1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

có phải càng đi Phượt nhiều càng thấy chán Phượt ?

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi thang2404, 08/11/2009.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Alo_TongDaiDay

Alo_TongDaiDay Thành viên rất tích cực

@thang :chú đi được vài điểm đã vỗ ngực nhận là phượt gia rùi ... anh sợ chú
    mà đây là cái box hỏi đáp chú mở cai topic này ở đây làm gì ... phản cảm quá , chú đừng làm anh em hiểu sai về box "du lịch "
    @lk : cuộc sống ai cũng phải mưu sinh , ai cũng phải lo toan cho gia định ... ai chả có căng thảng , mà mỗi người có 1 cách giải toả khác nhau ,bạn thích xem phim , người khác thích đi chơi , hay tôi thích uống cafe ... cái đó là sở thích và sự chọn lựa của mỗi người , nhóm người . tất nhiên sống trong những cộng đồng đó ko phải ai cũng như ai vì thế chả có gì ngạc nhiên khi thấy có người đi phượt để phịch , cafe phịch , xem phim .... ,tôi không phủ nhận bạn nói sai nhưng bạn không lên áp đặt 1 số nhỏ vào cả 1 cộng đồng hay mang cái cảm tính cá nhân để áp đặt vào tất cả như thế ...
  2. thang2404

thang2404 Thành viên rất tích cực

3. linhkhue

linhkhue Thành viên mới Đang bị khóa

Khổ tớ có lên án Phượt đâu , thậm chí tớ rất hâm mộ những Phượt gia thực sự , họ hiểu biết rộng sự hiểu biết của họ không chỉ nằm trong sách vở mà còn trong thực tế những chuyến đi trải nghiệm của họ .
    Nếu họ có chút quyền chức hay kinh tế thì họ đúng là rất có ích cho sự phát triển của xã hội , họ khác gì đi vi hành thời xưa đâu nhỉ ?
    Có những người đi du lịch Phượt các nước về như một lần thám hiểm tình hình , nhằm đưa hướng xuất khẩu hoặc mang được cái hay cái lạ về Việt Nam kinh doanh hoặc ghi nhận học tập
    Nhưng e là những Phượt gia thực sự như thế đếm trên đầu ngón tay mà thôi .
    Còn Phượt nếu được coi là giải trí , cũng mong Phượt nên là sự giải trí lành mạnh giúp chúng ta học hỏi nhiều hơn ít ra là về mặt địa lý - văn hoá - lịch sử .
    Hihi hai Bác nào doạ làm mất hàm tiền đạo của em
    em chỉ cười thôi và nghĩ các Bác may đấy
    Các Bác Phượt nhiều ...phịch ác ..mà vẫn giữ cái tính cao độ bảo vệ quan điểm của mình như thế .
    Thử hỏi trong những chuyến Phượt của mình , đơn thân độc mã đến một mảnh đất lạ ..các Bác còn được sự oai hùng đó không ?
    Chỉ e đến đó mà thể hiện cái Tôi đầy bản lĩnh ra thì không còn đường về quê mẹ thôi .
    Đi nhiều , tiếp xúc nhiều , va chạm đủ hạng người làm quen với các môi trường sống khác nhau các Bác phải mền hơn chứ nhỉ ?
    Sao các Bác cương thế

Đứa chẳng đi đâu như em nên mới Bướng vậy thôi , chứ em mà đi nhiều áh , em lách tốt cực chẳng mất lòng ai ngoài đời bao giờ
  4. thang2404

thang2404 Thành viên rất tích cực

@.linhkhue.cái trên để VCCI nó làm.
    chữ kí treo đầu dê bán thịt chó nhá.
    @.all.khoá topic với lí do LẠC ĐỀ nhé.
  5. linhkhue

linhkhue Thành viên mới Đang bị khóa

6. Rua_buong

Rua_buong Thành viên mới Đang bị khóa

Ý các bẹn chạ hiệu giề bạn Linhkhue cả. Bạn ý muốn chúng ta fải có tài kinh bang tế thế, đã bc chân ra khỏi nhà là fải mang lại lợi ích cho dân tộc, cho nhân dân, cho đất nước. Chúng ta fải như Che, như Fidel, như Mao củ tịt....Hoặc tối thiểu, chúng ta cũng fải như bạn Hitle, có tài diệt chủng. :D. Nói chung, chúng ta fải KHÔNG-ĐƯỢC-THƯ-GIÃN, KHÔNG-ĐƯỢC-MÁI-THOẢI, fải hy sinh. Và, chúng ta fải là những vĩ nhân. :)).
    Nếu thế, em cũng có thể trở thành vĩ nhân. Tại nếu em chăm tập thể hình, VĨ của em sẽ to ra và em sẽ trở thành VĨ-NHÂN
  7. boyeunghe

boyeunghe Thành viên mới

Đúng rồi
    Phái đi nhiều, đọc nhiều sách như bạn ý
    Trí tuệ fải ở tầm bạn ý
    Kinh tế fải thoải mái như bạn ý, không fải lo cho chồng con gì
    Fải tham gia vào nhóm doanh nhân, caravan, fải đi bằng otô, fải làm ra nhiều tiền, lo được cho nhiều người khác, fải sống như đại gia thì con người mới nhớn lên như bạn ý được
    Đấy mới gọi là phượt thịn
    Còn các chú ( a già rùi nhé ) thì chỉ thuộc dạng vớ vẩn thôi
    Thôi, dạng vớ vẩn như anh với các chú đừng vào thêm đây đôi co với bạn ý làm gì
    Cứ cho là bạn ý là vĩ nhân, là người lổi tiếng trên khắp ttvn này, ok?
  8. lucky059

lucky059 Thành viên mới

hic. các bác có thấy f69 đang dần bị thảo luận hóa không. trước có cái topic phong tục ăn uống, rồi bây giờ đến cái này, cãi nhau loạn cào cào châu chấu. mà hu huđã lâu lắm rồi không có quán nước.
    hic. mong f69 được sống đúng với mục đích của nó.
    cho em phát biểu một câu vu vơ thôi nhé: hôm qua sang GDQP xem topic ảnh về Trường Sa thấy cảm động lắm. một phần cũng cảm ơn những người du lịch bụi ( xin phép cho em không gọi là phượt, vì em không hiểu nghĩa nên em không muốn dùng) đã lưu giữ lại được những khoảnh khắc, hình ảnh của Tổ Quốc thân yêu. hi hi. em vốn yêu nước mà.
  9. apollo123

apollo123 Thành viên rất tích cực

Anh đang bị ngạt cái mũi mà cũng đêk ngửi mổi cái mùi thối từ mồm em LK phả ra! Thúi quá...thúi quá!!!
  10. lucky059

lucky059 Thành viên mới

khiếp các bác này. em nói thật, các bác toàn chửi chị LK bằng đủ các ngôn từ thôi. trong khi comment của chị ấy có thấy câu nào chửi lại đâu. một là các bác lờ đi, hai là phân tích cho người ta hiểu. đằng này...
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa