1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Có nên phản bội vợ hay không?

Chủ đề trong 'Giáo dục Giới tính' bởi NhacMatQuan, 08/07/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. mslulu

mslulu Thành viên mới

anh chủ topic ạ, nếu vợ anh đọc được những dòng này, sẽ khóc vì cảm động, khóc vì thương anh nữa
    híc, e cũng... híc híc
    anh thật tuyệt vời! ít ra đến lúc này vẫn tuyệt vời hì, nếu là chồng em hẳn e chả còn mong muốn rì hơn...
    anh chủ topic ơi, suy nghĩ thoáng, chứ ko fải là bạ đâu làm đấy đâu ạ, thời gian quá lâu... e ko mong anh bền hơn, nhưng thế là tuyệt lắm rồi:D
    sau này ông xã mình mà đi công tác, là mình bám gót ngay keke
  2. hoangmy2404

hoangmy2404 Thành viên quen thuộc

Đàn ông như bạn hiếm đấy. Nếu vợ bạn biết điều này chắc cô ấy sẽ tự hào về bạn lắm đấy.
    Chẳng hay ho gi chuyện phản bội vợ đâu bạn ạ?
  3. vnese8

vnese8 Thành viên mới

Ý bác giống ý em! Smile up với umbala8X 1 phát! ...Bất hạnh của 1 người phụ nữ là khi có 1 người đàn ông ko chung thủy.....
  4. vipcuong

vipcuong Thành viên quen thuộc

EM có mấy lời thế này
    Bác chủ Topic nếu bác cảm thấy coi chuyện ấy là Bình thường ko thích thì không nên, nhưng thực sự bác rất ham muốn thì nên đi. Bây giờ không kìm chế được mà không giải quyết đến lúc bùng phát hậu quả khó lường. Trên báo chí đăng đầy vụ hiếp dâm dấy thôi(mà em căm mấy thằng vô nhân đạo thế), bác nên đi nhanh gon thoả mãn xong là ok, nhưng phải an toàn không khổ vợ khổ cả con
    E thấy bác nói câu mà em buồn cười quá'''' em thấy có lỗi với vợ anh'''' lời mấy em Cv, nói thật nó không thích bác nên mới làm hàng thế thôi. E đi nhiều nhưng chưa có em nào nói câu đấy cả.
  5. TapchiTriTri

TapchiTriTri Thành viên mới

Không thích thì thôi, thích thì nhích, đơn giản vậy thôi.
    Sinh lý cũng là 1 nhu cầu như ăn, uống,... nhưng kiểm soát và thực hiện nó thì cần phải có văn hoá kẻo người ta bảo thô tục và dâm dục!
  6. romeohnvn

romeohnvn Thành viên mới

Lâu lâu không vào thấy các bác bàn tán ghê quá. Cái chuyện có "ăn phở" hay không cũng gần giống như chuyện "có nên ăn cơm trước kẻng" hay không.
    Câu trả lời là tùy theo quan điểm mỗi người, theo văn hóa vùng, miền, khu vực sống mỗi người.
    Các bạn không nên (và không thể) đả kích tư tưởng của nhau vì mỗi người sống trong một môi trường khác nhau, có văn hóa khác nhau. Cứ thử tưởng tượng bạn đang ở Hưng Yên mà sang Gia Lâm đã thấy có nhiều cái khác biệt hoàn toàn về tư tưởng, từ Gia Lâm sang Nguyễn Văn Cừ thì còn khác nhau nhiều hơn nữa.
    Tuy nhiên, một số bạn có tư tưởng thoáng cũng có thể sẽ thay đổi quan niệm, khi các bạn có nhiều kiến thức và kinh nghiệm hơn bi giờ chẳng hạn. Vì mình được biết cũng có khá nhiều người phương Tây đang quay trở lại các giá trị truyền thống. Điển hình là có một bạn gái (hình như) là người Anh đã kiện ngôi trường mình đang học đã câm đeo nhẫn, mà cái nhẫn đấy là biểu hiện bạn gái tham gia phong trào giữ gìn trinh tiết trước khi lấy chồng.
    Mình có quen một cô bạn đã lấy chồng là người Mỹ, cô ý bật mí là anh chồng cực kỳ tin tưởng vợ và luôn thích thú với tư tưởng/truyền thống Á Đông. Đừng nói anh này là người bảo thủ hay abcxyz nhá, sẵn sàng trông con, giặt giũ, đi chợ nấu cơm đấy.
    Ngay cả nước Hà Lan, họat động mại dâm là hợp pháp thì cũng chỉ để kiểm soát tốt hơn chứ không phải là khuyến khích đâu nhé.
    Về cá nhân, mình thấy việc "ăn phỏ" là chuyện hoàn toàn không nên. Nó đơn giản là thể hiện phần "Con" lớn hơn phần "Người". Hãy thể hiện là có lý trí và tình cảm.
    HẾT.
  7. ka_wa_sa_ki_R150

ka_wa_sa_ki_R150 Thành viên mới

Vấn đề này sao mà nghe quen thuộc quá vậy ? Đi chơi hàng gọi một cách Mĩ miều là "ăn phở" còn chơi vợ thì gọi là "ăn cơm" .

Chán cơm thì thèm phở , chán phở thì thèm cơm cứ thế cho đến khi "trên bảo dưới không nghe" thì rửa tay gác kiếm , an hưởng tuổi già

Tôi đang nói đến một từ rất hay sử dụng và quá quen thuộc vơi mỗi chúng ta : Hạnh phúc gia đình . Àh vâng nó được xây lên từ sự chung thuỷ .Nếu không có chung thuỷ thì quên cái chuyện là có hạnh phúc đi nhé Ai mà cứ suốt ngày đi ăn hàng ở ngoài rồi lên đây lại mở mồm kêu là gia đình vẫn hạnh phúc thì đúng là đồ không hiểu biết ... Đổ vỡ chỉ trong sớm muộn thôi , lúc đấy mới hiểu

Từ đầu đến giờ tôi thấy có rất nhiều người ủng hộ chuyện "ăn phở" không biết có mấy ông đã từng làm thế hay là nói chơi cho sướng mồm thôi , đừng ra oai dám chơi gái ở ngoài cũng phải khá bản lĩnh đấy , bệnh tật đầy người biết chết lúc nào không biết đâu

Nói ra nói vào chỉ có mỗi cái chuyện bức xúc rồi bản năng gì gì đó ra để biện hộ . Sợ cái gì , có gan chơi gái thì về nhà kể cho vợ nghe rồi xin lỗi không thì giới thiệu anh bạn đồng nghiệp đẹp trai để vợ "bắt đền" vậy .Đấy mới là bản lĩnh đàn ông thứ thiệt Có gan lam có gan nhận

Nhưng chắc các bác ở đây nghĩ đén vợ là lạnh hết cả gáy rồi làm gì có gan mà thực hiện ... Toàn thằng hèn thì to mồm thôi , chơi bời thì lén lút mà cứ tưởng đấy là oai lắm , ngon lành lắm , thể hiện bản lĩnh đàn ông lắm đấy .
    Đùa tí thôi chứ phải chia buồn vì các bác này không yêu vợ hay là không dám nhận là mình không yêu vợ ... đỏ vỡ đến nơi rồi đấy

Bàn nhiều làm gì , thằng đàn ông mà cứ lén lén lút lút ăn xong rồi vội vàng chùi mep , dầu mỡ dính cả vào quần áo thì mất mặt lắm
    Thời buổi kinh tế thị trường , thằng có nhiều tiền thì không thiếu nhưng thằng đàn ông có bản lãnh sao mà hiếm .Đặc biệt là mấy ông to mồm
    Lời khuyên cho bác chủ Topic : Còn yêu vợ thì đừng bao giờ ăn vụng , hết yêu rồi thì bác cứ làm , lén lút một tí chả ai biết đâu mà sợ
    Theo tổng kết khoa học thì nguyên nhân của việc ngoại tình của con cái chủ yếu là do bố hoặc mẹ đã từng ngoại tình

Đời cha ăn mặn , đời con khát nước đấy các bác
    Liệu có ai vui vẻ khi biết rằng một ngày kia con cái của mình cũng sẽ ngoại tình giống như mình đã từng làm -> Không chỉ không xứng đáng là một người chồng mà còn không xứng đáng làm một người cha

Sống cho ra sống thật khó làm sao
    Chọn khoái cảm , sung sướng hay thay vào đó là niềm hạnh phúc thì ai có thể thay ta được . Chỉ có điều sung sướng có thể mua bằng tiền còn hạnh phúc thì không thể mà thôi
    Được ka_wa_sa_ki_r150 sửa chữa / chuyển vào 18:51 ngày 19/07/2007
  8. Banh_ran_Doraemon

Banh_ran_Doraemon Thành viên mới

chả hiểu bác chủ topic đáng đc ngwỡng mộ ở cái điểm nào mà lắm ng tung hô thế, lại còn "vợ đọc đc chắc mừng đến chảy nc mắt" ôi zồi ôi, pó hand thật. Đã có tư tưởng phân vân ko biết cóa nên chơi gái ko, rồi fải mò lên đây đẻ trưng cầu dân ý thì còn nói làm quái giè, thế cũng đủ trở thnàh kẻ phản bội tinh thần rồi. Đàn ông ko tự mình biết quyết định "có nên fản bội vợ hay ko" mới là hèn, ô hay, chẳng nhẽ lại có câu trả lời là "Nên fản bội vợ"???? Đời cũng lắm cái điên
    bác ở trên có cùng quan điểm với tôi đấy.
  9. vietquan2002

vietquan2002 Thành viên mới

các thế lực ủng hộ đâu rồi, hết ý kiến ý cò rồi à :)
  10. BooXoo

BooXoo Thành viên mới

mới đọc đến trang 4
    Em suy nghĩ giống bác này
    @ Bác chủ topic : k nên phản bội vợ bác ạ . Bình sinh con ng ta ai cũng muốn giữ phần phẩm giá của mình , mà giữ đc càng nhiều càng tốt , k phải để cho ng khác thấy , mà là để cho bản thân mình thôi . ( Bố là có ảnh hưởng đến con trai lắm đấy bác )
    Em nghĩ cô nàng đi hotel hôm đó với bác , cô ý nhìn bộ dạng của bác biết bác là ng tử tế , nên cô ấy cũng muốn giữ chút lương tâm còn lại . có nhiều cô như cô í , làm tiền trên bọn đàn ông '' không giữ đc'' , chứ k nỡ phá gia đình nhà ng ta đâu .