1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

có phải càng đi Phượt nhiều càng thấy chán Phượt ?

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi thang2404, 08/11/2009.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. cuonglhvt

cuonglhvt Thành viên mới Đang bị khóa

Cái gì mà nhặng xị lên thía???
    Tớ thấy ngay cái quan điểm "phượt là phải... như thế này thế nọ" (có tâm hồn nghệ sĩ chẳng hạn) là đã hãi lắm rồi. Cái này tớ chẳng áp đặt quan điểm cho cậu hay mọi người. Nhưng tớ thấy thế thì nói thế thôi. Mỗi người đều có quyền bày tỏ quan điểm của mình mà lị.
    Phượt hay không phượt gì thì cứ sống và... chiến đấu theo sở thích của mình là OK (tớ nghĩ thế). Mỗi người một kiểu. Người thích chỉn chu sạch sẽ thì hãy sống sạch sẽ, còn người thích bụi bặm thì cứ sống bụi bặm. Chứ thấy người ta bụi bặm mình cũng bắt chước bụi bặm theo (như cái bạn phê phán) hoặc đứng ngưỡng mộ những người "bụi bặm thật" rồi phê phán những người "bụi bặm giả vờ" (như bạn phê phán) đều là đang làm phức tạp hóa vấn đề lên mà thôi.
    Tớ thấy cái topic này đặt câu hỏi đã chuối rồi. "PHượt" là sở thích (nó chả thanh cao nghệ sĩ cũng chả thấp hèn), không thích nữa thì thôi. Ai bắt phượt mà bảo là chán.
  2. Uizoi

Uizoi Thành viên quen thuộc

Năm ngoái em đi cày được tròm trèm 100 triệu , định du lịch ,mua con xe tái gái . nhưng ông bà già sửa nhà hết 200 , em đưa nguyên cả 100 đấy . thế là trưởng thành rồi nhỉ . giờ du lịch ko được đi , vẫn đi cái xe ghẻ
  3. caubebanchuoi

caubebanchuoi Thành viên mới

Em không dám! Mời bác!
  4. canton03

canton03 Thành viên mới

Quan trọng là mình cảm thấy chán là nó chán, cần gì phải hỏi ai. Cùng một cô gái đó có người thích có người không, đâu phải tại cô gái. Thế nên Phượt cũng vậy, có người thích có người không, đâu phải tại Phượt.
  5. linhkhue

linhkhue Thành viên mới Đang bị khóa

Năm ngoái em đi cày được tròm trèm 100 triệu , định du lịch ,mua con xe tái gái . nhưng ông bà già sửa nhà hết 200 , em đưa nguyên cả 100 đấy . thế là trưởng thành rồi nhỉ . giờ du lịch ko được đi , vẫn đi cái xe ghẻ
    [/quote]
    Chú trưởng thành hay chưa thì về nghe bố mẹ mừng chứ sao .
    Không những lo được cho bản thân mình mà còn lo được cho bố mẹ là nhất chú rồi
    Nhà hàng xóm có thằng con zai chỉ giỏi đi Phượt , bố mẹ chú sang khoe ..con trai mình họ chẳng chết thèm vì tủi thân ý chứ nhỉ ?
    Nói tóm lại là chị thích kiểu du lịch cả gia đình hơn là Phượt 1 mình buồn thối ruột , sướng tự mình biết sướng rồi lại lên mạng chia sẻ cảm nhận tự mình sướng với mình ..ảo lắm
    Nếu lo đủ tiền thì không đi ĐNA bao bố mẹ một tour Việt Nam Huế - Đà nằng - Hội An hoặc Thẩm Quyến - Bắc Kinh - TQ
    Có mà về các cụ khoe khắp xóm ý chứ nhỉ
    Còn Phượt á , càng về sau này chú đi du lịch chất lượng càng được mở rộng và nâng cao hơn ..sướng hơn bây giờ nhiều :D lại rẻ hơn nữa ý chứ
  6. apollo123

apollo123 Thành viên rất tích cực

linhkhue, em nói , em cười . Kiếp này không có hai người (điên) như em!
    Phải chửi bao lần nữa em mới hết cái kiểu chụp mũ tư tưởng người khác này đi nhỉ? Cái đó là quan điểm cá nhân với lại em đừng có mà đánh đồng như vậy. Sướng thì đi, chả sướng thì thôi. Như em vậy sướng thằng nào thì cho nó chén, không sướng thì "ốp la" vào mặt chúng nó vậy!
    Anh có ông bạn trong hội Vespa năm nay gần 50 rồi, cái "máu" phiêu lưu trong người bác ấy chưa bao giờ ngừng chảy. Trước mỗi lần đi "xiên Vịt" (cả thảy 6 lần, mỗi lần mất khoảng 15-20 ngày) bằng Vespa, bác ấy đều lo lắng chu tất cho nhà cửa, vợ con rồi mới đi. Nhà bác ấy làm hàng hóa nên bác ấy lấy trước cho đủ số lượng trong khoảng time đó rồi lên đường mà không phải áy náy lăn tăn gì cả. Thế có phải trông giống bọn vô gia cư, giống bọn không có ai yêu...blah..blah...gì đócủa em không nhỉ hỡi em LK?
  7. thang2404

thang2404 Thành viên rất tích cực

bác apollo nói chuận....bạn linhkue cứ thik đi chụp mũ và suy nghĩ hộ người khác là thế nào nhở...mỗi người 1 bộ não để suy nghĩ rùi cơ mà cứ thik dậy khôn người ta thế nhỉ.
  8. onamiowada

onamiowada Thành viên rất tích cực

Nếu bản thân bạn là người hay đi du lịch bụi, thì có lẽ sẽ đủ hiểu biết để không cần vào đọc Topic này. Tuy nhiên, tham gia đọc và post bài trong topic này có nhiều bạn không hiểu hoặc ít hiểu về cộng đồng du lịch bụi. Vì thế cho nên mới có nhiều ý kiến thiếu thiện ý với dân du lịch bụi.
    Từ khi cái TTVNOL này còn chưa ra đời, và tất nhiên là cả từ trước khi cái từ "Phượt" ra đời, tôi và những người bạn tri kỷ của tôi vẫn thường nghe tiếng còi tàu vẳng lại từ ga Hàng Cỏ trong đêm khuya thanh vắng, mà mơ về những miền đất còn chưa một lần được khám phá. Tất nhiên là tôi chả dại mà vỗ ngực tự xưng mình là "cây đa cây đề" gì trong đám giang hồ lãng tử. Càng không dám có họ hàng dây mơ rễ má với khái niệm "Phượt gia". Nhưng tôi đủ tự tin để giúp những bạn còn chưa hiểu về cộng đồng này. Có hiểu, mới có chuyện thông cảm. Chưa dám nói đến chuyện truyền cho các bạn niềm hứng thú với những chuyến du lịch bụi.
    Chuyện thì nhiều lắm. Nhưng xin có 2 ý kiến nhỏ về chuyện Phịch khi Phượt, và chuyện những người du lịch bụi có phải là những người vô trách nhiệm với gia đình và cộng đồng hay không.

Nói chung dân giang hồ lãng tử xưa nay đều có tí máu trăng hoa. Từ cụ Nguyễn Công Trứ với hứng thú với cây đàn con hát, đến những bậc thầy "thơ mới'' cũng không ít người bẹp tai mà nghe hát thâu đêm suốt sáng trên phố Khâm Thiên. Chuyện con rơi con vãi trên đường ngao du là có thật, dù không phải ai cũng vậy. Có bạn nào chê bai thì cũng đành xin thanh minh bằng cái câu quen thuộc: "Làm trai năm thê bảy thiếp, gái chính chuyên chỉ có 1 chồng". Mà......, nếu không đa tình như thế, thì thử hỏi làm sao tứ thập, ngũ thập rồi mà còn nhả ra được những áng thơ tình khiến cho các bạn trẻ mười tám đôi mươi phải nghiêng mình ngưỡng mộ. Âu cũng là cái duyên nghiệp, số kiếp của kẻ giang hồ lãng tử.
    Tuy nhiên, gần đây, đi theo phong trào dung tục hóa nghệ thuật, dung tục hóa cái sự đa tình lãng tử, chúng ta có thể đọc thấy những "áng văn bất hủ" về cái bao cao su, về những chuyện ăn chơi vượt quá những chuẩn mực đạo đức tối thiểu trên đường Phượt. Lấy ví dụ như những bài viết của anh Dzoãn Dzũngz trong Blog của anh.
    Giới trẻ biết đến những người như anh Dzoãn Dzũng, nhiều hơn là biết tới những giang hồ lãng tử mà chính anh Dzoãn Dzũng cũng phải "kính nhi viễn chi". Và điều đó khiến cho 1 bộ phận thanh niên coi cộng đồng du lịch bụi bao gồm ( và chỉ bao gồm) những người như anh Dzoãn Dzũng.
    Đó chính là gốc rễ của những cái nhìn phiến diện và tiêu cực của công chúng về cộng đồng du lịch bụi.
    Nói đi, cũng phải nói lại. Tính anh Dzoãn Dzũng hay đùa tếu. Như chính anh từng tự nhận trong 1 bài viết của mình. Có nhiều chuyện anh ấy kể là những câu chuyện 1 phần thực, 9 phần hư cấu nhằm mục đích mua vui mà thôi. Bản thân anh ấy chưa chắc đã ăn đứt được một kẻ vô danh tiểu tốt như tôi khi ca bài "sơn nữ ca" đâu.
    Linhkhuê có lần đã nói: những người du lịch bụi là những người vô trách nhiệm với gia đình. Nhưng bản thân anh Dzoãn Dzũng là 1 ví dụ: Chơi rất ác, nhưng anh cũng rất chiều con gái, khéo nịnh vợ, và là một chủ doanh nghiệp có tài quản lý.
    Chuyện thì còn nhiều, nhưng...bài viết dài quá rồi..... Bạn nào chưa hiểu về cộng đồng du lịch bụi thì cứ tìm đọc thêm, tăng cường trà đá quán cóc và bia hơi vỉa hè thì sẽ biết thêm nhiều chuyện khá thú vị về cộng đồng này.
  9. fifillehn

fifillehn Thành viên mới

bác linhkhuê nổi bên này và bên phượt quá nhỉ?, quan điểm của mỗi người khác nhau mà bác ?
  10. tears.in.heaven

tears.in.heaven Thành viên quen thuộc

xin vote 1 sao cho chị Linh Khuê - đúng là trên thế gian này, ko tìm đâu ra người thứ 2 như chị ..bái phục
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa