1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Có nên mua đồ chơi ******** cho chồng không? Mong mọi người giúp đỡ

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi shopytenet, 06/06/2013.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. shopytenet

shopytenet Thành viên mới Đang bị khóa

Giờ e đang tẩu hỏa nhập ma, cần phải dành thời gian suy nghĩ lại! Giờ thời gian sâu để học seo thì lại ko làm đc việc khác, giờ e rất nhiều việc :(

Để em bình tĩnh suy ngẫm lại nên làm gì tiếp rồi có gì hỏi bác nhé, cám ơn bác rất nhiều.
    P/s: chắc bác nhiều tuổi hơn em, bác sinh năm tầm 86 phải ko?
    Mà bác xem giúp e từ "bao cao su" giúp em liệu e vẫn duy trì vị trí hiện tại hay sắp có thể bứt lên đc? Mà sao thằng baocaosu3s có 2 link top 1,2, nghe nói nó là dân seo chuyên nghiệp! Em cũng ko ham đi rải backlink lắm, 1 ngày chỉ 5 diễn đàn, có khi 2 tuần trời chả làm gì!
  2. diskuloz

diskuloz Thành viên rất tích cực

:)):)):)):)) Dân seo chuyên nghiệp không làm web có sẳn pác ạ mà tự mình làm tự mình chế biến . Chuyên thằng baocaosu3s nó có 2 đường link là chuyện bình thường thậm chí gõ 1 từ khóa 10 vi trí trên google chỉ hiện ra một trang web . Xảy ra hiện tượng này là từ khóa đó độ cạnh tranh thấp, chưa ai chú trong đến từ này nhiều hoặc những thằng xếp vị trí từ 2-10 làm theo kiểu dỡ hơi nên mới ra hiện tương này . Như tôi nói với pác bài trên là cái style và cái style của thằng web baocaosu3s mô tả quá rõ ngành nghề của nó cùng lúc nó neo backlink ''từ khóa ''bao cao su cao cap'' là đường link là nôi dụng là http://www...baocaosu3s.com/bao-cao-su-b460722.html và môt đường link cho website www.baocaosu...com cộng với tên miền từ trung từ khóa . Khi gõ vào bộ máy google từ khóa ''bao cao su'' bác sẻ thấy google hiện thị 2 link, link 1 có tiêu đề là bao ''bao cao su cao cap'' đây là kết quả baccklink lấy được từ neo anchor mà nó có, được google ghi nhận . Link thứ 2 là google hiển thị cái style mà nó đã mô tả trước bộ máy google ( như tôi nói bài trên ). Thêm nửa bizweb đã tối ưu web quá ngon cho nó nửa . (ah mà theo tôi như trường hợp của pac pác dùng thử bizweb tôi thấy hợp với pác đó ) Trở lại thằng baocaosu3s nếu nó có hiện tương này thì bác càng mừng và tôi cũng xác định luôn cho pác là từ khóa này lên top 10 là dễ như ăn cháo:-bd . Còn chuyện rãi link theo tôi kg nên mà tập trụng làm nội dung trước sau đó rãi ink từ từ, tôi là thằng seo thận trọng nhất mà cũng bị google panda 2.4 nó đánh cho tơi bời trên 1500 từ khóa của tôi bị nó hạ bệ không thương tiếc cũng may mà từ khóa chủ lực vẩn còn. hic hic. Từ khóa bao cao su của pác để tôi kéo lên giùm cho mà kg cần đụng đến web pác 15 ngày sau xem kết quả nó có top 10 kg nhé . Nếu không thì pác phải làm tất cả những gì tôi nói từ trước đến giờ. kakakka:))
  3. shopytenet

Thanks bác! Bác làm gì giúp em thì còn gì bằng!
    Từ hôm qua e đắn đo mãi, có lẽ phải học thêm về seo thôi! Chứ đã tìm hiểu, kiểu nửa chừng chả đâu vào đâu. Nếu học tiếp mất khoảng bn thời gian bác nhỉ?
    Em vẫn đang làm nội dung mà! Mỗi ngày post 1 bài về bao cao su, đồ chơi ********, ****** mà.
    Tại sao thằng 3s nó có hiện tượng như kia thì càng mừng?
    Mà bác làm lên top 10 dễ như ăn cháo á? Hic
  4. shopytenet

Mà bác ơi, thẻ meta keywords e đặt như này có hợp lý ko:
    "******, bao cao su, búp bê ********,đồ chơi ********,********* giả,đồ chơi người lớn, âm đạo giả,thực phẩm chức năng"
    Nếu thay thì nên làm như nào?
  5. shopytenet

