1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

CÓ NÊN Ở KÍ TÚC XÁ HAY KHÔNG????? (nhờ các anh chị cho bọn em lời khuyên)

Chủ đề trong 'ĐH Hàng Hải Việt Nam (VIMARU)' bởi Bin_hp, 22/06/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Bin_hp

Bin_hp Thành viên mới

CÓ NÊN Ở KÍ TÚC XÁ HAY KHÔNG????? (nhờ các anh chị cho bọn em lời khuyên)

các bác có kinh nghiệm làm ơn chỉ giùm bọn em 1 cái với !!!!!!!!!!

Baby please don't go........
  2. ngotaulai

ngotaulai Thành viên rất tích cực

Ở KTX vui lắm em à,toàn con trai với nhau nên vui nhất là những lúc uống rượu,hát hò ầm cả lên.Đặc biệt là vì không có chị em phụ nữ nên những lúc tắm thì "tẹt ga"..ha..ha..ha..Nói chung là linh tinh lắm.Nhưng mà ở KTX buổi sáng phải dậy sớm để chạy thể dục,đi học phải điểm danh,đến 11 giờ đêm chưa về thì ở ngoài em nhé..cái này cũng linh tinh lắm.Tuy nhiên là Sv thì cũng nên ở KTX một thời gian cho biết nếu không thì sau này chẳng có gì để tiếc,để nhớ cả.
  3. Bin_hp

Bin_hp Thành viên mới

uống rượu, hát hò kia à, sướng thế ạ????? Đi chơi đêm chỉ bị đứng ngoài thôi, ko bị lèm sao hả anh, thế thì đi suốt đêm luôn........thế nhưng mà máy tính, ti vi, tủ lạnh thì bít để ở đâu ạ?????
    Baby please don't go........
  4. than_bai-comeback

than_bai-comeback Thành viên mới

keke thế chú em chưa nghe câu :Đời sinh viên mà ko ở kí túc xá thì mất nửa cuộc đời,con ở kí túc thì mất... cả cuộc đời à....
    Hi`....dù sao chú em cũng nên ở thử một kì cho biết hết những cái "sướng" của cuộc sống kí t úc......

[/img][http://www.webdeveloper.com/animations/bnifiles/rocketl.gif]
  5. thuphuong20

thuphuong20 Thành viên rất tích cực

Ko nên,đó là kâu trả lời hay nhất đấy
    Vì sao à?
    1/Bẩn: Ừ ừ,KTX nào mà chả bẩn,nhưng KTX HH thì,ặc,ko thể còn lời nào miêu tả sâu sắc hơn cái mùi Hoa sữa quyện với NH3 ha ha
    2/ Nguy hiểm : Ko tin à?Thế thì có ít nhất 1 ng` suýt chết và 1 ng` mới chết vì rơi từ tầng 4 xuống đấy.Nguy hiểm quá xá
    3/ Học hành khó khăn : Thử tưởng tượng 10 ông con trai ngồi đánh tá lả thì ông con lai ngồi nhìn chắc.Thế là nộp tiền ngu ...hic...hic
    ................................
    Khi nào nghĩ ra tớ sẽ nói tiếp
    Có gì đâu mà khóc
    Hạnh phúc chỉ là điều bịa đặt
    Nên tình yêu là chuyện viển vông thôi.....
  6. ladyfirst24

ladyfirst24 Thành viên rất tích cực

Nói chung là cũng nên thử thì mới bít được, người trong cuộc mới hiểu rõ mờ! Mỗi người có 1 cảm nhận của riêng mình! Bản thân tui tuy là sinh viên nhưng lại không được sống cuộc sống trong KTX, mọi chuyện vui buồn hay ho đều được nghe kể lại hoặc nhìn thấy chứ chưa thực sự rơi vào, cũng ao ước được thử lắm chứ nhưng lại thôi ...
  7. sabaga

sabaga Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Hay , em chưa ở nhưng cũng ngủ KTX mấy lần . Hay lém
    Nhất vợ nhì trời​
  8. ngotaulai

ngotaulai Thành viên rất tích cực

Anh không được nói như thế,chẳng qua các ông bên DL muốn..thì mới thế thôi.Vả lại trường HH đã trên 4 sập tuổi rồi khác gì một ông già so với chàng thanh niên DL.Bây giờ trường DL mới xây KTX trông có vẻ xanh-sạch-đẹp đấy,được một thời gian nữa có được thế không thì mới nói tiếp chứ.Em nhiều lần đi qua KTX DL và cũng hay đi bơi ở đó,thấy được phết.Nhưng mà cái làm cho em cảm thấy khó chịu nhất là cái tên,không phải KTX DL mà lại tên là "Khách sạn sinh viên".Có ai thấy nó thế nào không.Nói thật em thấy nó hợm hĩnh thế nào ấy.Bác nào bên DL nghe được câu này của em thì cũng mong bác ấy bỏ qua trong lúc gia đình bối dối.hic..
  9. vuathuoclao

vuathuoclao Thành viên rất tích cực

Ai đã từng đi qua KTX HH và KTX DLHP, các bạn sẽ thấy 1 sự thực phũ phàng , đó là :
    Ký túc xá HH xấu hơn, bẩn hơn, cũ hơn, kinh dị hơn KTX Dân Lập HP.
    Chắc là DLHP giàu hơn HH hay sao ấy.

YRML - hehe
  10. nico_timchong04

nico_timchong04 Thành viên mới

KSSV chỏằâ không phỏÊi KTX à, sao lỏm chuyỏằ?n thỏ nhỏằ?. CĂi tên thơ làm gơ cho 'ỏằi cặĂ chỏằâ, chỏng lỏẵ 1 ngặỏằi ỏằY HH hỏằi 1 ngặỏằi ỏằY DLHP rỏng : bỏĂn ặĂi bỏĂn có ỏằY KTX ko? Thỏ bỏĂn kia bỏÊo là: không , tỏằ> ko ỏằY KTX 'Âu, tỏằ> ỏằY KhĂch SỏĂn Sinh Viên cặĂ.
    CĂc nặĂi khĂc hỏằ mà nghe thỏƠy thơ HP quê 1 cỏằƠc nhỏằY ?

dỏằ-i 1 nguỏằi,vỏôn yêu 1 nguỏằi! ăng âng eng!