1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

có phải càng đi Phượt nhiều càng thấy chán Phượt ?

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi thang2404, 08/11/2009.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. songngu77

songngu77 Thành viên rất tích cực

Bạn linhkhue này theo như một bạn gì ở trên nói là sinh năm 1978
    Thế mà bạn vẫn nói là khi nào tạm ổn mới đi du lịch bụi ( tớ ko muốn nhắc đến chữ P... vì chưa đủ tầm )
    Thế nên bạn có những phát ngôn cao siêu sách vở như trên này là đúng rồi
    Bạn đã đọc hết, nhìn hết những chuyên đi du lịch bụi đầy cảm xúc của các anh chị em bên Box Du lịch trên ttvn này chưa?
    Đã đọc hết những chuyến đi, những cảm nghĩ đầy tình người của các cao thủ trong phuot.com chưa ?
    Ngay chính bán thân bạn đã tu thân tề gia cho ổn được chưa đã nào ?
    @ T : đi nhiều quá cũng chai bớt cảm xúc đó em ah, khi nào thật thèm hãy thử đi thì hiểu, ha ha
  2. ElLula

ElLula Thành viên mới

to Mr Thắng : bác hãy đọc và cảm nhận câu chuyện : MẦM ĐÁ của Trạng Quỳnh nhé...
    ......
    Thôi,lang thang nhiều ở đây,bị dìm hàng thì chết...Em té đây...
  3. caubebanchuoi

caubebanchuoi Thành viên mới

Ăn nhiều mà không tiêu hoá được lại chả chán.
    Phần tớ thì chả cần phải đi đâu cả, ngồi nhà cũng biết hết mọi thứ rồi, có bao nhiêu điều cần phải làm, phải nghĩ. Không có lúc nào rảnh.
    Biết hết rồi thì đi lang thang làm *** gì nữa. Chỉ đi ra ngoài để hít thở khí trời thôi. Đời mình đã có mục đích rồi.
  4. Rua_buong

Rua_buong Thành viên mới Đang bị khóa

Ối! Hôm nay tớ trốn vợ để OL tý. Tranh thủ lúc "nông nhàn", ko fải "cầy bừa" nhiều nên vào đây tiêu khiển tý. Bực làm giề cho chóng già hả chàng L....ục. :)).
    Các cao nhân đấy á? Tớ trẻ con nên không biết được đâu. Bạn vào hỏi mấy lão già của box hay hỏi mấy MOD ý. :D
    Còn Thắng ạ. Chai lọ gì. Tuỳ mỗi cảm nhận của từng người. Như cụ Dugia ý, càng đi càng mấu. Càng đi càng thấy thèm. Đấy, có bị chai lì cảm giác đâu. Nói chung, đi và cảm nhận tốt 1 chút là OK, ko nản bao h đâu
  5. uongnuocsoi

uongnuocsoi Thành viên mới Đang bị khóa

Tao nói thật ,phần lớn cái lũ đi chỗ này ngó một tí chỗ kia nghiêng một tí ,ngắm mấy cây hoa sim hoa mua về vỗ ngực tự cho ta đây từng trải,biết rừng biết núi thì
    Ặc
    hài hước thay
    Thậm chí leo Fan đi chăng nữa ,toàn là lũ gà.
    Đi thế thà ở nhà xem film với ăn bỏng ngô còn tốt hơn ngàn lần.
    Xem thắng cảnh nữa ,phải có thời điểm nó đẹp nhất ,mùa đẹp nhất ,quan sát chỗ nào đẹp nhất ,..chứ thấy phần lớn thời gian thuận tiện nhất thì đi.Chụp vài pô ảnh về vênh vênh cái mặt lên.
    Kòn cái vụ chụp ảnh nữa ,chụp mấy đứa dân tộc cười nhăn răng rồi tự cho đẹp -nhân văn.Sặc ,trăm ảnh ngàn ảnh đều thế.
    Mà thực ra người dân tộc phần lớn khổ bỏ mẹ ,cười trông ngu ngu chứ tốt đẹp gì đâu.Ăn *** có mà ăn ,lại còn cười.Bó tay với cái lũ du lịch này.
    Đi núi mà chẳng hiểu gì về núi cả ,đi núi phải khổ cực chứ sướng thế thì chả trải nghiệm được gì.Chí ít cũng phải đi vào sâu ,bơi qua sông qua suối ,vào tận chỗ bọn buôn gỗ ở ,bọn trồng cây thuốc phiện ,thấy tận mắt cuộc sống người dân tộc (tộc thiệt trên núi cao í )..Đi phải hiểu vùng núi đó có con rắn lớn làm thổ công vùng đó ,sự huyền bí của riêng nóĐi núi mà got chân không bẩn ,đi bằng mũi bàn chân (do núi cao ) ,đi mà có thể chết...........................................................
    Đi thế mới đáng gọi là Phượt.Đừng làm bẩn từ Phượt.
    Mấy anh chị công tử bột ah.
    Ha ha ha
    Một lũ gà
  6. ElLula

ElLula Thành viên mới

Cố nhân.?Bằng hữu.? Miẹ ơi,,,bác là ai.???Sao bác lắm rõ lai lịch của em thế .?
    Chết rồi,,,biết ngay mà,cứ lang thang là dễ bị úp sọt lắm mà...Đại ka cho em ít thông tin,hay gì gì đó để em thử đoán bác là ai.Ko cho là thằng em vác mặt sang box hỏi cả nhà xem bác là ai đó....
    Hôm nào rượu thôi chứ mấy anh em.???
  7. Rua_buong

Haha. bạn Vịt nhựa ơi! Bạn chê chúng tớ là gà, vậy bạn nên lộ cái mặt vịt của bạn ra chứ ai lại dùng nick ảo thế. Nhục lắm cơ.
    Này, nhà bạn ở đáy giếng à? Tớ hay có thói quen đi tiểu vào đáy giếng khô, nơi cư ngụ của 1 vài loài to còi lắm.
  8. onamiowada

onamiowada Thành viên rất tích cực

Ok, không lan man ngoài lề.
    Các chuyến đi liên tục, mà cảm hứng ít ỏi thì cảm xúc và cảm nhận không thẻ phong phú được. Yếu tố then chốt quyết định cảm xúc và cảm nhận của bạn trước tiên không phải là tần suất các chuyến đi, mà là cảm hứng.
    Khi không đủ cảm hứng, thì đừng đi.
    Về điều này, Phượt giống Phịch. Tần suất quá cao thì chỉ đi ra toàn nước thôi.
  9. uongnuocsoi

uongnuocsoi Thành viên mới Đang bị khóa

Tớ nói rồi phần lớn các cậu làm sao hiểu về núi và bao điều huyền bí về nó.
    Đến hết đời các cậu cũng không hiểu được.
    Thật đấy.
  10. Rua_buong

Khớ khớ. Bạn sinh ra đã là nhà NÚI học? Hay là bạn chỉ hiểu gần rõ quả núi có độ cao theo chiều thẳng đứng đến mặt bằng là 15cm?
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa