1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

có phải càng đi Phượt nhiều càng thấy chán Phượt ?

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi thang2404, 08/11/2009.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. songngu77

songngu77 Thành viên rất tích cực

Chú đi như thế thì đến anh cũng thấy ngán nữa là
    Chú cứ thử chuyên tâm học hành, không đi đâu cả
    kiên quyết đến tận tháng 4 năm sau mới lên Khâu Vai với anh xem cảm xúc nó có tràn ra ko
    He he
  2. vietdoanhl

vietdoanhl Thành viên mới Đang bị khóa

mỗi người 1 lí do, tuy nhiên có nhiều bác đi phượt để.... chống ế.... trên đường phượt tự dưng may mắn rinh được 1 em về
    Được vietdoanhl sửa chữa / chuyển vào 19:45 ngày 08/11/2009
  3. thang2404

thang2404 Thành viên rất tích cực

@.fì fì.còn mỗi 2 cực lúc nào làm nốt.
    @.lula.yes man...nếu có thể thì hẹn offline box tâm sự tháng sau nhá.
    @.namcao9x.chắc là bạn đúng...nhưng cái này nó không chán đc...nó do cảm xúc chi phối..mình đang nhờ các bạn giải thik hộ.
    @.linhkhuê.phượt để biết đây biết đó..tìm hiểu phong tục tập quán các nơi mình đến.để biết đời sống của dân ở các nơi mình đến.
    ----
    Tớ thấy toàn anh zai thất tình chẳng yêu ai, hoặc chẳng có ai yêu mới đi Phượt đấy .
    + : cái này bạn sai rồi nhé..đầy anh có người yêu đi phượt còn đem cả người yêu theo ý chứ.cũng đầy người có vợ rồi vẫn đi nhiều như thường kể cả để con ở nhà cho bà ngoại trông.
    @.bác Rắn.cái yêu cầu bác đặt ra cho em khó quá,chắc em không thực hiện được...vẫn hẹn bác cái Khâu Vai cùng mẹ con nhà Nghé.
  4. ElLula

ElLula Thành viên mới

Khỉ gió,lại có người nhìn sai lệch vấn đề này... Đừng có mà suy diễn,bày đặt lung tung,ra vẻ là người hiểu biết nhé...Nói như đúng rồi...Miẹ,chúng tôi,có người yêu,có vợ,có con,dân tri thức có,kinh doanh có,nhà cửa có,địa vị có,nghèo cũng có,,,nhưng ko phải như bà nói đâu,chúng tôi đi vì cái gì thì bà biết thế ó nào được mà ngồi đấy nói.???...Gia đình chúng tôi ko kêu ca gì thì thôi,bà lại biết nhiều nhỉ.? Bực mình
  5. onamiowada

onamiowada Thành viên rất tích cực

Vì sao à?
    Hoặc vì do bạn chưa hiểu thế nào là Phượt.
    Hoặc là con người bạn không thích hợp với Phượt.
    Phượt là Du lịch bụi, là "đi và trải nghiệm", "đi và cảm". Đi thì sẽ hiểu đời. Thế bạn đã tự cho là bạn hiểu hết cuộc đời này rồi hay sao mà chán Phượt
    Nhiều người thấy cái chữ Phượt nó hay hay thì cũng đi theo phong trào, mà không có sự chiêm nghiệm, thiếu quan sát, và nông cạn trong cảm xúc. Hệ quả tất yếu là sẽ chán Du lịch bụi. Chỉ những người nào dần dần hiểu thì sẽ càng đi càng hứng thú. Âu cũng là 1 cách tự thanh lọc của tự nhiên.
    @Linhkhue: Có lẽ Linh khuê chưa tiếp xúc với những tinh hoa của giới Phượt gia, mà chỉ tiếp xúc toàn với những cặn bã. Thế nên suy nghĩ có phần phiến diện. Phượt gia bao giờ cũng đặt nghĩa vụ, trách nhiệm với gia đình và xã hội lên trên sở thích cá nhân.
  6. songngu77

songngu77 Thành viên rất tích cực

Khà khà
    ElLula không cần bức xúc bạn linhkhue thế, vì có thể bạn ý chưa hiểu hết hoặc chưa đi nhiều
    Mình thì mình thấy bạn ý chỉ có nửa câu đúng thôi :
    Đến với Phượt hình như ai cũng có một tâm trạng ....
  7. maybeU

maybeU Thành viên mới Đang bị khóa

Sao bạn lại nói những "anh zai thất tình chẳng yêu ai, hoặc chẳng có ai yêu" đi phượt là cặn bã?
    Mình thì nghĩ nếu đi Phượt mà có tâm trạng thì chuyến đi Phượt đó lại càng có ý nghĩa.
  8. thang2404

thang2404 Thành viên rất tích cực

-_Phượt là Du lịch bụi, là "đi và trải nghiệm", "đi và cảm".
    + cái này của bác luôn đúng.
    - thế bạn đã tự cho là bạn hiểu hết cuộc đời này rồi hay sao mà chán Phượt
    + cái này em nghĩ trên đời này chẳng thằng nào dám vỗ ngực và nói câu này ....có chăng chỉ vài thằng ở trâu quỳ mới chốn trại.
    -Hoặc là con người bạn không thích hợp với Phượt.
    + cái này bác chưa tiếp xúc với em nên chưa đánh já được..hẹn bác trên 1 cung nào đó.
    - em vẫn đi và sẽ đi nhiều là đằng khác.ở đây em muốn nói đến cường độ các chuyến đi nó có ảnh hưởng đến sự hứng thú của mình hay không thoai.? chứ bác bảo chán thì ai dính vào rồi thì chắc là không chán được...
  9. ElLula

ElLula Thành viên mới

cất ngay cái Title đi nhá bác...Dám giật từ " chuyên độc hành" với thằng em àh.???
    Lần nào cũng thấy bác có ôm còn gì nữa.? :-< Bốc phét
  10. kissme

kissme Thành viên rất tích cực

Người ta cứ thích phải dùng một mỹ từ đặc biệt nào đó cho các sở thích hay sự vật, du lịch thì cứ nói du lịch, bụi thì cứ nói bụi, phượt mới chả phẹt . Cái gì cũng phải nâng tầm lên tới mức lối sống mới cả triết lý, phát mệt; đi và cảm nhận, hiểu cuộc đời, hiểu bản thân, bô lô ba la...
    Cứ làm giề bạn thích, làm sao cứ phải gò bó vào những thứ mà nhiều người coi đó là... không gò bó :D
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa