1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Có nước nào gọt táo từ trong ra ngoài như VN ko?

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi jalanda.ngongan, 19/01/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. traugoldvn

traugoldvn Thành viên mới

Táo có nhều loại.... bạn quan tâm đến táo gì??? nếu là táo tàu thì khỏi phải gọt, rửa sạch, tiệt trùng rồi ăn luôn. (vừa ngon, vừa ròn, lại còn ăn đc nhiều) :D
  2. cafe4hchieu

cafe4hchieu Thành viên mới

Bạn tớ người Indo, nó cũng gọt như mình, gọt như mình đỡ bị phi vào người nhỉ ^^ ? Tớ nghĩ có khi là do cùng gốc ngôn ngữ Môn khơ me cả văn hóa Đông Nam Á nên có những cái tương đồng như thế (liên tưởng hơi xa nhỉ) ngoài ra cũng chưa thấy bọn nào khác gọt giống mình.
    À mà dân Indo phần lớn chủ yếu chỉ có tên không có họ, buồn cười nhỉ :))
  3. englishwell

englishwell Thành viên mới

Có lẽ do người Indo hầu hết theo đạo Hồi, mà theo đạo Hồi thì toàn có tên ko, hoặc lấy tên của bố làm họ cho con hehe
  4. iemlahunter

iemlahunter Thành viên rất tích cực

Không phải đâu bác, ông già em hồi xưa trong quân ngũ bảo là tối đi ngủ luôn có 1 sỹ quan đi kiểm tra nề nếp của lính. Anh nào để dép ngược hoặc hai chiếc không cân bằng nhau là bị gọi dậy ngay "đồng chí dậy để chỉnh lại đôi dép". Hồi nhỏ mình cũng đựợc rèn thói quen ấy, bố mình bảo là sáng dậy mắt nhắm mắt mở thả chân xuống đất phát là phải trúng ngay đôi dép mới chuẩn. Ngoài ra ngay cả cách phơi quần áo như thế nào để gặp mưa rào chạy cho nhanh...

Ôi nhưng mà sau 5 năm chiến đấu thời sinh viên, bao nhiêu cái thói bố dạy cho biến mất cả, bây giờ ở bẩn cực, bị vợ cằn nhằn suốt[:D]
  5. shogatsu

shogatsu Thành viên mới Đang bị khóa

Nhưng mà quan trọng là quay vào hay quay ra. Mà nói là để ở cửa chứ còn ở giường thì thằng nào chả quay ra.
    Người Việt thường để dép ở cửa lộn xộn. Nhưng để ý mấy nhà nề nếp xem (đến mấy nhà người Huế ấy) họ để ngay ngắn và quay vào trong nhà.
  6. iemlahunter

iemlahunter Thành viên rất tích cực

Chắc hồi ông già em đi lính chưa có nền gạch đá hoa hay granit như bây giờ, nếu ko biết đâu...:-??
    Bây giờ phi thẳng lên giường chứ có cần biết dép guốc quay chiều nào đâu[:P]
  7. ngocpako

ngocpako Thành viên mới

gọt như mình thì đứt ngón tay trỏ, như nó thì đứt ngón tay cái, thôi cứ để cả mà ăn cho bổ, j chứ vỏ táo là hơi bị bổ đý