1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Có nhất thiết phải có con không?

Chủ đề trong 'Hạnh phúc gia đình' bởi hanoixaxu, 27/06/2012.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. yongfu

yongfu Thành viên quen thuộc

Hai VC em kiểm tra xem có thể có con được hay không trước đi rồi hãy tính tới việc nên có hay không. Kẻo mà sau khi các bác bị các chiên da tư vấn thuyết phục CẦN THIẾT PHẢI CÓ CON mà 2 VC bác không thể thì cũng kẹt lắm à.
  2. thunt308

thunt308 Thành viên rất tích cực

2 Vc bạn thống nhất được và cảm thấy hạnh phúc khi đưa ra quyết định này là ổn rồi, theo mình thì vẫn nên có con. Nhà mình có 2 đứa, vui lắm :)
  3. chovangno1

chovangno1 Thành viên mới

không có con cũng là một tội lớn đó
  4. harilama1908

harilama1908 Thành viên mới

có con là niềm hạnh phúc rất lớn lao, đặc biệt là lcus còn nhỏ bé nào cũng ngoan, thích lắm b ah
  5. GjoDongBac

GjoDongBac Thành viên tích cực

Có con gia đình mới có sự gắn kết chặt chẽ được ( chị mình bảo thế). Mình thì chưa lập gđ đâu nhưng vẫn nghĩ rằng cuộc sống có con cái mới là trọn vẹn :x
  6. tramy040609

tramy040609 Thành viên mới

có trẻ cho vui nhà vui cửa. chứ lấy nhau về mà có hai vợ chồng lắm lúc cũng chán. bạn cứ thử có con rồi ông bà cũng xúm vào lo hộ bạn . cứ như tôi lúc đầu cũng lo nhưng về sau có em bé rồi mặc dù bận bịu thiệt nhưng khi đi làm về mà nhìn thấy là cảm như mình khỏe hơn
  7. drspillermpsh

drspillermpsh Thành viên mới

8. tuvantamly_19006720

tuvantamly_19006720 Thành viên mới

Gia đình theo một nghĩa nào đó là có cha mẹ và con cái. Bạn e ngại việc có con sẽ làm ảnh hưởng tới cuộc sống của hai vợ chồng, khiến các bạn phải bận tâm nhiều hơn. Bạn đã thử nói chuyện này với vợ bạn chưa và cô ấy phản ứng ra sao? Vợ chồng lây nhau, sinh con cái là lẽ tự nhiên của cuộc sống, hiện tại vợ chồng bạn còn rất trẻ chưa suy nghĩ sâu sắc nhưng thử hỏi tới khi các bạn đứng tuổi mà vẫn chỉ có hai vợ chồng thì sẽ như thế nào??? Tới lúc đó việc có con và sinh con sẽ trở nên rất khó khăn và còn nhiều những trở ngại khác nữa. Rất nhiều cặp vợ chồng lấy nhau mà không thể sinh con, họ đã rất đau khổ. Tạo hóa cho các bạn nguyện vẹn thì hãy nhận lấy nó chứ đừng hờ ơ với nó. Chúc bạn sẽ có một gia đình hạn phúc????
  9. ngn999

ngn999 Thành viên quen thuộc

Gia đình có con sẽ có những niềm vui mới, động lực và trách nhiệm mới, nếu bạn đã ổn định thì nên có con...

---------------
    người giúp việc | dịch vụ vệ sinh | giúp việc theo giờ | dịch vụ dọn dẹp nhà cửa | giúp việc | cần tìm gia sư
  10. T4TApril

T4TApril Thành viên quen thuộc

bạn năm nay bao nhiêu tuổi rồi, nếu còn trẻ thì không sao nhưng tầm gần 30 thì nên có con, ông bà còn trẻ còn giúp được mới lại có con khi vợ còn trẻ sinh nở cũng đỡ vất vả, còn chuyện nuôi nấng thì cứ đẻ ra là khắc nuôi được hết, lo thế thì đến bao giờ mới có con được. Quý người hơn quý của mà, mà bạn không yêu trẻ con ở điểm nào mình thấy ai cũng yêu trẻ con mà