1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Có Những Chỗ Đừng Bao Giờ Đến - Có Những Cái Đừng Bao Giờ Thử

Chủ đề trong 'Câu lạc bộ Tháng Năm' bởi con_qua_xau_xi, 29/05/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. dandan1205

dandan1205 Thành viên mới

Tui khoái chủ đề này ghê. Cả nhà mình ới có ai biết quán trà hoa nào ở Hà Nội không chỉ cho tui với(trừ quán ở Bùi Thị Xuân )
    Hoặc quán trà ngồi như kiểu nhật ý nhưng uống trà trung quốc chứ không phải trà đạo.
    Cảm ơn nhiều nha....
  2. bergy4ever

bergy4ever Thành viên mới

WiFi detector hả bác. Hàng của bọn nào đấy bác Nếu là TrendNet hay Kensington thì may ra còn bán được chứ hàng Tàu thì hơi khó Với lại thời buổi này ít ai dùng cái đồ này, cứ bật xừ PDA hay laptop lên mà check. Mà hình như cái detector không phát hiện đc firewall thì phải
    @dandan: Trà Tàu thì bạn ra Hy Lạc Trà Lầu ở Nguyên Hồng ấy. Nghe hướng dẫn cách pha trà hay phết
    Được Bergy4ever sửa chữa / chuyển vào 23:04 ngày 03/06/2006
  3. Ngu_ngu_81

Ngu_ngu_81 Thành viên rất tích cực

Hì, có phải ai cũng có PDA hay Laptop đâu, với lại thiết bị này dùng để đo xem chỗ nào sóng yếu và khoẻ để thay đổi vị trí phát wifi.
    Anh quên ko check lại hãng, nói chung là rẻ, tốt và có bảo hành (giá 40-50$)
  4. thanhlinh_pham

thanhlinh_pham Thành viên mới

các bạn trong câu lạc bộ tháng năm thân mến!
    tôi viết bại này muốn nói lên môt điều khác với những điều các bạn đã nêu đó không chỉ là vấn đề tiền nong.
    một thứ hoàn toàn khác.
    nó vô hình nhưng nó lại có sức tànphá v ô cùng to lớn đó là ma tuý, là thuốc phiện hay đơn giản chỉ là điếu thuốc lá. còn vô vàn điều khác nữa nhưng ở đâu tôi chỉ nói đến những điều này thôi.
    có những bạn trẻ vì một chút bồng bột của tuổi trẻ mà sa chân lỡ bước vào còn đường mà mình không nên đi.
    có thể chỉ là một lời chế diễu của bạn bè hay một lời tách đó trẻ con mà hậu quả trả giá của nó quá đắt, đó là cả một đời người.
    môt tuổi trẻ cái tuổi mà như các bạn trong câu lạc bộ tháng năm vạy thật tuyệt . những điều các bạn làm được cho mọi người không thể chê.
    nhưng có một điều đó là tôi muốn thảo luận với các bạn về ý thức của tuổi trẻ hiện nay, như tôi đã nói ở trên có những thứ không được thử vì thử vào coi nư là đã nắm 3/4 cái chết nên tại sao các bạn lại cứ chú trọng vào việc trẻ em nghèo cơ nhỡ tôi được biết box " câu lạc bộ tháng 5" đươc giới trẻ rất tin tưởng vậy sao các bạn không lấy diễn đãn này làm một nơi không giám nói là chỉ dạy nhưng có thể nói là nơi trao đôi về lối sống hay nhưng điều tốt đẹp... tôi rất thật vọng khi vào toppic " có những chỗ đừng bào giừo ...." của các bạn.
    Xin lỗi cho phép tôi nói một câu: những điều các bạn nói thật thất vọng, tôi đã nghĩ các bạn lập ra topic nay để giupó các bạn trẻ có cái nhìn đúng hơn về xã hội nhưng thực tế là gì?
    Tuổi trẻ hiện nay đang xa dần những giá trị truyền thống, những điều tốt đẹp ngày xưa như lá lành đùm lá rách, bầu ơi thương lấy bí cùng bây giờ còn đâu ? hay chí ít nó chỉ còn trên sách vở phải không?
    mong muón của tôi là được giúp các bạn với uy tín của bạn và lòng nhiệt huyết cảu nhiều người khác nữa chúng ta cùng bắt tay vào để mỗi người trong chúng ta sẽ là một ngwòi lính trên mặt trận chóng lại sưqj xâm lược của những " nền văn hoá xâu " đang làm bại hoại những giá trị và phẩm chất tốt đẹp vốn có của chúng ta.
    Tôi được biết có mọt số topic mới như "nhân ngày phật đản" rất hay và có ý nghĩa nhưng hôm nay nay tôi lại không thấy đâu??????
    những điều nói trên là mong muốn của không chỉ riêng cá nhân tôi mà còn là của hàng triệu thanh niên Việt Nam họ trông đợi ở các bạn.
    Xin lỗi nếu tôi có nói quá mong các bạn đừng giận chỉ vì đó là những nỗi bức xức không chỉ của xã hội. Nếu chúng ta không vào cuộc ngay hôm nay thì chỉ không lâu nữa thôi chứng ta sẽ thấy những di sản văn hoá vô hình kia mà hàng ngàn năm cha ông ta bỏ mồ hôi công sức và thậm chí cả máu để xây dựng và giữ nó sẽ bị mất trong thế hệ của chúng ta. Đến lúc đó thì chúng ta lại giông như Hemingway chua xót lại thốt lên răng "thế hệ của chúng ta là một thế hề bỏ đi". Tôi tin răng các bạn cũng như tôi đều không muốn điều đó xẩy ra phải không?
    VẬY CÒN CHỜ GÌ NỮA CÁC BẠN HÃY BẮT TAY VÀO ĐI.
    cuộc sống muôn màu theo hai nghĩa tốt và xấu
    nếu chúg ta sông tốt và bản lĩnh thì thật tuyệt
    nhưng than ôi hơi những thanh niên thử hỏi
    có bao nhiêu người làm được điều đó
    bạn hay tôi hay mọi người
    không phải tất cả mọi người
    chỉ cónhư vậy thì cuộc sống này mới đẹp và hoàn thiện
    phải không các bạn?
    chúc mọi người một cuộc sống hạnh phúc và thành đạt
  5. con_qua_xau_xi

con_qua_xau_xi Thành viên mới

Có Những Người Toàn Nói Chẳng Bao Giờ Làm
  6. xuongrong_1248x

xuongrong_1248x Thành viên mới

Đọc xong chẳng hiểu gì Không biết đây có phải triệu chứng máu lên não chậm không nữa Cái gì mà thất vọng với không thất vọng cơ chứ Đây cũng chỉ là một 4rum, Các thành viên trong Tháng5 cũng là những con người rất đỗi bình thường. Các thành viên cũng không khuyến khích mọi người, nhất là những người chưa hiểu gì về Tháng 5 kì vọng quá nhiều vào nó cũng như các thành viên chứa trong nó. Chúng tôi là chúng tôi, chúng tôi làm những gì mà xét thấy chúng tôi có thể làm được. Chúng tôi nói những gì chúng tôi thích và chúng tôi cảm thấy cần chia sẻ Thật tiếc là bản thân tôi lại không có kinh nghiệm gì để chia sẻ với topic này (Chắc đi ít hiểu ít cũng nên). Nói tóm lại là chúng tôi cũng " thường thôi". Đến chúng tôi còn chẳng hiểu hết chúng tôi nữa là.....
    Dù sao cũng cám ơn bạn về những ý kiến( dài phết ) của bạn. Xin nói thêm là chúng tôi có hẳn một topic Ý kiến nào..... Hy vọng những bài như trên của bạn ( nếu có về sau ) sẽ được post lên topic đó nếu bạn thực sự muốn câu lạc bộ tốt hơn.
    Thân...!
    Được xuongrong_1248x sửa chữa / chuyển vào 13:30 ngày 06/06/2006
  7. NhuQuynh_HN

NhuQuynh_HN Thành viên mới

Bạn Thanhlinh_pham thân mến !
    Khi đọc xong bài bạn viết quả thực tôi cảm thấy bạn không hiểu rõ về topic này rồi . Vào trong topic này ngay từ đầu toi đã hiểu là nó giúp chúng ta tránh đến những chỗ mà các bạn đi trưóc đã vào . Nếu không có bài các bạn trên viết thì có lẽ tôi và bạn sẽ có lần vào những chỗ mà đi ra khỏi của hàng mới biết là mình hối hận khi vào đó .
    Còn những cái bạn viết mình sẽ ghi nhớ ,có một câu mình đọc ở title của một thành viên của Tháng Năm làm mình rất tâm đắc và ghi nhớ khi tham gia vào tình nguyện cũng như trong cuộc sống đó là " hãy nói ít thôi và làm nhiều hơn một tí".Có những cái nói đúng nơi đúng chỗ thì nó giúp ích đưọc cho mình nhưng có những cái nói ko đúng chỗ thì gây nhiều phiền phức cho ta . Chào bạn chúc bạn vui vẻ
  8. yeuthienduong

yeuthienduong Thành viên mới

Bác nì thật đáng iu,CLB tháng 5 tuy rằng rất nhiệt huyết nhưng chúng tôi cũng là những con ng bình thường nên ở nơi đây chúng tôi ở bên nhau để chia sẻ cảm xúc ,tình cảm của mình ,chứ đâu phải lúc nào cũng cứ căng lên như dây đàn để huếch trương việc này việc kia .Phải ko nào?
    Dù sao cũng rất cảm ơn tấm chân tình của bác rất nhiều!
  9. annakarenina

annakarenina Thành viên mới

Tháng 5 chúng mình là những người nói ít hiểu nhiều....và nói nhiều ko hiểu...thế cho nên bạn gì gì kia có thể rút ngắn bớt cái bài viết nì được ko...mà với cả....hình như chẳng ai hiểu bạn vít gì....hừm....đau đầu quá!!!!
  10. bergy4ever

bergy4ever Thành viên mới

Cái mà bạn muốn chúng tôi nói đến chả phải ngày nào cũng chẳng được nghe trên báo đài rồi đấy hay sao? Thiết nghĩ những thông tin như vậy tuy là cần thiết nhưng thực ra chúng chẳng bao h đến được với những người thực sự cần phải nghe chúng cả. Những đứa trẻ hư có bao h ở nhà để nghe TV giáo dục về ma tuý, chúng có bao h vào những box Hoạt động xã hội, để vào những topic khuyên răn chúng đừng hút thuốc, đừng thử ma tuý...
    Có lẽ bạn chưa biết đến tháng Năm nhiều nên đã vội vàng nói về chúng tôi như vậy. Lần sau mong bạn hãy thận trọng hơn với mỗi lời nói và suy nghĩ của mình, được k bạn?
    Hãy sờ bàn phím 7 lần trước khi gõ, bạn nhé Thôi dành lại topic cho em Quạ không lại bảo mình spam