1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Có nên uống chè xanh hằng ngày để trị mụn không???

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi tamlinh2388, 29/12/2016.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. tamlinh2388

tamlinh2388 Thành viên tích cực

các anh chị ơi em bị mụn lâu lắm rồi cũng đã 4-5 năm rồi mà vẫn chưa hết,thâm,sẹo ,mụn chi chít em chán đời lắm cơ,em nghe người ta bảo bị mụn uống chè xanh thường xuyên có thể hết mụn dc,anh chị nào có kinh nghiệm về uống trà xanh thì giúp em với,giờ em chẳng giám bôi trát cái gì lên mặt đâu ạ.huhu.em cảm ơn ạ
  2. ngocha93

ngocha93 Thành viên tích cực

Ko biết có hiệu quả hay k nhưng mình uống 1 cốc r mất ngủ cả đêm. Hôm sau mụn còn mọc thêm ><
  3. huynhbao

huynhbao Thành viên tích cực

Uống trà xanh sẽ giúp cơ thể thải độc, mát gan, nhờ thế mà da dẻ sẽ mịn màng hơn chị ạ. ngày nào e cũng uống cùng với mẹ. cá nhân e thấy uống trà xanh rất tốt, tốt cho mọi thứ, lợi ích của nó thì chị cứ lên gg search là ra hết ạ. Ngày nào em cũng pha vào bình giữ nhiệt mang đi uống
    nhưng chị cũng phải xem lại nguyên nhân bị mụn của chị. uống trà xanh kết hợp vs các cách chăm sóc da khác, như thế ms có hiệu quả tốt đc chị ạ.
    à theo e chị nên uống thêm cả nước đậu đen hoặc xay rau diếp cá ( nếu chị ko kinh mùi của nó) nữa chị nhé. nước đậu đen giải độc thì vô đối luôn ạ
  4. hackkey

hackkey Thành viên tích cực

Mà sao nước chè xanh đã đc đun sôi rùi lại có nước nhớt nhớt thế các chị. Em đun để rửa mặt mà thấy nhớt nhớt kinh quá (k phải nhớt lắm đâu chỉ nhớt hơn so với nước thường thui) em nghĩ chắc do còn thuốc trừ sâu nhưng trước khi đun em ngâm muối và rửa kĩ lắm mà vẫn bị thế. Mấy chị đun xong có bị như em k. Còn uống thì em nghĩ đẹp da trị mụn nhưng chắc phải kiêng trì lâu lắm mà phải kết hợp nhiều thứ chớ k phải uống chè xanh k đâu.
  5. tamlinh2388

em nấu nước chè xanh thì có váng ở trên mặt nước chị ak, chắc là không sao đâu tại vì hồi xưa nhà em cũng trồng chè xanh để uống cũng có váng như vậy mà nên chắc k phải do thuốc từ sâu đâu chị ,em cũng đang uống và rửa măt bằng chè xanh mỗi ngày cho da bớt mụn mà e không biết có bớt k nữa c ak :(
  6. duyk4

duyk4 Thành viên tích cực

Mình con trai đây. Mấy ông phòng mình cũng thế. Hôm nào đến công ty chả làm ấm chè để đấy. Cũng để ý là chả ông nào thấy mụn miếc gì. Hay là hết dậy thì rồi thì cũng không biết.

Pha chè trước ở nhà cho vào bình thế nó có sao không nhỉ? Mấy ông bảo vệ cũng hay có trò đó, ủ nóng nước trà với om chè xanh. Có hôm thì đựng cháo, canh đủ các loại
  7. hackkey

hackkey Thành viên tích cực

mình có đọc 1 topic như thế này dùng mồng tơi dã nát đắp mặt để đẩy nhân mụn lên rùi nặn lấy hết nhân sau đó đắp khoai tây để trị thâm bạn áp dụng thử mình cũng bị mụn nhưng bị dị ứng kem trộn chớ k phải bị mụn thông thường như bạn nên k chuột bạch cách này.
  8. tamlinh2388

Ui cho trà vào bình giữ nhiệt thì nó có ám vào bình bị mùi không chị? Em cũng đang tính phải cho vào bình giữ nhiệt chứ phòng em toàn con gái. Chả ai uống cả.
  9. sonkp

sonkp Thành viên tích cực

Mình cũng đang uống nước chè xanh đây, mình cũng nghe nói hết mụn,
    mối sáng mình nấu 1 nắm nhỏ ah uống trong ngày, mình nấu rất loãng, uống còn dư thì rửa mặt, mới uống được vài hôm, sẽ cố gắng kiên trì xem sao,
    Mọi người ai có kinh nghiệm gì thì chia sẻ nhé
  10. huynhbao

huynhbao Thành viên tích cực

Mình dùng bình Elmich, lõi bên trong nó là inox 304 ý. Dùng an toàn mà rửa nó cũng dễ lắm. Dùng thời gian nó bị ố thì ngâm dấm vào là sạch bách ngay.
    Bình mình là bình nước nên có 500ml thôi. Có loại to kiểu cặp ***g 1,5L ý, Ai đựng nhiều dùng loại đấy thì tha hồ