1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Có nên sử dụng bộ biến tần Adtech

Chủ đề trong 'Cơ khí - Tự động hoá' bởi tranlongebc, 25/08/2017.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. tranlongebc

tranlongebc Thành viên mới

Hỏi tại sao nên sử dụng bộ biến tần Adtech
    Khách hàng :
    Hỏi ngu xíu nha mọi người ! Mình là thực tập sinh mới vào nghề, mình đến thực tập sinh tại một xưởng cơ khí chế tạo máy của một công ty. Mình cũng đã bắt đầu dần làm quen dần với cái lĩnh vực cơ khí chế tạo máy này, nhưng mình có một vài câu hỏi đang phân vân như thế này.
    Mình thấy khi lắp đặt hay lập trình cho một hệ thống vận hành motor hay máy móc nào đó mình cứ phải tìm bộ biến tần cho mấy anh thợ và đưa anh ấy lắp đặt, nhưng mỗi nơi lại mỗi loại biến tần khác nhau.
    Về mình cũng tìm hiểu nhưng thấy có rất nhiều loại biến tần ứng dụng cho mỗi đặc điểm máy móc , dây chuyền riêng. Nên xin phép hỏi ngu các bác có kinh nghiệm chút xíu là bộ biến tần có tác dụng gì ?
    tại sao nên sử dụng bộ biến tần ứng dụng nhiều trong nghành công nghiệp cơ khí chế tạo đến thế.
    Cảm ơn các bác nhiều.
    Chuyên gia trả lời :
    Chào bạn sinh viên mới, với câu hỏi của bạn chúng tôi cũng xin trả lời đơn giản như sau.
    Bộ biến tần là một loại thiết bị giúp thay đổi dòng điện giúp bạn đồng bộ hệ thống dây chuyền máy móc hoặc điều khiển lưu lượng áp suất trong ngành khí nén, nước..Vv
    Bộ biến tần có rất nhiều tác dụng và tính năng khiến bạn không thể lựa chọn nó ứng dụng vào trong lĩnh vực kinh doanh của bạn.
    Dưới đây tôi sẽ liệt kê một số công dụng tính năng cơ bản của bộ biến tần giúp bạn hiểu hơn nhé
    1. Giúp giảm mài mòn động cơ trong quá trình vận hành
    2. Giúp khởi động động cơ êm ái hơn
    3. Giúp tiết kiệm điện năng hơn trong quá trình vận hành
    4. Bảo vệ động cơ máy móc tốt hơn
    5. Gia tăng khả năng sản xuất kinh doanh
    Đây là một số lý do khiến bạn không thể không dùng bộ biến tần rồi nhé. Chúc bạn thành công
    Tham khảo thêm : http://adtechvn.com.vn/tai-sao-phai-su-dung-bien-tan