyên như các bạn ở trên thôi. Có 1 vấn đề nữa bạn cần biết là tòa án ko chấp nhận cho 2 vợ chồng li hôn nếu con chưa >= 2 tuổi. Vì vậy cái quan trọng nhất bh là nếu bạn thấy căng thẳng quá thì xin nghỉ phép hoặc bảo với chồng về nhà bố mẹ ở vài ngày cho tinh thần thoải mái. Thoải mái rồi bạn sẽ suy nghĩ chín chắn và thấu đáo hơn.
    Trong thâm tâm tớ luôn nghĩ rằng ng đàn ông tốt là ng sống có trách nhiệm, biết quan tâm tới ng khác, nhất là những ng thân. Nhưng đúng là con người luôn tham lam và ích kỷ. Được tn rồi lại muốn thế khác. Bít đâu là điểm dừng?!