1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

có nên xin phép BM cáo?

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi ngontro8603, 25/10/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. tigerfire

tigerfire Thành viên mới

Thế qt là tình cảm với nhau ntn rồi?.Mức độ tcảm ra sao và độ thân thiết với bố mẹ ng` ta ntn rồi.Chỗ mình chơi là chỗ nào?Thành phố khác,hay sang nhà?.Mà đi tận mấy ngày?.Nói chung mang con gái n`g ta đi mấy ngày ko xin phép thì nếu bố mẹ ng` ta phát hiện ra đc thì bị điểm 0 ngay,chưa kể còn bị mắng cho té tát ý chứ.Nói chung cứ phải có lời xin phép,cộng với việc thăm dò kĩ tính tình bố mẹ ng` ta,Nếu ng` ta là nhà ja jáo,nghiêm túc trong việc dậy bảo con cái thì việc xin đi mấy ngày là ko có chuyện đồng ý đâu.Mà nếu ko thì rủ nhau đi chơi xa 1 ngày thôi,cũng việc j phải mấy ngày cho đâm lo ra
  2. ngontro8603

ngontro8603 Thành viên mới

Nước khác babie Đi khoảng một tuần. Tình cảm thì cũng biết bằng nào? Mình về nhà em, quê nội ngoại em rồi. Chưa đưa em về thôi.
    Nhưng quyết định rồi, sẽ gọi điện nc luôn tối nay cho ông cụ nhà em thoải mái.
    Cũng không nên nghĩ khắt khe quá, sao lại cứ gia giáo thì là chắc chắn không cho đi? Coi như em đi du lịch có người thân ở đây chăm sóc... Mà còn nguyên nhân trình với các cụ là em sang mang đồ đạc sang nữa
    Được ngontro8603 sửa chữa / chuyển vào 13:21 ngày 26/10/2008
  3. tigerfire

tigerfire Thành viên mới

Bác bao tuổi?em nhà bác bao tuổi?.Nếu nói kiểu này có vẻ như là nhà bác và nhà em í phong cách rất Tây đúng ko?Nếu thế thì cứ tmái đi.Tại em phương Đông nên em hơi khắt khe chuyện này,mang con gái nhà ng` ta mấy nghìn cây số thì cái độ tin cậy phải gần 100% bác ah.Chứ ko đơn jản đâu.Nếu bố mẹ em í nghĩ thoáng nthế thì okie qá,ko có j bàn cãi,chúc bác vui!
  4. mrBKer

mrBKer Thành viên mới

Bỏ cái nguyên nhân củ chuối là mang đồ đạc sang cho chú đi. Nguyên nhân vớ vẩn, tớ cũng đang ở nước ngoài tự dưng bắt cả người yêu mình mang đồ qua cho mình thấy nó củ chuối lắm. Thà bảo là mình tạo điều kiện cho em nó đi du lịch còn hơn. Chứ mang đồ thì chú mua vé máy bay khứ hồi về VN luôn đi. So với đưa người yêu ra nước ngoài chơi thà tớ về VN đưa em ấy đi chơi Đà Lạt còn hơn! Dù sao con gái người ta cũng chưa phải vợ mình mà muốn đưa đi đâu thì đi! Việc đi thì để em ấy tự nguyện và cả 2 cùng xin phép bố mẹ em ấy!
    Được mrBker sửa chữa / chuyển vào 19:44 ngày 26/10/2008
  5. nguyenphuc59

nguyenphuc59 Thành viên mới

Hơi "chủ quan"... Muốn ko phải xin sỏ gì thì chỉ có là vợ rồi thì muốn mang đi đâu cũng được....Mà có khi là vợ ..thì chẳng muốn cho đi đâu??? BÓ TAY. Chỉ vì buồn mà làm "khó" cho ông nhạc bà nhạc tương lai thế ???
  6. tuyetchinh29

tuyetchinh29 Thành viên tích cực

Cháu xin phép cho em ý đi chơi vài ngày rồi đem trả 2 bác nguyên đai nguyên kiện, ko tách rời, ko chắp vá, mà nhỡ có gì thì cháu xin chịu hoàn toàn trách nhiệm. Xong.
  7. ngontro8603

ngontro8603 Thành viên mới

Đã nói j/k
    Mod close cho em. Xin cảm ơn mọi người!!!!
  8. iamaclone

iamaclone Thành viên mới

Chắc chắn là phải gọi chứ, còn có được chấp nhận hay ko phụ thuộc vào sự thân thiết giữa 2 gia đình, tình cảm của bác với bố mẹ Cáo...chúc bác thành công