1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cò? phà?i yĂ?u và? cưới là? 2 vĂ?́n ?'Ă??? khà?c h?f??n nhau ko

Chủ đề trong 'Tình bạn - Tình yêu' bởi zazuzi, 19/06/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. rhododen

rhododen Thành viên mới

Yêu là ngày hội, hôn nhân là ngày thường....
    Khác nhau thế cơ mà
  2. vbt118

vbt118 Thành viên mới

tranh thủ yêu cưới chỉ một vài lần thui chứ yêu có thể nhìu mà yêu cũng tốt đem lại nhiều cái đẹp
  3. SmallB0y

SmallB0y Thành viên mới

cứ yêu thoải mái đê anh em ạh mình là con zai mất j` đâu.nhưng cũng vừa fải thôi
  4. hpcaro

hpcaro Thành viên mới

Mình không rõ về cái vấn đề này lắm. Nhưng mình nghĩ, nếu yêu mà ko thể lấy nhau, TY có thể phai nhạt hay khi yêu người khác rồi mới nhận ra yêu ng cũ nhất.
    Nhưng mình nhận thấy, hp nhất là tìmđược ng mà thực sự yêu mình và mình cũng thực sự yêu.Vì chỉ có thế thì ng ta mới có thể vượt qua mọi khó khăn. Cuộc sống có rất nhiều khó khăn và cám dỗ, thực sự rất nhiều, con ng phải tỉnh táo, và có một tình yêu thực sự,có một gia đình hp và sự tin tưởng vào CS mình tin sẽ vượt qua mọi việc.
    Mình thực sự mong muốn tìmđược 1 ng như vậy.
    Không hcỉ có TY ng đó thật tốt, vì kết hợp 2 điều đó thì mới có một cuộc hôn nhân mỹ mãn được.
    Nhưng điều đó ko dễ vì có thể ng mình yêu nhất thì ko yêu mình nhất, hay ng yêu mình nhất thì m ko yêu. Có nhiều điều không thể như ý muốn của mình. Và ng tìm được hp có phải là xác suất thấp không vậy.
    Thực sự mình thấy kiểu yêu hơi hơi, hay có thể chỉ là chút tình cảm mến mà cưới như một số trường hợp thì thật là ko mún chút nào, mình ko mún có một cuộc hôn nhân như vậy. Cảm thấy hợp rồi cưới, cảm giác có gì đó thật vô vị thế nào ấy.
    Nếu được lấy ng mình yêu, và ng đó thực sự yêu mình( hai ng rất yêu nhau và mong muốn có một gia đình hạnh phúc ấy) là điềumay mắn và hạnh phúc nhất trong cuộc đời. Như vậy họ sẽ có thể cùng nhau vun đắp hạnh phúc
  5. ohyeah84

ohyeah84 Thành viên quen thuộc

Em cũng hỏi câu này?
    Hình như khi chưa yêu ng ta chả lo lắng sợ hãi điều ji hay sao ý_ khi yêu vào mới biết mình sợ ... nhiều thứ quá!
  6. chomchom86

chomchom86 Thành viên mới

Mình đồng ý khi cho rằng yêu và cưới là 2 vấn đề khác nhau. Không nên khi yêu 1 người nào đó và nghĩ ngay là sẽ cưới anh ta cả
  7. xautraithisao

xautraithisao Thành viên quen thuộc

giống nhau đấy chứ ! đăng ký kết hôn rồi .. chuẩn bị cho đám cưới .. quá trình đấy vẫn còn thấy long lanh lắm . Túm lại cứ phải nhìn đời toàn màu hồng thì cái rì cũng ok tất.
  8. khongminhol

khongminhol Thành viên mới

Cưới là cách nhanh nhất để hết yêu. Sự thật 95%. 5% còn lại là kỳ tích. Phũ phàng nhưng trung thực!
  9. ruoi_trau_th

ruoi_trau_th Thành viên mới

Đọc cả topic thấy đồng ý với mỗi quan điểm của hpcaro. Có cảm giác như các bạn bây giờ hơi xa xỉ với khái niệm tình yêu, đôi khi chỉ vì một vài điểm, thấy hay hay, hay vì một cái j đó cũng có thể đi đến tình yêu. Mình thấy cái đó mới chỉ là cần, nhưng chưa đủ. Cái đích cuối cùng của tình yêu vẫn là hôn nhân. Tất nhiên có những hoàn cảnh khách quan khiến những tình yêu đang có đủ những yếu tố để tiến tới hôn nhân nhưng ko thành. Đó chỉ là những trường hợp đặc biệt. Hãy xem xét lại khi chuẩn bị yêu!
  10. cupid_in_love

cupid_in_love Thành viên quen thuộc

Đương nhiên la? khác nhau rô?i , yêu va? ti?m hiê?u .... hợp mới lấy !