1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Có nên rút tiền mặt từ thẻ visa không?

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi ngocha93, 21/03/2019.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. sonkp

sonkp Thành viên tích cực

0,7%/ tháng thôi á, rẻ thế bác? Thủ tục đơn giản ko ạ?
    Bên này có an toàn ko bác? Nghĩ đến rút tiền trên mạng là em thấy hơi run. Chỉ sợ đang đêm nghe được tin từ bank báo về: bạn vừa thanh toán 100 củ cho món hàng này từ website trực tuyến kia thì chớt cả lũ.
  2. raiderwaite

raiderwaite Thành viên tích cực

Mình rút tiền từ trang này suốt, ko thấy vấn đề gì cả nha bạn [​IMG] bên này được thanh toán đảm bảo qua cổng thanh toán Ngân lượng.
  3. day_mua_thu

day_mua_thu Thành viên tích cực

Toàn bộ thủ tục đều làm online hết, ko cần gặp mặt ai, chắc cỡ 5 phút là bác có tiền nha.
    Mình và bạn bè đồng nghiệp xài dịch vụ rút tiền từ trang ruttientragop.com nhiều lắm, chưa thấy ai kêu bị sao cả nha. Về lâu về dài thì mình ko biết...
  4. huynhbao

huynhbao Thành viên tích cực

Cá nhân em đang dùng dịch vụ của ruttientragop.com nên có tìm hiểu kỹ, bên này được thanh toán đảm bảo qua cổng thanh toán Ngân lượng. Ngân lượng là cổng thanh toán khá uy tín tại Việt Nam (cùng thời có Bảo Kim)... Ngày xưa hay thanh toán qua Paypal, sau thì chuyển qua Ngân lượng...
  5. bui_van_hoang

bui_van_hoang Thành viên tích cực

Mình đang dùng chủ yếu của Mistubishi, tích luỹ 1% trên bất kể giao dịch nào. Thẻ phụ là của Suitomo, tích luỹ đến 2% nếu thanh toán trong hệ thống và ưu đãi trên Amazon. Do không mất phí khi thanh toán nên khoản tiền tiết kiệm được khi dùng thẻ khá lớn, bây giờ mình ít khi dùng đến tiền mặt. Nhưng do hiện tại 1 số nơi ko yêu cầu chữ ký hoặc nhập PIN nên cũng hơi lo, đành phải add hết thẻ vào đt, ví với thẻ để mốc ở nhà.
  6. thanhthanh04

thanhthanh04 Thành viên tích cực

Thẻ lạ quá, làm được ở Việt Nam hem bác, phí hàng năm bao nhiêu vậy?
  7. minh_ho_88

minh_ho_88 Thành viên tích cực

Mình thì dùng của Rakuten, cũng 1% trên mọi giao dịch, điểm thưởng thì dùng mua hàng được. Hạn mức 6 tháng nâng 1
  8. tuncheese

tuncheese Thành viên tích cực

M xài platium của hsbc. Ưu đãi chưa cần biết thế nào nhưng phục vụ tốt hơn hẳn. Ới cái có em đến làm hồ sơ tận nơi. Trước xài VCB mà như ăn xin. Cái thẻ hỏng đi mấy nơi mới được làm thẻ mới. Quit luôn
  9. coolcream22

coolcream22 Thành viên tích cực

Vietcombank giờ khó chịu nhất trong số các ngân hàng rồi, tính đi hủy thẻ mà lười đi quá vì quầy nào cũng đông
  10. chubachup11

chubachup11 Thành viên tích cực

nó cậy thị trường lớn nhất, liên kết với nhiều cty trả lương qua VCB nên láo lắm :v