1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

có nên yêu người hơn mình 16 tuổi?

Chủ đề trong 'Hạnh phúc gia đình' bởi honglan, 24/05/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. honglan

honglan Thành viên quen thuộc

có nên yêu người hơn mình 16 tuổi?

người ấy đã có gia đình được 7 năm, nhưng vẫn chưa có con, rồi 1 ngày kia, bạn gặp ng ấy, cũng 1 phần là do tình cờ, bạn là ng em gái cho người đó tâm sự, ng đó là ng anh trai cho bạn tâm sự, rồi vợ người đó giống như người chị của bạn, bạn cũng là nơi tâm sự của vợ người đó, bạn là ng bạn rất thân thuộc của cặp vợ chồng đó, và cả với ba mẹ của ng vợ đó, tất cả gia đình của họ đều rất quý bạn... rồi thời gian qua đi.. gần 1 năm sau, bạn thấy rằng, mình đã yêu người ấy mất rồi, ng ta cũng đã yêu bạn rồi... nhưng bạn lại thấy mình có lỗi với người vợ của ng ấy... nếu là bạn, thì bạn sẽ cư xử như thế nào?

Được sửa chữa bởi - QuynhNguyen vào 27/05/2002 17:27
  2. tinongdan

tinongdan Thành viên mới

Hãy tìm một việc gì đó để làm, để quyên cái tình cảm đó đi.
    Đó gọi là tình yêu mù quáng (nếu có thể gọi thứ tình cảm như thế là tình yêu).
    Chúc bạn bình yên tới đích
    ------------------------------------
    Cuộc sống bắt đầu từ hôm nay,
    không phải hôm qua
    và cũng không phải ngày mai !!!
  3. Ben_le_cuoc_song

Ben_le_cuoc_song Thành viên mới

Bạn làm cho tôi phải tự hỏi ko biết tình yêu là gì?
    Đời là cái đinh, tình là cái que
  4. A@A

A@A Thành viên quen thuộc

Đúng, bạn hãy rời xa và quên đi. Bạn hãy còn trẻ để kiếm cho mình một tình yêu khác. Hãy suy nghĩ cho kỹ đừng để sau này phải hối hận.
    A@A
  5. UNIDO

UNIDO Thành viên rất tích cực

Không có gì hạnh phúc hơn trong cuộc sống yêu và được người khác yêu. Bạn đã yếu người ta và người ta cũng vậy còn gì bằng nữa. Song sống ở trên đời người ta không chỉ sống riêng cho bản thân mình mà cần thiết phải sống cho ngưòi khác nữa. Mỗi chúng ta phải chịu trách nhiệm về những hành vi của mình trước dư luận xã hội, trong mắt của người khác.
    Bạn đến với tình yêu của mình, đồng thời cướp đi hạnh phúc của ngưòi khác. Bạn có vui chăng?
    Mà cũng biết đâu với trách nhiệm gia đình người ấy cũng không thể từ bỏ mà đến với bạn được.
    Rồi những lời rèm pha dòm ngó, rè bửu. Bạn có thể ngẩng cao đầu mà tuyên bố tôi đến với tình yêu của minh không?
    Trong tình yêu cần có sự hy sinh nữa bạn ạ. Hạy biết hy sinh tình cảm của mình bạn sẽ thấy mình hạnh phúc. Lấy đi hạnh phúc của một ngưòi bạn có thấy hạnh phúc được chăng? Biết đâu một ngày tình yêu của bạn cũng bị ai đó cướp mật.
    Mong rằng bạn sẽ vượt qua được thử thách này để tìm được tình yêu, sống hạnh phúc một cách trọn vẹn.
    terry_trong@yahoo.com
  6. SingleStar

SingleStar Thành viên rất tích cực

Chào em Lan
    Lại gặp em rồi
    Anh thì anh cho đó là sự kính trọng nhiều hơn là một tình yêu đích thực
    ...........
    Đừng bao giờ quá ảo thương em ah
    .............................
    Đừng leo cao quá kẻo ngã đau đấy mà ngã trong tình cảm la điều khủng khiếp nhất

Thà ta phụ người còn hơn để người phụ ta.
    Tào Tháo

7. honglan

honglan Thành viên quen thuộc

hi`hi`.. cám ơn mọi ng đã tham gia chủ đề này.. hi`hi`... đây ko phải là hoàn cảnh của mình nhưng là 1 ng bạn thân of mình
    nhỏ đó ko biết làm sao, vì nhỏ đó yêu ng đó lắm, và ng ta cũng yêu nhỏ đó lắm. Ng ta cũng sắn sàng bỏ tất cả để đến với nhỏ đó, nhỏ đó chẳng biết làm sao cả. mình là bạn thân của nhỏ đó nhưng chẳng biết phải làm gì để giúp nhỏ đó cả, đành hỏi mọi người...
    UNIDO mình cũng thấy là bạn nói có phần đúng, nhưng nhỏ đó quá trăn trở lận đận trong tình yêu, ng đó cũng rất quan trọng với nhỏ đó, ko phải là vì nhỏ đó yêu ng đó mà ng đó từ trước đến h đã là 1 ng rất quan trọng với nhỏ đó, la chỗ dựa của hỏ đó. Nếu đem ra so sánh, ng đó và cha mẹ nhỏ đó cũng giống nhau.. mình sợ nhỏ đó sẽ broke down nếu mà ...
    singlestart em cũng ko biết đó là TY hay là sự kính trọng nữa anh ạ
    nhắn riêng anh singlestart: hum trước anh có nhận được tin nhắn của em ko ạ?
  8. wonder

wonder Thành viên quen thuộc

Nếu câu chuyện trên là thật, thì quả là cảnh đời thật nhiều éo le. Không biết trong chúng ta có ai xem bộ phim gì đó trên TV tối qua không nhỉ? Chuyện kể về một Quan nhân và cô Đào hát Ca Trù yêu nhau, nhưng cả hai đã có cuộc sống riêng của mình rồi... chuyện thật hay và kết thúc cũng thật ý nghĩa.
    Đoạn kết của phim là cô Đào tặng Quan nhân một thanh gươm bằng bạc, để nhắc về một chuyện xưa. Chuyện đó kể rằng: có hai người yêu nhau, hằng đêm vẫn cùng nằm bên nhau, nhưng giữa họ là một thanh gươm...để nhắc nhở nhau rằng ở đời cái gì cũng có giới hạn
    -Wonder-
  9. Ben_le_cuoc_song

Ben_le_cuoc_song Thành viên mới

Nhân vật chính trong chuyện này, trong từ điển của anh ta hình như ko có hai từ "chung thuỷ"...... Liệu khi hai người đó gạt phăng tất cả để đến với nhau, họ có tìm được hạnh phúc?..... Gia đình của anh chàng kia rất quý bạn của bạn, nhưng khi biết chuyện này họ sẽ nhìn bạn của bạn với con mắt như thế nào? Đành rằng tình yêu có lý lẽ riêng của nó, nhưng cái gì cũng phải có giới hạn . Tôi thấy chuyện mà bạn đang kể hình như..... ko được bình thường cho lắm....
    Đời là cái đinh, tình là cái que