Bác diskuloz đi đâu rồi? Ko qua tư vấn cho em nữa à? :((
  6. diskuloz

1/Học Seo chắc có lẽ phải suốt đời trừ khi bác dẹp web hay không thèm muốn web mình đứng top nửa. Googe luôn cập nhật thuật toán, mỗi lần cập nhật là một vấn đề lớn nó có thể làm thay đổi cục diện trận đấu, và phá sản luôn phương pháp seo mà bạn đã làm đã học. Nói chung cái này không xác định được thời gian vì nó có quá nhiều yếu tố bao trùm cả Marketing, seo chỉ là 1 nhánh nhò trong marketing mà thôi. Bạn làm web được nhưng bạn không biết seo thì vứt, bạn seo được nhưng kg biết làm web thì cững vứt bạn có 2 thứ trên mà khong biết Pr cho web để lấy traffic thì cũng vứt . Bạn có 3 thứ trên mà kỹ năng viết bài của bạn không có cũng đem vứt ôi thôi kể ra thì cả ngàn yếu tố. Nhưng học theo kiểu nghiệp dư vào các forum seo hoặc vào cái lò đào tạo seo chừng 3 tháng bạn sẻ có đươc khái niệm seo . Còn sau đó xem coi bạn có đáp ứng 3 yếu tố này không . 1/ khả năng đọc được ý nghĩ của bộ máy google. 2/ Kỷ năng viết bài ( cái này vào diễn đàn ttvn học là thuợng sách vì nơi đây là đỉnh cao của trí tuệ từ thượng vàng đến hạ cám ngôn ngữ đa dạng từ dân chợ búa cho đến nhà văn học :))) 3/ Thời gian :-bd . Nếu bạn đáp ứng được 3 yếu tố này là bạn có khả năng chiến với bất kỳ đối thủ nào rồi đó
    2/ Làm nội dung là được thì tốt , nhưng phải biết là cho cái gì, chơi chữ như thế nào và bài viết đó phục vụ cho ai cho từ khóa nào . cho vùng miền nào. Miền bắc gọi 5 lạng thit bò thì miền nam gọi nó là năm trăm gram thit bò thì cũng như bao cao su và áo mưa vậy đáp ứng càng nhiều từ khóa cho tất cả cách gọi kể cả tiếng lóng cho các vùng miền là bạn có được lượng traffic lớn cho site cũng như đa dạng nội dung của nó
    3/ Thằng 3S có được 2 link tức là từ khóa đó không khó đồng nghĩa với việc bạn seo từ khóa này dễ dàng hơn dự kiến mừng là ở chổ đó
    4/ Vâng em có thể vào top từ khóa bao cao su đó mà không gặp khó khăn gì .Nếu domain bác là baocaosu.com thì vô đối vừa seo vừa ngủ cũng top1
    5/ Thẻ meta keywords không còn giá trị nửa, nhưng cũng phải ghi cho............vui=)) Chỉ còn thẻ title và the meta desc , thẻ title của bạn với bạn từ khóa đó thì ok nhưng thằng nào quan trọng nhất thì để nó đứng trước, thẻ desc thì phải viết lại vì nó trùng với thẻ title nhiều quá như vậy thì phí . có thể sửa lại là cung cap bup be ********, do choi nguoi lon, am dao gia, ********* gia, gel boi tron , ****** nam, ****** nu Nhưng kg quá 149 ký tự ok?[r2)]
  7. shopytenet

Nghe bác nói mà thấy nản quá!
    Nhưng e nghĩ học seo chắc cũng ko khó quá! Bác nhận e làm sư đệ đi :D
    Web giờ tittle trùng vs meta discription như vậy phải sửa lại à? Để meta discription những từ khóa khác hả bác? E tưởng trùng như thế mới tốt!
  8. diskuloz

1/ Đúng vậy học seo không khó nó cũng giống như học nấu Phở từ trẻ con cho đến ông già cũng học được chỉ cần lên google hay kênh youtube gõ hướng dẫn làm món Phở thì bạn có ngay cả ngàn công thức để nấu cho mình 1 bát Phở .Nhưng.......không phải ai cũng nấu được một bát phở ngon, bạn cứ ngẫm lại xem mỗi buổi sáng thức dậy đi tìm cho mình một tiệm phở để ăn cho ra hồn thì chưa tìm được đến 10 ngón tay và seo cũng thế 10 vị trí đó chỉ dành cho 10 đầu bếp bật thầy. Sự phạm không làm nên một thiên tài, mà bẩm sinh mới tạo nên một thiên tài . Bẩm sinh đó là gì là bạn phải có khả năng hiểu được google đang muốn gì khi nó cập nhật để có phương án đáp ứng cho nó. Và mọi lý thuyết , mọi công thức điều vứt, mọi dự án sẻ phải thai đổi .Nếu bạn có khả năng đọc được nó thì bạn dễ dàng xoay trở,còn không thì bạn phải lay hoay với nó đến khi tìm ra thì đối thủ đã đi xa ngàn dặm .
    2/ Title và meta desc là dùng để mô tả từ khóa, hoặc nội dung của trang web,nếu đẻ trùng từ khóa thì phí nên dùng từ khóa liên quan hay hơn
    3/ Pác có thể hỏi tôi bất cứ thứ gì nếu tôi biết tôi sẻ comment tham khảo, còn nhận đệ tử thì........bó tay vì em vẩn còn lay hoay với penguin vừa rồi ~X
  9. shopytenet

Bây giờ tittle của em là như này: ******, Bao cao su, ********* giả, Đồ chơi ********

CÒn meta discription là ******, Bao cao su, Đồ chơi ********, ********* giả Chính Hãng Giá Tốt, Uy Tín - Chất Lượng - Cực Kỳ Đáng Tin Cậy.

Như vậy là lặp, vậy theo bác nên sửa meta như nào? Có phải là "Đồ chơi người lớn, gel bôi trơn, búp bê ********, thực phẩm chức năng Hãng Giá Tốt, Uy Tín - Chất Lượng - Cực Kỳ Đáng Tin Cậy" phải ko bác?
    Bác bảo làm seo từ "bao cao su" dễ như ăn cháo? Vậy sau khi bác onpage đầy đủ thì các bước tiếp bác sẽ làm gì để lên top vs từ này? (bác trả lời câu này vào mail shopytenet@gmail.com cho em nhé) Thanks bác!

10. shopytenet

Bác lại lặn mất tăm đâu rồi? :(
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa