1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Có nên tin vào duyên số hay không?

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi nini_riv, 02/03/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. nini_riv

nini_riv Thành viên mới

Có nên tin vào duyên số hay không?

Thật ra có tồn tại cái mà người ta gọi là duyên số không nhỉ? Mình cũng không biết nữa, nhưng sao mà thấy life cũng nhiều rối rắm quá thế
    Người yêu mình tha thiết sao mình không yêu nhỉ, mà lại chạy theo người "lửng lơ con cá vàng" đến thế? Nếu đúng là có duyên số thì tôi ơi cứ tin tưởng nhé, rối một ngày mình cũng phải have cái mà số phân cho thôi. Nhưng nếu không có "duyên số" thì ..... Sao nhỉ....
  2. biengoi01

biengoi01 Thành viên mới

" Cái duyên cái số nó vồ lấy nhau "
    Chắc đằng ấy chưa nghe câu này rồi. Tôi thì chẳng bao giờ tin vào cái số, ấy thế mà gần đây lại thấy tin tin đấy. Câu chuyện là thế này... Đầu năm ngoái về VN đi xem bói, người ta nói rằng số mình ko về được Vn, mình chẳng tin bởi vì trong kế hoạch giữa năm học xong là về rồi. Ấy thế mà có sự cố, trục trặc không về được,mà đến bây giờ vẫn chưa về được. Lúc đấy mới giật mình. Theo bạn thì có nên tin vào số và bói toán nữa không?
    Còn chuyện TY của bạn thì không thể giải thích bằng số được.... TY luôn như vậy đấy......Có thể bạn chưa yêu, có thể bạn gặp cái gì đó na ná giống như TY.....v.v. Cuộc sống chẳng hề đơn giản.....
  3. vuathegioi

vuathegioi Thành viên mới

Số phận mỗi người là có thật! Và con người ta đã mất hàng ngàn năm để tìm hiểu nó...
    Nhưng thượng đế cũng rất "thoáng" khi se duyên, kết tơ vì thế nên thường người bạn trăm năm của mình ko ở qúa xa như em ở Việt Nam và anh ở Cuba đâu. Mà thường là gần gần bên mình, có thế mình mới nhận ra được chứ?! Mà để nhận ra nữa còn lại của mình cũng ko phải là đơn giản, như câu "khi cơ hội gõ cửa nhà bạn thì bạn vẫn phải ra mở cửa". Như thế bạn phải gắng tạo cơ hội, tìm hiểu, căng tai, mở to mắt, xem xét, suy nghĩ,...thì mới tìm thấy nữa còn lại của mình được!
    Chúc các bạn sớm tìm được cái nữa kia của mình!
  4. BuonTanThu

BuonTanThu Thành viên quen thuộc

Trong Truyện kiều, có các câu sấm tiên tri sau, bạn đọc nhé :

Người dầu muốn quyết trời nào đã cho !

con người và tình yêu cũng không nằm ngoài cái số kiếp đó :
    Ngẫm hay muôn sự tại trời, Trời kia đã bắt làm người có thân. Bắt phong trần phải phong trần, Cho thanh cao mới được phần thanh cao.

Tuy nhiên quan đểm của tôi rất đồng ý với câu nói này và đánh giá sự possitiv của câu sấm này :
    Xưa nay nhân định thắng nhiên cũng nhiều.
    Tại bởi vì :

Thiên căn ở tại lòng ta

[​IMG] [​IMG]
    Hàng bạch dương thân mến kia ơi ! Nói đi em lời nói ân tình ..