1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

có nên tiếp tục yêu cô ấy khi biết cô ấy đã yêu và có qhtd với 2,3 người yêu cũ rất nhiều lần

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi domanhduc91, 02/07/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Virgo1102

Virgo1102 Thành viên mới

gieo nhân nào thì gặt quả ý ? Hãy tin điều đó !
  2. kruger

kruger Hỏi gì đáp nấy Moderator

Cảm ơn bạn, tôi cũng có đôi lời thế này: Việc bạn lập topic, nhờ mọi người giúp đỡ, tư vấn... rồí sau đó, vì lý do nào đó, xoá bài, sửa bài... gây mất mỹ quan và ảnh hưởng xấu tới việc phát triển của box TVTY, vì việc này thể hiện sự không tôn trọng những người đã post bài trong topic của bạn.

Tôi xử lý treo nick của bạn 3 ngày vì thái độ xấu tại TVTY và sẽ khoá tất cả các topic bạn có thể sẽ mở trong tương lai ở box này.
  3. Anxiety

Anxiety Thành viên rất tích cực

Đúng rồi, tôi hoàn toàn đồng ý với bạn, con trai hay con gái hay con chó hay ******̀o thì cũng đều có vài ba mối tình vắt vai thì mới là bình thường.

Bạn bình thường. Mà cô kia cũng hết sức bình thường.

Giờ bạn chỉ là kẻ bình thường thì lỡ rủi cô kia siêu phàm thì bạn quả là không xứng với cô ấy. Hiện giờ thì bạn rất xứng với cô ấy trong chuyện "có vài ba mối tình vắt vai."
  4. F5F5

F5F5 Thành viên rất tích cực

Mod @kruger đang có ở đây nên đề nghị mod để top này thêm ít ngày nữa để xem thêm vài ý kiến về vấn đề này
    Thanks!
  5. logikart

logikart Thành viên rất tích cực

Em không ủng hộ quan điểm này của bác cho lắm.
  6. Anxiety

Ý bạn là bạn không chia sẻ quan điểm chung này của chủ topic và của tôi?

Bạn ấy và tôi đều nghĩ rằng khi đã đến 1 độ tuổi nhất định thì ai cũng có vài ba mối tình vắt vai, chả phải 100% người ở độ tuổi 16-36 trên trái đất này đều "yêu lần đầu" mỗi khi yêu cả.
  7. minh386

minh386 Thành viên rất tích cực

Hài thật. Tôi thấy bạn cũng yêu đương be bét mà sao lại lăn tăn chuyện bạn gái nhỉ. Chó chê mèo lắm lông à
  8. GWENDOLINES

GWENDOLINES Thành viên rất tích cực

đôi lứa xứng đôi
  9. logikart

logikart Thành viên rất tích cực

Em không đồng ý với bác đoạn này.Không mang chó mèo so với người được bác.
    Thế người chỉ yêu 1 lần rồi cưới là không bình thường hở bác?
  10. Anxiety

1/ Hoa màu đỏ là bình thường SUY RA hoa màu vàng là bất thường à? Ai dạy bạn phép suy diễn méo mó này thế? Lỗi ngụy biện đấy, bạn ạ.

Tôi chỉ nói "hoa màu đỏ là (một màu) bình thường" và "ai ở độ tuổi thanh niên cũng có vài ba mối tình vắt vai là bình thường" thì bạn suy ra những điều tôi không nói làm gì.

2/ Con gì thì ở trong độ tuổi yêu đương và sinh sản thì cũng có quen biết, gặp gỡ vài ba con khác giới thôi, bạn ạ. Còn chuyện có tiến gì xa hơn nữa thì tùy loài, tùy chủng, thậm chí trong loài ng thì còn tùy xh, tùy tôn giáo. Nhưng cái rung động trong lòng các con thì đều có, bình thường mà. Sinh học (và tâm lý học) mà.

Cá nhân tôi không xem loài người có gì siêu việt hơn các chủng loài khác trong chuyện tình cảm. Chuyện bạn hay ng nào khác cho rằng loài ng siêu việt hơn hẳn, hay đơn giản chỉ là rất khác biệt với các loài vật còn lại trong chuyện tình cảm khác giới, thì là quan niệm riêng vậy. Tôi dĩ nhiên không có ý ép buộc ai phải quan niệm giống tôi cả. Câu hỏi ở trên là tôi hỏi lại cho kỹ ý bạn, còn tôi thừa biết là khi ý bạn đã khác thì tôi làm gì đổi đc ý đó.