1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Có nên tỏ tình lần thứ 2?

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi qa01bg, 26/11/2015.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. qa01bg

qa01bg Thành viên mới

Mình mới quen một cô bé khá dể thương được khoảng 2 3 tháng. Ban đầu cũng chỉ là nói chuyện xã giao làm quen thôi nhưng khoảng 1 tháng gần đây mình bắt đầu để ý và cua cô bé. 2 đứa đi chung xe buýt tới trường, nói chuyện khá hợp nhau, nhiều lúc mình nói đùa về chuyện yêu đương cô ấy cũng không có gì là khó chịu mà còn nói lại là sau này sẽ làm vợ mình. Hôm trước mình mới rủ cô ấy đi xem phim, 2 đứa nói chuyện rất vui vẻ và mình có thử đút cho cô ấy ăn, sờ má và tựa vai thì cô ấy cũng không có vẻ gì là khó chịu thậm chí còn thấy vui vui. Đến tối hôm đó về mình và cô ấy có chat với nhau, mình nói là mình thích cô ấy. Ban đầu 2 đứa chat bình thường với nhau thì thấy cô ấy trả lời rất nhanh nhưng khi mình nói câu này thì khoảng 5 phút sau mới thấy cô ấy trả lời. Cô ấy không nói là thích mình hay không chỉ nói là cô ấy thích một người khác mà không nói cho mình được. Liệu có phải mình tỏ tình sớm quá khiến cô ấy ngại không? Và mình có nên tiếp tục theo đuổi không?
  2. TXNC

TXNC Thành viên rất tích cực

Nó bắt đầu kiêu rùi đấy ^^
    phoenix_px2002 thích bài này.
  3. R_E_D

R_E_D Thành viên tích cực

Bệnh gà bộc phát cấp tính, rút kinh nghiệm khẩn trương nhé.
    Sao lúc vuốt má em nó không phản ứng gì chú không tiện thể hôn má, thì thầm câu gì đó vào tai thật chậm rãi thôi nhưng không phải tỏ tình nhé. Lần sau thì hôn môi được rồi.
    Em nó bần thần một lúc mới trả lời là vẫn còn có thể cứu được nhưng cơ hội đã giảm 50%, nhớ lần sau chừa nghe chưa
  4. alpha911

alpha911 Thành viên rất tích cực

Nên bạn à nhưng để thêm một thời gian nữa.
  5. nguoi_ve_noi_dau

nguoi_ve_noi_dau Thành viên rất tích cực

Tự nhiên lại dâng thế chủ động cho gái. nếu là chú, anh sẽ không làm như vậy đâu
  6. qa01bg

qa01bg Thành viên mới

Cái quan trọng là gái không phải người việt các bác ạ nó là người TQ và mình đang học cùng trường với nó. Lúc sờ được má cũng có định hôn rồi mà nghĩ ở nước nó mấy cái này bình thường, cả lúc đó đang ngồi chỗ đông người nữa sợ ăn ngay phát tát chớ ^^. Cách hôm mình tỏ tình cũng khoảng 3 4 ngày rồi gái với mình vẫn nc bình thường mà đúng như bác phía trên nói gái bắt đầu kiêu rồi nên nc chat chit k nhiệt tình như trước. Hiện giờ mình trong kì nghỉ k phải đến trường nữa nên nếu không đi chơi thì sẽ k gặp gái khoảng 1 tháng. Mình định bây giờ sẽ ko liên lạc nc hay chat vs gái khoảng 1 2 tuần để xem phản ứng thế nào rồi sau đó rủ gái đi chơi. Mấy bác thấy như vậy có ổn k??
  7. EP2009

EP2009 Thành viên rất tích cực

để a nói cho chú, bọn Khựa nỏ chả khác mình là mấy đâu, a là a rất ưng mối tình Khựa này, vì chú vác cu đi đánh xứ người, một mình bơ vơ nơ xứ người ko một ai giúp đỡ, chú có biết là chú ảo tưởng lắm ko, chú hãy tự vả vào mặt mấy cái cho nó bớt ảo đc ko, tán gái mà như chú là vứt, cái đầu tiên là tỏ tình, giờ chú trả lời cho anh "tại sao phải tỏ tình?" vì chú chưa biết tình cảm của gái với chú ntn? đúng ko, vậy chú tỏ tình chú chỉ hơn bọn đánh đề đánh lô là chú ko chơi thôi, đấy nó hên xui lắm, đã vác cu đi đánh xứ người là ko cần chơi như vậy, giờ chú bở đi cho a ko nt vs gái nữa, đi tán con khác, lúc nào gái nt thì cũng như bt tuyệt đối ko đc tỏ tình
  8. qa01bg

qa01bg Thành viên mới

Vậy ý bác là kệ mịa nó đi tán con khác, lần sau có cơ hội là tới luôn k cần nói j hả??? E còn gà trong mấy chuyện này lắm cứ nghĩ trước khi iu là phải nói ah ^^
  9. TXNC

TXNC Thành viên rất tích cực

Thích thì nhích đi. Gái nó nghĩ như thế đấy. Thôi chú gà lắm nó bảo nó thích người khác rùi còn tán làm gì nữa
  10. Paradise_Lost

Paradise_Lost Thành viên tích cực

Có vài điểm:

1. Đúng: Bác làm đúng được việc là có những động chạm physical với gái. Việc đút cho ăn, sờ má, tựa vai tựu chung lại là các va chạm về thể xác là cách để hai con người cảm thấy thân quen.

Nên tiếp tục lựa các dịp khác để thân mật như vậy.

2. Sai: Thổ lộ tình cảm qua tin nhắn/qua FB etc.

Nếu hai người đều đang học ở một nước phương Tây thì việc này có thể sửa được. Ở nước ngoài, khác biệt văn hóa và cô đơn làm giai gái cần chỗ dựa từ nhau hơn.

Rule: Không bao giờ tỏ tình trước khi đã hôn nhau.

Điều cần làm là: Không tỏ ra needy, freeze gái một thời gian (từ 3-4 ngày tới một tuần). Sau đấy liên lạc trở lại. Nếu ở nước ngoài thì sự cô đơn sẽ dễ làm gái tiếp nhận hơn. Nên lờ đi việc đã tỏ tình, thay vào đó cư xử bình thường, i.e cứ bẹo má, ôm ấp bình thường. Nếu cố gắng hôn được thì tốt nhất. Chịu khó gúc thêm: How to kiss-close để có những gợi ý.

Đừng nói lại lời "thích em", "yêu em" một lần nữa.