1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

có phải càng đi Phượt nhiều càng thấy chán Phượt ?

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi thang2404, 08/11/2009.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. maybeU

maybeU Thành viên mới Đang bị khóa

Bạn Linhkhue quả là một nữ nhi anh hùng, vô cùng cá tính và lập trường rất là kiên định! Chắc chắn bạn mà đi làm chiến sĩ cách mạng thì đại nghiệp ắt thành công. Quân địch hèn hạ bắt được bạn, có tra tấn, hành hạ đến mấy thì đoán cũng chỉ có nước khóc trước Linhkhue bất khuất thôi!
    Thật vô cùng thán phục!
    Nhưng bạn Linhkhue nấu ăn giỏi nên chắc cũng hiểu rõ một nguyên tắc cơ bản: món ăn mình thấy là ngon, vừa miệng mình chưa chắc đã phù hợp với mọi người. Mọi người không ăn giống mình chưa chắc đã là bọn phàm phu tục tử, còn mình thì thanh cao hơn họ đâu nhé! Cả thế giới đều biết người Ấn Độ có tục ăn bốc, nhưng không vì thế mà họ thiếu khoẻ mạnh và trở nên rừng rú, dã man hơn người VN mình, LK nhỉ?
    P/s: LK về bên Tâm sự viết NK bằng món ăn tiếp đi. Vắng bạn, mình tụt mất hứng thú vào đó đọc bài, TS cũng buồn hẳn đấy.
  2. oisoioi

oisoioi Thành viên mới

Bắt giò LK nhá, "trán" chứ không phải "chán"
    @: Tùy quan điểm mỗi người. Người thích đi du lịch cũng không chắc là đã thích đi lang bạt kỳ hồ (tớ chả hiểu "phượt" là gì nên tớ nói thế).
    Mà Phượt là cái gì thế? Có gì tự hào khi xưng danh là "phượt gia" không?
  3. thang2404

thang2404 Thành viên rất tích cực

4. linhkhue

linhkhue Thành viên mới Đang bị khóa

Thế với những mối quan hệ đó quen biết trên đường Phượt có bền vững không vậy ?

Bạn ngoài đời đâu rồi mà phải đi với bạn mạng ?
    Suốt từ những năm học cấp 1- cấp 2 đến đại học rồi đi làm có bao nhiêu mối quan hệ rồi đồng nghiệp sao không rủ họ đi và đi cùng với những người bạn đó nhỉ
    Nói cho các ấy biết rằng mỗi địa danh các ấy đến chẳng ai hoan nghênh dân Phượt cả đâu , các bà bán hàng là chẳng buồn chào mời , đuổi khéo ngay thôi, cứ đi ra các phố Hàng nghe mấy bà bán hàng chửi Tây balo thì biết . ..đi rồi họ còn đốt vía đó .
    Vì sao vì dân bụi , tủm mủn khi đi du lịch lắm , mặc cả và lọc lõi khiếp.
  5. thang2404

thang2404 Thành viên rất tích cực

--- Thế với những mối quan hệ đó quen biết trên đường Phượt có bền vững không vậy ?
    +++ mối quan hệ này là của từng người..có mối quan hệ cực bền chặt có thể coi như anh em.có mối quan hệ xã giao..cái này tuỳ vào trình và mong muốn của mỗi người.
    ------Bạn ngoài đời đâu rồi mà phải đi với bạn mạng ?
    Suốt từ những năm học cấp 1- cấp 2 đến đại học rồi đi làm có bao nhiêu mối quan hệ rồi đồng nghiệp sao không rủ họ đi và đi cùng với những người bạn đó nhỉ [/b]
    ++++ mỗi người có sở thik khác nhau..bạn bè cũng có người thik đi,người không.không phải rủ lần nào họ cũng đi được....mỗi lần đi với 1 vài người mới thêm bạn thêm bè...hành trình,cuộc chơi nó cũng mới hơn.
    ----Nói cho các ấy biết rằng mỗi địa danh các ấy đến chẳng ai hoan nghênh dân Phượt cả đâu
    ++++ cái này thì nói thẳng là bà chị *** biết j....không hoan nghênh sao lại có thể xin ngủ nhờ nhà dân được ( cái này vì kh phải kh có tiền nhé,mà vì họ thik thế )
    ---- các bà bán hàng là chẳng buồn chào mời , đuổi khéo ngay thôi, cứ đi ra các phố Hàng nghe mấy bà bán hàng chửi Tây balo thì biết . ..đi rồi họ còn đốt vía đó .
    +++ chắc có những loại khách như bà chị thì đến thằng em là chủ hàng cũng làm như vậy...tất cả các chuyến đi gần như đã được lên lịch và đặt trước.
    ------Vì sao vì dân bụi , tủm mủn khi đi du lịch lắm , mặc cả và lọc lõi khiếp.
    +++ phát ngôn cẩn thận kẻo lại vỡ A LÔ.
  6. linhkhue

