1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Có nên tổ chức đại hội ko và vào thời điểm nào ạ?!

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi Saofaixoan68, 06/04/2009.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. WHITE_TIGER_new

WHITE_TIGER_new Thành viên rất tích cực

Thực sự những chỗ có thể tắm biển ngon lành thì chỉ có ra đảo thôi.Nếu đi xa thì đi xa hẳn như Cửa Lò hay Móng Cái xa hẳn cửa sông Hồng là nước trong.Còn không đi QL cũng ổn vì nó vừa tầm với thời gian lại có nhiều phong cảnh đẹp khi đi trên vịnh khi ra đảo.Nếu đi mình chọn 1 trong 2 đảo QL hoặc CT
    Ý kiến hay,Làm phát phượt chơi bời trong Núi Nùng trong ngày cũng ổn
  2. Ngumo

Ngumo Thành viên rất tích cực

Các bác cứ doạ làm cháu nó sợ.
    Ơ, mà đi BIỂN cũng hay đấy. Em đc mái thoải ngắm Bì Kì Nì với (O)0(O).
    Hay các bác tổ chức ở Đồ Sơn đi ạ. Ngon, bổ rẻ. Anh em lại đc "thư giãn" sau những cung đường. Chị em đc dịp khoe (0)(0).
    1 lựa chọn khác nữa ngoài Núi Nùng là Công viên Lê Nin hay còn gọi là công viên Thống Nhất ạ. Cũng thú vật fết đấy ạ
  3. rock_n_classic

rock_n_classic Thành viên mới

Theo ý kiến em đại hội phải làm 2 ngày. Đi từ tối thứ 6 đến tối chủ nhật về, bởi lẽ nếu tổ chức 1 ngày thì thời gian đó chỉ đủ để ăn uống, chơi bời vớ vẩn. Không có thời gian cho các nhóm giao lưu, tìm hiểu vậy sẽ làm mất cái mục đích của đại hội là giao lưu tăng thêm tình đoàn kết của box. Nếu bác nào làm thứ 7 thì xin nghỉ trước đó vài tuần, nếu không nghỉ được buổi đó thì chủ nhật phi lên.
    Cái nữa, bác nào rành chi phí ở biển thử gạch đầu dòng xem 2 ngày làm gì mà hết những 800k lận ạ, em sinh viên nghèo oánh lô vượt khó, tiền đâu ra mà chơi thế :(
  4. Saofaixoan68

Saofaixoan68 Thành viên mới Đang bị khóa

Theo em nghĩ thì thời gian không nên dài quá, đâm nhảm. Chỉ kéo dài từ nửa ngày đến nguyên 1 ngày. Như đại hội ở Mai Châu ý, có từ trưa đến chiều mà thấy hơi dài rồi.
    Mà, lần này có mấy trò chơi liên quan đến du lịch đi ạ. Chứ lần trc, có mỗi buổi tối, mấy câu đố thì có tý liên quan chứ cả ngày chả thấy gì.
    Lần này sẽ có lại màn bắt lợn nhưng ko chơi đá. Phải phổ biến kỹ luật.
    Lần này cũng chuẩn bị kỹ hơn về mấy chuyện thể dục, thể thao.
    Vài ý nho nhỏ thế. Các bác có trách nhiệm xem xét hộ em cái.
  5. rock_n_classic

Hức, nửa ngày đến một ngày chả biết các bác làm kiểu gì. Theo ý tớ, nếu tối thứ 6 đến, thứ 7 chơi bời, tối nhậu sáng hôm say tỉnh dậy chơi tiếp, tối chủ nhật lên xe về, thứ 2 làm việc, học tập bình thường. Sở dĩ làm nhiều trò chơi để ai cũng có cơ hội để được tham gia như vậy đại hội sẽ có dấu ấn và sẽ mang lại nhiều ấn tượng hơn trong mỗi người.
    Làm đại hội trong box du lịch mà không có trò chơi, câu hỏi liên quan đến du lịch có phi lí quá không? Nếu chơi tớ đề cử mấy trò liên quan đến văn hóa, địa điểm, ... ví dụ, có thể hỏi khèn là đặc trưng của dân tộc nào, chợ tình Khâu Vai được tổ chức ở đâu, bản Giốc ở đâu, đền này thì thờ ông nào, biển số xe này thì ở tỉnh nào, rồi du lịch nước ngoài... Ấy, mà nếu tổ chức ở biển có một không gian rộng thì chỉ sợ các bác không đủ sức với thời gian để chơi. Ai có trò hay thì cứ góp ý với ban tổ chức. Chứ tính tớ ham chơi, tớ nghĩ 1 ngày ứ đủ đâu.
  6. huongduongxanh06

huongduongxanh06 Thành viên mới

---> đồng ý hoàn toàn với ý kiến này của bạn rock. 1 ngày thì chắc chỉ đi đc ở trong nội thành thui ah
  7. Ngumo123

Ngumo123 Thành viên mới Đang bị khóa

Càng bàn càng xịt.
    Các bác cho em hỏi: CHƠI TIẾP HAY NGHỈ Ạ?
  8. denroidking

denroidking Thành viên mới

Em nghĩ phải nhất trí với nhau từng thứ 1 như là: Đi bao lâu, rồi mới đến di dau, biển hay núi, rồi mới đến chi tiết địa điểm. Chứ cư người này bàn đi CT, QL, người kia lại bảo đi 1 ngày, 2 ngày, chẳng ăn nhập gì cả, làm khó tổng hợp.
    Biết là không thể chiều tất cả, nên cứ quyết từng việc một, xong rồi thì không ai bàn đến nữa.
    Đầu tiên là đi bao lâu: 1ngày, 1,5 ngày, 2ngày hay 2,5 ngày.
    Em có tí ý kiến thế thôi ạ.
  9. Saofaixoan68

Saofaixoan68 Thành viên mới Đang bị khóa

Sau khi thi đấu bóng bàn 1 trận kịch liệt, hôm nay, những VIP của VIP đã đi đến quyết định(Quyết định rồi nhá, cẫm cãi):
    CHÚNG TA SẼ TỔ CHỨC ĐẠI HỘI BOX DU LỊCH TẠI BA VÌ-HÀ NỘI VÀO THÁNG 7. THỜI GIAN CHÍNH DIỄN RA ĐẠI HỘI SẼ TRONG VÒNG 1,5 NGÀY VỚI CÁC TRÒ CHƠI DÂN GIAN,THỂ THAO,CÁC GAMESHOW.....
    Chi tiết cụ tỷ hơn sẽ được thư ký chính pót trong thời gian gần nhất
    Hôm nay cũng bình bầu ra được một Ban Thịt Chó với các thành phần cơ bản cần phải có.
    Được Saofaixoan68 sửa chữa / chuyển vào 05:16 ngày 17/04/2009
  10. rock_n_classic

Giờ chúng ta có cần bàn đến những trò chơi mang tính: Giật gân, bốc lửa nhưng trữ tình nữa không ạ? ;)) Hay là để các bác ở trển quyết định hết.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa