1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

có nên quay lại tán tiếp hay ko???

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi changkho_hocyeu, 13/12/2013.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. changkho_hocyeu

changkho_hocyeu Thành viên mới

cách đây 1 năm em có tán một em, nhưng do quá manh động, tỏ tình ngay từ lần hẹn đi chơi đầu tiên, và tất nhiên bị em nó từ chối dù em nó cũng có cảm tình với mình. nhưng lúc ấy em lại không kiên trì đi tiếp mà phản ứng lại khá tiêu cực. chẳng có gì đáng nói nếu gái lại học cùng lớp tiếng anh của em, và học cùng đến tận bây giờ, dù có thỉnh thoảng nói chuyện nhưng khá gượng. cách đây mấy tháng em cũng có kết một em khác cùng lớp đó, và có tán tỉnh. em này là bạn thân của em đầu tiên kia. nhưng chẳng ngờ gái này đổ sớm quá làm em tự nhiên thấy mất hết cảm xúc, chẳng muốn tiến lên nữa, nhưng vẫn thỉnh thoảng liên lạc. lại nói về gái trước, mặc dù bị từ chối vậy nhưng em vẫn có tình cảm với gái, và có cảm giác như gái này cũng vẫn còn cảm tình với mình. em định quay trở lại tán gái này nhưng tình hình như trên làm em băn khoăn :| các bác phân tích giúp em xem có nên tán tiếp nữa ko?! cảm ơn các bác đã ghé qua!!
    Lần cập nhật cuối: 14/12/2013
  2. dilentuga

dilentuga Thành viên gắn bó với ttvnol.com

tán tiếp đi chứ, gượng là tốt, gì chứ mới hẹn hò mà chú tỏ tình ngay thì đến bố nhà gái cũng chạy mất dép, để cho em nó làm hàng tí, dại thế ko biết, bao nhiểu tuổi rồi nhỉ? chú hơi giống anh rồi đấy đi học TA toàn tia gái thôi cơ mà vẫn khác :D
    Thotest thích bài này.
  3. sunny_boy

sunny_boy Thành viên rất tích cực

Tuyệt đối không nên em giai. Con cá mất là con cá to trong tưởng tượng vậy thôi.
    april9th thích bài này.
  4. changkho_hocyeu

tại em ngại là 2 đứa kia là bạn thân, tán tiếp thì sợ gái nó khó xử với đứa bạn nên khả năng bị tạch cao hơn
  5. changkho_hocyeu

nhưng em thấy em nó cũng có cảm tình mà mình ko tiến lại tiếc tiếc.bác phân tích tình hình giúp em đc ko, chứ mùa đông sắp tới rồi :D
    ps: chữ kí của bác khiếp thế, hết nửa trang :)
  6. dilentuga

dilentuga Thành viên gắn bó với ttvnol.com

tán đếch đc thế là chơi luôn bạn thân, như chú đã cm ở trên, anh nói tiếp thì chú sợ gái khó xử và khả năng tạch cao, mà bác sunny nói bỏ thì chú thấy tiếc vậy ý chú là gì?
  7. cameralaso1

cameralaso1 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

đừng lên vồ vập quá làm gì, mất cả chì lẫn chài đó, cái gì đến sẽ đến...
  8. changkho_hocyeu

ý em là các bác phân tích giùm em đc mất của 2 phương án này với :confused: tiến lên mà tạch thì em mất cả 2 mối luôn rồi
  9. changkho_hocyeu

theo em thì mình phải chủ động chứ cứ ngồi chờ thì làm sao biết "cái gì" nó là cái gì :|
  10. vanconyeuem_lk

vanconyeuem_lk Thành viên rất tích cực

chú cứ tiến từ từ cho a.dụng tốc bất đạt,cứ quan tâm từ từ rồi rủ đi chơi,tình cảm dần sẽ đc hình thành.muốn biết đc hay ko,tốt hay xấu thì cứ lăn vào mà làm chứ ngồi suy đoán đc,mất cuối cùng hại nảo lại chẳng đc cái quái gì.mùa đông lạnh lẽo,tâm hồn con người dường như ai cũng muốn đc sưởi ấm,muốn gần nhau hơn,ko còn cảm giác căng thẳng như mùa hè.đây là cơ hội cho các chú gà sớm có đc tình yêu như ý muốn.mà trc khi tán e nó thì giải quyết vs e kia cho ổn thỏa nhé!!
    Thotest thích bài này.