linhkhue Thành viên mới Đang bị khóa

Thế nào thì Phượt cho dù có lọ mọ cũng chỉ là "cưỡi ngựa xem hoa" thôi mà mình .
    Về kể chuyện thì đúng là như thầy bói mù xem voi , ông sờ được cái đuôi, ông sờ được cái tai ..mỗi ông kể một chuyện khác nhau , rồi có khi các ông lại ngồi cãi nhau
    Mỗi địa danh đến mỗi người sẽ có một sự cảm nhận khác biệt .
    Thực tế muốn đi Phượt , trước mỗi chuyến đi phải tìm hiểu học hỏi về văn hoá - lịch sử ở địa danh mình đến trước .
    Rồi đến đó Phượt mới có ý nghĩa thực sự .
    Chứ cứ như thanh niên mình vác balo và tiền dắt túi tìm hiểu mấy cái nhà nghỉ và quán ăn thì ...Phượt vô tác dụng càng đi về càng chán vì có học hỏi thêm được cái gì đâu ?

Phượt gia đúng nghĩa kiến thức và sự tự tìm hiểu của họ rất rộng anh ạ
    .
    Nhưng cũng hiếm Phượt gia thực sự lắm , thông thường những người đó đi là có mục đích không đi chơi .
    Ví dụ như bác Net , bác này tìm hiểu viết bài khá kỹ kiến thức rất rộng nhưng Bác này nhớ đâu là học quản lý kinh tế toàn cầu mà /
    Nên vấn đề Bác ý đi Phượt khắp thế giới chắc là ngoài sở thích cũng có mục đích cả thôi
    Thằng cháu zai em nó Phượt Đông Nam Á nó cũng có trên diễn đàn Phượt , vì nó em sang đó lâu rồi .
    Nhưng lý do nó Phượt ĐNÁ vì tập đoàn của nó làm có chân rết ở đó , nó đi là phụ tìm hiểu là chính
    Em lại chính là người ở nhà duy nhất và đầu tiên ủng hộ nó đi đến tận nơi để xem xét theo kiểu Phượt
  7. Guest04

Guest04 Thành viên mới Đang bị khóa

Đọc hết 10 trang thấy cãi nhau rôm rả nhỉ, đúng là thảo luận chết có khác
  8. XLibra

XLibra Thành viên mới

E càng đi thì càng ham muốn . Cũng có thể tại e chưa "đi hết được những giấc mơ" của mình
    Dù sao thì cũng chúc a chủ topic tìm được nhìu niềm vui mới. Cứ tìm thấy niềm vui dù là trên đường phượt hay ở đâu đi chăng nữa thì cuộc sống cũng đủ ý nghĩa rùi
  9. oosiin

oosiin Thành viên mới

lang thang vô đây,đọc mấy cái bài của Link Khuê.Ịt mịe.Nghe chỉ muốn ị vào mặt.Bố cụ.!
    Bọn tao,như bạn gì nói rồi,có đầy đủ thành phần trong xã hội.Có nhiều người,cái loại nhà mày chắc bán cả nhà đi ko mua nổi đôi giầy họ đi,mày nói ai bủn xỉn.?Họ đi,họ bỏ cả triệu bạc để ủng hộ người nghèo,bỏ cả chục triệu để mua tranh ủng hộ đồng bào lũ lụt ở vùng họ đi qua,bọn tao còn có quỹ nuôi 1 em gái nhỏ.Bọn tao đi thế mày nói xấu hay tốt.?
    ăn nói cho cẩn thận,kẻo có ngày vỡ mồm.Tao thấy mày đi đâu cũng bị ghét bỏ vì cái tội thích chụp mũ,áp đặt cái suy nghĩ của mày,bỏ cái thói suy bụng mày ra bụng người khác đi nhé.
    Tao ko phải là 1 người thích dùng những từ ngữ nặng nề,nhưng với mày là 1 ngoại lệ đấy
  10. JinTonic

JinTonic Thành viên mới

F69 giờ kiêm Thảo Luận, ha ha ...
    @ zorzo: Đọc đến đoạn cuối thì tôi cười khẩy vào cái hài hước cố tỏ ra văn vẻ của cậu. LK sinh năm 77 or 78, không xấu nhưng dừ rồi , đã một lần lập gia đình (tôi không biết số lượng baby). Từ sau khi chia tay chồng thì một mình tự lập lo lấy cuộc sống của mình (dù nhà bố mẹ LK không nghèo). Chắn chắn là trong mắt LK cái hội cứ suốt ngày Phượt thì cũng giống như cái hội suốt ngày Phịch.
    @ LK: thang2404 với oosiin đang dọa đánh vỡ mồm cô em đấy cứ chiến tiếp xem chúng nó làm gì, đập bàn phím à cùng lắm là show hết tinh hoa chửi bới học được từ hơn 60 tỉnh thành là hết. Rốt cuộc thì thằng nào Phịch Phượt vẫn Phịch Phượt, ai ghét thì càng có lý do để ghét, những người còn lại được mua vui một vài trống canh
    Nghe giang hồ đồn thổi cách đây 2 tuần bên box Du Lịch có bạo loạn, không biết là vụ gì, giờ lại lôi nhau sang đây.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa