1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cò? phà?i yĂ?u và? cưới là? 2 vĂ?́n ?'Ă??? khà?c h?f??n nhau ko

Chủ đề trong 'Tình bạn - Tình yêu' bởi zazuzi, 19/06/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. K1

K1 Thành viên quen thuộc

Chẳng phải có câu:hôn nhân là nấm mồ tình yêu sao?yêu và cưới là 2 vấn đề hòan toàn khác nhau.
    Một cái ngọt ngào,mơ mộng,nóng bỏng
    Một cái nhàm chán,trách nhiệm,ràng buộc,..và yên bình!
    đáy là em nghe người nhớn nói lại như thế,iem chưa lấy vợ,chưa có con,em có biét gì đâu?
  2. onlythetruth

onlythetruth Thành viên mới

Tránh cho K của tớ đỡ bị treo nick nào!
    Chẳng phải tớ là một ví dụ điển hình của yêu và cưới là 2 vấn đề khác nhau sao? Chẳng ai muốn thế, nhưng lại cứ thế! Oài!!!
  3. tigerfire86

tigerfire86 Thành viên rất tích cực

Mình rất ngưỡng mộ những cặp yêu đến 5 6 7 năm,nhưng mà công nhận để jữ được 1 ty như thế thật sự trải qua rất nhiều sóng jó,khó khăn,đau khổ và hạnh phúc.
    Thường thì những mối tình kéo dài như vậy kết cục là 1 đám cứoi,nhưng ko ít cặp cũng đã đừong ai nấy đi,để lại cho mỗi ng` 1 niềm day dứt ko thể nào quên đc.Và những mối tình sau ko còn đc cái khao khát,đam mê như trước nữa.
    Nếu yêu ai thật lòng,đích thực thì hay vun đắp cho tương lai về sau,hay chí ít,chỉ là nghĩ đến,mơ tưởng đến 1 tương lai cho mình và người yêu mình.Nếu yêu mà ko có 1 chút j suy nghĩ đến tương lai về sau,thì có vẻ như là chỉ yêu cho có,cho lấp cái khoảng trống hiện tại
  4. cj

cj Thành viên rất tích cực

Trước tớ nghĩ nó là một, nhưng bây giờ thì đúng là thấy hai vấn đề này chả liên quan gì đến nhau, ko có nghĩa là sẽ cưới người không yêu (điều này thì chắc rồi), có điều chưa chắc yêu đã cưới được.
  5. November_rain_gt

November_rain_gt Thành viên mới

Thôi bỏ đi nàng ạ, níu kéo thì chỉ làm mình đau hơn thôi, qua tớ mời đi trà đá cho đỡ buồn
  6. thanhsonbinh26

thanhsonbinh26 Thành viên mới

bạn chỉ biết yêu người mình yêu thôi chưa đủ. để dem lại hạnh phúc cho người mình yêu bạn phai học cách yêu người thân và bạn bè của người yêu nữa. đặc biệt la gia dình người yêu. bạn dã sắn sàng thì hãy cưới!
  7. lienhoa8503

lienhoa8503 Thành viên mới

Bạn nĂi 'Ăng 'Ă t> 'Ă chứng kiến rất nhiều trường hợp như thế xảy ra,kĂ 'Ău xa 'Ă lĂ mấy 'ứa bạn vĂ mấy Ăng cậu t>.
    Nhiều khi họ yĂu mTt người vĂ lại lấy mTt người khĂc mĂ nguyĂn nhận tại sao thĂ ch? cĂ những người trong cuTc m>i biết.CĂ thf vĂ nhiều nguyĂn nhĂn khĂc nhau,kĂ hợp nhau,khoảng cĂch, gia 'Ănh vĂ nhiều cĂi khĂc xảy ra trong cuTc s'ng hằng ngĂy của họ.ĐĂi khi cũng thấy bu"n thay cho họ.VĂ ngay cả t> nữa t> cũng 'ang yĂu,cũng vừa bư>c vĂo con 'ường yĂu 'ương 'Ăy thĂi nhưng kĂ biết r"i tương lại t> sẽ thế nĂo cĂ lấy 'c 'Ăng người mĂnh yĂu lĂm ch"ng kĂ vĂ ch? yĂu mTt người hay kĂ?Nhiều khi t> cũng thấy sợ sợ, cũng lo lo,vĂ ch? sợ cĂ chuy?n gĂ kĂ hay 'ến v>i mĂnh trong tĂnh yĂu,t> ch? sợ người 'au kh. lĂ t> thĂi.Nhưng cĂi gĂ 'ến nĂ 'ến cĂ trĂnh cũng kĂ khỏi.HĂy s'ng hết mĂnh cho ngĂy hĂm nay 'f mai sau kĂ cảm thấy h'i tiếc vĂ mĂnh 'Ă kĂ lĂm 'iều 'Ă!YĂu 1 người mĂ lấy 'c người 'Ă lĂ 1 'iều rất may mắn cĂn kĂ lấy nhau 'c thĂ cĂc bạn hĂy xem 'Ă lĂ mTt bĂi học cho bản thĂn vĂ hĂy giữ nĂ lĂm mTt k? ni?m 'ẹp.KĂ cĂ gĂ lĂ hoĂn hảo vĂ toĂn vẹn hết 'Ău cĂc bạn Ă.CuTc 'ời luĂn luĂn phải cĂ sĂng giĂ thĂ con người m>i trờ nĂn vững tin hơn.
    Cầu chĂc cho những ai yĂu nhau lấy 'c nhau vĂ luĂn hạnh phĂc.
    Được lienhoa8503 sửa chữa / chuyển vào 17:20 ngày 26/06/2008
  8. nsxThuyDuong

nsxThuyDuong Thành viên mới

Ừm... Đúng là yêu và cưới là hai khái niệm không giống nhau. Khi yêu nhau, cái tình là số 1, là riêng, là duy nhất! Khi cưới nhau, đôi khi cái nghĩa còn nặng hơn cái tình.
  9. tungds

tungds Thành viên quen thuộc

Tốt nhất là cứ yêu tẹt đê, nhiều kinh nghiệm và trưởng thành . Đến lúc cần "xác định" thì sẽ biết phải làm thế nào
  10. neko1602

neko1602 Thành viên mới

Khỉ thế, tớ muốn lấy chồng rồi