1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Có nên mua điều hòa tích hợp máy thanh lọc không khí ?

Chủ đề trong 'Điện - Điện tử - Viễn thông' bởi tuanlymo78, 18/05/2018.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. tuanlymo78

tuanlymo78 Thành viên tích cực

Hè nóng quá nên mình tính tậu 1 cái điều hòa cho phòng ngủ, nghía qua các ST** thì thấy LG đang có dòng điều hòa Dual Cool tích hợp tính năng thanh lọc không khí luôn thấy cũng khá hay, giá tầm 13 củ cho lại 9200BTU. Không biết bác nào đã sử dụng qua loại này chưa, dùng có tốt không xin cho mình ý kiến nhé!?
    Link để các bác tiện tham khảo, model là LG V10APF: https://www.dienmayxanh.com/may-lanh/lg-v10apf
  2. taysontuyet

taysontuyet Thành viên rất tích cực

e cũng hóng như bác luôn nè, đang định mua dual cool luôn chứ mùa này nóng quá chịu ko nổi.
  3. nani89

nani89 Thành viên rất tích cực

4. phuonghoang88

phuonghoang88 Thành viên rất tích cực

Mẫu điều hòa mới này của LG có tính năng độc đáo là xua muỗi bằng sóng siêu âm và có thể điều chỉnh công suất làm lạnh để tiết kiệm điện :) Em rất thích mẫu điều hòa này :)
  5. oisusu

oisusu Thành viên rất tích cực

Nên mua bạn nhé, vì dòng điều hòa Dual Cool này được tích hợp máy lọc không khí lọc được cả bụi PM1,0 (là các hạt nhỏ có kích thước dưới 1 µm như: vi khuẩn, virus, nấm mốc, vi bụi, lông thú nuôi...
  6. tomy28

tomy28 Thành viên rất tích cực

Mình cũng mới tậu về cho nhà một em LF Dual Cool 2 trong 1 vừa điều hòa vừa lọc không khí này :D Model máy của là LG V13APF giá đến 14 củ lận :D Nhà em từ khi lắp máy LG về thấy lúc nào cũng thông thoáng dễ chịu có cảm giác khỏe trong người hơn là cái máy cũ ak :D
  7. mailinh88

mailinh88 Thành viên tích cực

Giá hơi cao nhưng công nghệ Dual Cool và tích hợp luôn Lọc không khí tự động. Khuyên Bác nên mua nhé. Côn này thanh lọc không khí trong nhà rất tốt.
  8. phuonghoang88

phuonghoang88 Thành viên rất tích cực

Em cũng có kinh nghiệm sử dụng dòng sản phẩm LG Dual Cool 2018 này được 1 thời gian :) Em thích thích năng 2 trong 1 vừa điều hòa vừa lọc sạch không khí bằng ion mang lại một cảm giác trong lành trong nhà :) Em hay sử dụng thường xuyên máy điều hòa nhưng tiền điện hàng tháng hok có tăng bao nhiêu nên em rất thích :)
  9. taysontuyet

taysontuyet Thành viên rất tích cực

thấy mn cứ khuyên mua chắc e cũng sắm 1 con quá hjhj
  10. oisusu

oisusu Thành viên rất tích cực

Máy lọc được không khí và tạo ion âm làm sạch không khí nữa, rất phù hợp với môi trường ngày càng ô nhiễm ở các thành phố như hiện nay. Có tiền thì quốc liền bác ơi.