1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

có phải càng đi Phượt nhiều càng thấy chán Phượt ?

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi thang2404, 08/11/2009.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Rua_buong

Rua_buong Thành viên mới Đang bị khóa

Khổ. Nói rồi, lại nói nữa. Đi công tác Đồ Sơn về, bạn bè, cánh đàn ông thôi nhé, hay hỏi nhau: "Đóng chưa?". Đấy.
    Cũng như, có chuyện tếu là bạn Linhkhue có vấn đề về mặt thần kinh. Đấy
  2. Nepenthe

Nepenthe Thành viên mới

Mỗi người có một cách cảm nhận riêng, với bác uongnuocsoi Phượt phải là ăn núi ngủ sông; đấy là sống chết vì đam mê rồi bác ạ. Nếu em chỉ thích đi du lịch, nhưng em muốn gọi tắt là Phượt thì có làm phiền từ phượt của bác k ạ? K phải cứ lăn lóc mới là tốt, mới là hay! Cái quan trọng là người ta cảm nhận được cái gì từ du lịch.
    Bác nói là phải ở với bọn buôn gỗ, phải blah blah blah....... vậy sao bác có cảm nhận bác k viết lại cho đời đời con cháu tôn vinh bác? Bác lại lên đây chửi bới như kiểu "gỗ lậu học" thế?
    @linh khuê: tôi nghĩ là chị bị ngộ chữ, đọc nhiều thì tốt đấy. Nhưng k phải cái gì cũng đọc là đúng, và k phải cứ đọc là vác ra để khoe với đời. Chị đọc, chị hiểu, nhưng chị đã gặp họ chưa? Chị đã tự mình đi phượt chưa? Nếu chị có lòng tốt, chị nói chị muốn xây dựng tổ quốc, chị cứ làm. Người tốt là người k cần khoe lòng tốt của mình! Hơn thế nữa, nếu chị chịu khó động vào chỗ gọi là đầu, thì chị nên hiểu đi du lịch (Dù là bụi hay không) cũng phải chi trả $, và đó chính là cách làm cho nền kinh tế 1 khu vực dân cư được cải thiện! Riêng với chị, thì nhiều người coi thường, còn riêng với tôi chị là 1 người đáng thương!
    @thang2404: nếu bạn đã chán ĐỘNG, bạn nên TĨNH. Không phải ai cũng có điều kiện để chán như bạn đâu. Giống như nhà báo, đi mãi rồi cũng muốn quay về nhà thôi. Chúc bạn tìm thấy niềm vui mới trong cuộc sống!
  3. trau_171

trau_171 Thành viên mới

linhkhue : nghe ngứa cả ......dýt
    mỗi nguòi 1 phong cách sống ,đừng ném đá nhau thế .
    ngưòi ta có cái đầu để nghĩ ,xem xét phân tích và đưa ra nhận định của mình chứ ko như bạn ---------->tớ nghĩ đầu bạn chỉ nghĩ đc cái thế giới là 1 mặt phẳng thôi ^^
  4. promese

promese Thành viên mới

Bác bên trên nói trúng ý em, em nghĩ y như bác mà văn vẻ không đủ để diễn tả.
    Bác chủ Thớt nên nghỉ tĩnh dưỡng 1 thời gian. Lôi các kỷ niêmj ra ôn lại, thú vị phết đấy.
  5. hitsuji

hitsuji Thành viên quen thuộc

Hehee...Chủ topic chán thì cứ tu thôi...xoắn xuýt làm gì nhỉ???..Em cũng từng đi phượt hầu như cả năm ngoái..giờ thì nghỉ, không phải chán mà là đặt việc học và những mục tiêu khác lên trên. Sau này hoàn thành rồi, có time có money lại đi!:D.Với em, phượt là sở thích, không phải đam mê, đã là sở thích thì làm đc thì tốt, k đc cũng k sao!:D
    Mới đầu cũng chả thích dùng từ phượt...nghe nó cao siêu qúa..mà đơn giản là mình thích thì đi thôi, đi như nào và ra sao là ở mình, ai thik nghĩ gì thì nghĩ..ghét nhất là loại người cứ thích nghĩ ra 1 cái định nghĩa phượt rõ ràng rồi dùng sự"lão làng" của mình áp đặt cho người khác đặc biệt là những ng` đi sau!!
  6. onamiowada

onamiowada Thành viên rất tích cực

Người đi du lịch tạm chia làm 2 loại.
    Loại 1 là cứng đầu rồi. Đi không xin phép ai, về chả cần chào ai. Thích đi là đi. Đi như thế nào khỏi cần hỏi ai. Đi để làm gì cũng không cần ai dạy.
    Còn loại thứ 2 là.....như chủ Topic. Và với loại 2 thì bài viết của bạn Dương sau đây là chuẩn đến từng chữ một. Nên nghĩ, sống và đi như thế.
    Sống đơn giản cho đời thanh thản.
  7. songngu77

songngu77 Thành viên rất tích cực

Đơn giản là cu T nó đi ngay và luôn nhiều quá trên cùng vùng miền thì lấy đâu ra nhièu cảm xúc để thay đổi
    Đi nhiều nhưng khác đi, khác cả phương tiện, thời gian và mục đích
    Đi ko chỉ để đi, cảm nhận mà fải sống cả ở những nơi đó nữa mới thấu hiểu cuộc sống ở nhiều nơi là rất khác nhau
    Chúng ta ở thành phố là cực suớng rồi đó em ah
    Nghỉ ngơi 1 thời gian rồi phi vào Miền Tây như kế hoạch của em mà xem
    Lại thấy đời tươi ngay
  8. ngungu05

ngungu05 Thành viên mới

ghê quá !
    du lịch bây giờ mà phải có du lịch gia hay còn gọi là Nhà du lịch học.... nữa ?
    cái từ Phuợt em cũng mới nghe 1,2 năm gần đây ...không ngờ nó lại kinh khủng quá !

9. thang2404

thang2404 Thành viên rất tích cực

@.kết cái đoạn trên của bạn hitsuji.
    @.bác onami đã gặp em đâu mà cứ áp đặt cho em thế cơ chứ...em thuộc 1 nửa nhóm 1,1 nửa nhóm 2.
    @.những comment của bác Rắn là chuẩn chả cần chỉnh...nghỉ ngơi thời gian rồi lại chạy tiếp..cho đời mình vui.
    bác rắn những nơi em đến thì điều đầu tiên em quan tâm là dân ở đó sống thế nào.
  10. cafe_nau

cafe_nau Thành viên mới

Công nhân Linhkhue ăn nói gây phản cảm thấy ai cũng ghét. Mình đêm nay mất ngủ nên đây spam tí. Bác chủ topic chắc đang bị stress. Em khuyên bác nên làm 1 thứ gì mởi mẻ chút như mai đi mua sách, đĩa về đọc, nghe, xem ...
    Dạo nì em cũng đang xì trét + mất ngủ nên vô cùng thông cảm với bác.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa