1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

có phải càng đi Phượt nhiều càng thấy chán Phượt ?

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi thang2404, 08/11/2009.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. linhkhue

linhkhue Thành viên mới Đang bị khóa

Ừh chắc tớ va chạm ít thật và cũng chẳng hiểu được cách sống hay Phượt ở mình đọc về Phượt gia tớ thấy có hai người có vẻ nổi tiếng lắm báo chí viết mà .
    1 chú là hình tượng Bác Dzoãn Dũng đưa vào cuốn Me Tây , thấy mô tả chú ý khiếp lắm , trên xe oto tìm chỗ nào cũng thấy BCS blue chip ..phục ..không phục Bác ý đâu nhé , phục gái của Bác ý , toàn dân chuyên nghiệp hay sao ý mà không gian nhỏ hẹp thế ..mà ấy được ấy nhỉ
    2 là một cô gái..thấy cũng Phượt khắp nơi trên thế giới.
    Ban đầu rất khâm phục định học tập cuối cùng đọc đến đoạn vẫn ở nhà cấp 4 và nhà vệ sinh vẫn đi chung với 4 gia đình
    Tớ chịu hẳn ..nói thật là tớ không hiểu dân Phượt .
    Để dành tiền chịu nhịn đi Phượt bây giờ sửa nhà cho nó ra cái chốn đi về ,cho dù không ở nhà cũng sướng bố mẹ mình thì có đáng làm hơn là bỏ tiền đi Phượt không nhỉ ?
    Tớ hiện giờ có hai giải pháp , căn bản cũng đang có tý tâm trạng
    Một là để tớ găm tiền , lo cho bố mẹ , lo cho bản thân mình có góc bình yên ...khi nào thấy tạm ổn tớ sẽ Phượt .
    Hay là các ấy cứ cho tớ ý kiến khác , thích tớ ở nhà chăm chút cho gia đình , nấu ăn chu toàn việc nhà hay thích tớ đi lang thang để tối nay về tớ vắt tay lên trán tớ còn nghĩ ngợi .
    Có khi bỏ hết tiền ra đi Phượt sướng cái thân mình cũng hay nhỉ
  2. vietdoanhl

vietdoanhl Thành viên mới Đang bị khóa

phượt để
    - hiểu thêm về bản thân
    - để mở rộng tầm mắt
    - để khám fá thiên nhiên
    - để biết là mình vẫn yêu đời
    - để biết mình may mắn hơn khối người
    - để biết cuộc sống thật bao la
    - để có những kỷ niệm khó quên
    - để gặp những con người, vùng đất mới
    - để thoát khỏi trần tục
    .......
    ..............
    vô vàn lí do
  3. Rua_buong

Rua_buong Thành viên mới Đang bị khóa

Ối. Bạn Linhkhue trí tuệ, tài cao = ẻm kiến lại vào đây bắn súng vào mặt hồ đang yên ả rồi. Lúc nào, trí tuệ của bạn chả hơn người. Khổ thân. Bạn luôn có khái niệm: "Cả thế giới này đều ngu, có mỗi mình tao khôn" nên bạn hãy sống với nhận thức của bạn đi. Hẹ hẹ
    Ku Lu, ku Fi: Về nhà đi. Sang bên này dễ có ngày bị trẻ con ...ít xanh nó ném đá cho lại chẳng vỡ thủ ấy chứ.
    Báo cáo các bạn, những cao nhân, chính ngạch của những cung đường, không bao giờ tự nhận mình là 1 phượt gia, phượt thủ hay phượt nhân. Nghe mỹ từ đấy nó cao sang quá. Càng chân chính bao nhiêu, họ càng ẩn mình, khiêm tốn bấy nhiêu. Bây giờ, nói chuyện với các đại nhân ấy, bạn nào lỡ mồm nói đến từ Phượt là các bác ý "tắt đèn", im như thóc luôn. Cho nên, tốt nhất, cất cái mỹ từ ấy sâu vào trong túi, thi thoảng lôi ra mà "quay tay" thôi.
    Tạm thế đã. Ném đá tiếp sau
  4. Rua_buong

Hợ hợ. Thế bạn đã bao giờ nghe đến chuyện bạn Thuỷ top có vòng 1 to bằng cái rổ chưa? Bạn ko hiểu tiếng Việt hay cố tình ko hiểu? Với lại, năm lớp 7, bạn đã học phép thậm xưng trong môn tiếng Việt chưa( Bạn sinh năm 1978, bạn vẫn thuộc hệ sách giáo khoa cũ nên ví dụ tớ đưa ra vẫn chuẩn xác chứ như bây giờ các em nó được học từ lớp 5). Với lại, bây giờ, tớ với bạn trêu nhau là ngày mai tớ rủ bạn đi nhà nghỉ, bạn lại nghĩ là thật và tò tò vào nhà nghỉ đợi tớ à? Hố hố. Khộ thân.
  5. ElLula

ElLula Thành viên mới

giống mình... tại vì mình ít đi,mình chả đi nhiều lắm :))
    .....
    Sang bên box Du Lịch chém gió,toàn phải dùng nịck khác,,,bởi vì nick này bị mod Kilotu khoá theo yêu cầu đến tận 18 này cơ...Nản thật,mình yêu cầu khoá đến 10/10 trong box Du Lịch,chả hiểu thế nào bác ýh hạn chế đến tận 18/11...
    .......
    18 lại thấy thằng em nhởn nhơ trong box Du Lịch ném đá thui mà ;))
  6. linhkhue

linhkhue Thành viên mới Đang bị khóa

Vâng nếu gọi là đi và cảm nhận ....ai trên đời mỗi một chuyến đi là sự trưởng thành hơn về nhân cách như Che Guavara sau chuyến đi thời trẻ của ông ấy
    Dù chỉ đọc thôi bạn cũng đã thấy bộc lộ một nhân cách sống một trái tim đầy nhân ái bao dung ,
    Nếu ai đi Phượt cũng được như ông ấy thì Phượt đáng hoan nghênh .
    Và Phượt mà đọc :
    -Thấy các chú đi chơi về còn hỏi nhau đã thử HIV chưa ?
    -Có chú , viết luôn cảm nhận một người da đen nghèo khổ đưa bàn tay về phía và sợ không dám ra vì nghĩ rằng để tin rằng có linh cảm không tốt về người da đen đó ?
    Nhìn thấy một cô gái trên đỉnh núi thấy tay của cô ấy có vết trích cũng suy đoán được ...cô ấy nghiện ...cuối cùng thì hoá ra đó là một loại muỗi ở Peru cắn ..bạn nghĩ cái nhìn ...dẫn đến suy nghĩ đó với Họ Phượt là gì ?
    Tớ toàn nói về các Phượt gia nổi tiếng cả đấy ?

Tớ chưa tìm được một bài viết nào cảm nhận được như Che trước cảnh khổ , cảnh buồn cảnh sống của người nghèo người dân lam lũ qua các tỉnh - thành phố hay trên thế giới naỳ.

Chưa thấy một cảm nhận nào về cách canh tác nuôi trồng, kiếm tiền và ý thức hay ham muốn thay đổi đời sống vất vả của nhân dân lao động ?
    Nếu gọi là kiến thức về văn hoá địa lý trong sách có đầy ai mà chẳng viết được ?
    Vâng đi và cảm nhận hiểu cuộc đời...hiểu bản thân
    Bạn nhớ lấy cho cái câu ...Tu thân - tề gia đi đã bạn nhé
  7. thang2404

thang2404 Thành viên rất tích cực

lula.lúc set title hứng trí thì yêu cầu thui..lúc nào nghĩ đc câu nào hay thì đổi....
    @.linhkhue.cái j cũng có người này người nọ mình không hỏi cụ thể về 1 cá nhân nào đó.chuyện đó mình cũng biết và mình cũng đã nghe kể nhưng mà hiếm lắm..một phần rất rất nhỏ thôi.
    đề nghị 2 bạn linhkhue và rua_buong không đi lạc chủ đề nhé.
    ở đây mình muốn hỏi đến cường độ các chuyến đi nó ảnh hưởng đến cảm xúc và sự cảm nhận của các bạn khi đi nó như thế nào...?
  8. Rua_buong

Eo khiếp! Bạn Linhkhue đang biến cái TTVN nói riên và cái xã hội này nói chung thành 1 "thùng" nhân tài, 1 bể anh hùng. Ối dồi! Thế thì cả thế giới này sẽ thành Che, cả nhân loại này sẽ thành những nhà giải phóng đất nước, giải....thể. Ný nuận cao quá cơ.
    Ối, cái câu mà bạn nói là thử HIV là câu cửa miệng rồi. Như kiểu đã đi công tác Đồ Sơn, các bác hay hỏi nhau: "Chén đc mấy cái rồi", há há. Đã xuống Đồ Sơn là fải "cá nhà táng", đã đi Sơn La fải ôm về "đôi bánh lẻ", thế mới là sự thật à? Hớ hớ.
    Nói chung, đề nghị TTVN nên có 1 lớp học chuyên về tiếng Việt cho lứa tuổi "trẻ con sống lâu". Hẹ hẹ
  9. Rua_buong

Ối, xin lỗi bạn Thắng. Về chủ đề bạn hỏi, tớ nghĩ bạn nên phỏng vấn lão Chồn già. Lão ấy "Đi như trâu, "sâu" như ngựa, bựa như ruồi", lão ý hiểu rõ lắm. Lão ấy cũng là đại diện cho những cao nhân, đại gia box DL sẽ trả lời đc cho bạn. :D
  10. ElLula

ElLula Thành viên mới

Em đồng ýh với bác .! àh,thế bác có biết những Phượt Gia nổi tiếng mà cô ta lói ở trên ko.???em thì chịu :D
    Thôi,ko tranh cãi nữa bác ạh...Tranh cãi với người trên zời thì càng rước thêm bực dọc vào mình thôi...
    Bực thật
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa