1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

có phải càng đi Phượt nhiều càng thấy chán Phượt ?

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi thang2404, 08/11/2009.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. VespaTre

VespaTre Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Em thấy đi Phượt khổ quá , cá nhân em thấy không chịu được . . di chuyển bằng xe máy cả mấy trăm cây số , rồi ăn nằm , đi đứng ko tiện nghi . chưa kể nguy hiểm .
    Theo em đi du lịch là tận hưởng cứ dịch vụ tốt , tiện nghi ta dùng ,sung sướng ta hưởng , đằng nào cũng mất đồng tiền làm ra mà :D ko thì em ở nhà cho sướng , sao cứ phải hành xác thế nhỉ
    Vài lời , các bác đừng chém em nhé .
  2. gwens83

gwens83 Thành viên rất tích cực

Khi nào đi vì thích, đi có mục đích và đạt mục đích ấy, thì sao mà chán được.
    Còn đi vì đấy là thói quen, ko có mục đích gì, thì thi thoảng sẽ gặp cái hay, và nếu ko gặp cái gì hay thì cũng ko có gì lạ cả.
    Mà từ "phượt" nghe bạn gì giảng hóa ra sâu sắc ý nghĩa thế à, tớ tưởng nó đơn giản là slang cho "đi du lịch" thôi chứ nhỉ : ).
    Nếu phải nhiêu khê thế mới là phượt, thì mình chắc ko bao giờ phượt làm gì. Mình thích được làm cái gì mình thích, được thì tốt, ko thì chả sao, hơn là phải cố gồng mình thực hiện một loại nghĩa vụ nào đó để chứng tỏ đẳng cấp mơ hồ nào đấy.

3. zorzo

zorzo Thành viên rất tích cực

Linhkhue hay quá nhỉ. Mình thích.
  4. Thohry

Thohry Thành viên rất tích cực

Cái gì nhiều quá mà chả chán ? Phượt cũng ko phải là ngoại lệ.
    Bạn hãy tạm cấm vận một thời gian cho tới lúc thèm không chịu nổi thì lại đi. Mà có thể đổi hướng phượt, đi mấy tỉnh miền Trung chẳng hạn...
    Tôi cũng ké gọi là dân phượt, nhưng chưa bao giờ có cảm giác chán, lúc nào chuẩn bị đi cũng thấy hứng khởi. Có lẽ tôi chưa đi nhiều như bạn.
  5. thang2404

thang2404 Thành viên rất tích cực

@.gwens83.chẳng phải để ý đến lời nói của ai cả.mình thik thì mình đi thôi.cái này nó có thể do cảm xúc,tâm trạng,ngẫu hứng,vui ,buồn hay bất cứ lí do gì bạn cũng có thể lên đường được..làm gì phải gồng mình lên vì lời nói của ai làm gì...mình vẫn là chính mình trên đường đi như thế nó mấy cảm thấy hứng thú đc.
    @.vespatre.mỗi người 1 phong cách khác nhau mà.
  6. linhkhue

linhkhue Thành viên mới Đang bị khóa

Đã bao giờ tuổi trẻ bạn muốn đi Phượt vòng quanh Đông Nam Á chẳng hạn . Bạn cố gắng để dành tiết kiệm cho chuyến đi mơ ước của bạn .
    Nhưng sau khi tiết kiệm đủ tiền có thể thực hiện ước mơ ấp ủ bấy lâu .
    Gia đình bạn , bố mẹ muốn cơi nới một căn phòng hoặc lát lại cái sàn nhà chẳng hạn .
    Bạn từ bỏ làm cái điều mình thích để làm cái điều và sống vì những điều người khác thích , lúc đó bạn trưởng thành hơn rồi đấy và đỡ sống ích kỷ hơn rồi đấy .
    Khi đó ngồi nói chuyện với tôi sẽ hợp .
  7. uongnuocsoi

uongnuocsoi Thành viên mới Đang bị khóa

Linhkhue
    Chủ nhật rỗi ,đùa người ta tí ,chọc ngoáy cho vui ,sao bạn lại đi quá xa vậy.Không thấy du lịch đầy tính nhân văn ah,mấy đứa bên du lịch cũng lịch sự ,thôi ,load bộ phim gì về mà xem đi.
    lớn rồi mà cứ hay cãi cọ với con nít làm chi
  8. bhp46171

bhp46171 Thành viên rất tích cực

Đã bao giờ tuổi trẻ bạn muốn đi Phượt vòng quanh Đông Nam Á chẳng hạn . Bạn cố gắng để dành tiết kiệm cho chuyến đi mơ ước của bạn .
    Nhưng sau khi tiết kiệm đủ tiền có thể thực hiện ước mơ ấp ủ bấy lâu .
    Gia đình bạn , bố mẹ muốn cơi nới một căn phòng hoặc lát lại cái sàn nhà chẳng hạn .
    Bạn từ bỏ làm cái điều mình thích để làm cái điều và sống vì những điều người khác thích , lúc đó bạn trưởng thành hơn rồi đấy và đỡ sống ích kỷ hơn rồi đấy .
    Khi đó ngồi nói chuyện với tôi sẽ hợp .[/purple]
    [/quote]
    nói thật là đọc bài của bà chị nhiều, nz ko buồn comment mà lần này thì thật ko thể chịu nổi, ko biết bà chị đang nói cái j nữa.
    @chủ tóp: cái j nhiều mà chẳng chán, mình giờ ko chán nz mà lại ngại đi (phượt), zờ thik nz chố nào thanh thản, dễ đi, chứ ngại ofroad và đổ đèo rồi, già rồi chăng
  9. thang2404

thang2404 Thành viên rất tích cực

@.linhkhue. mình đã định kh nói đến những j bạn post trong top này nhưng mình lại phải nói.
    - Thực sự thì những gì bạn nói nghe ngứa tai bỏ mie .
    - Tôi là Tôi chứ không phải là người khác nhé.
    - Trong mắt tôi bạn chẳng là cái quái j cả mà toi phải đến ngồi nói chuyện để bạn thấy hợp cả .và bạn cũng chẳng có cái quyền j ở đây để phán xét tôi ích kỉ này nọ.bạn đã biết tôi là ai,như thế nào,bạn bè tôi ra sao chưa ? sao khi viết những điều trên bạn kh thử suy nghĩ 1 chút đi.bạn nghĩ bạn là ai mà tôi phải đến gặp,thánh à hay merkel hay mẹ teresa ...thật là lố bịch .
    - Đông nam á tôi đi rồi.
    @.uongnuocsoi.những điều bạn post trong này cho thấy bạn chẳng hiểu và có đam mê j về phượt cả...kh biết thì đừng nói đỡ bị người ta nói là Ngu.
  10. uongnuocsoi

uongnuocsoi Thành viên mới Đang bị khóa

đúng vậy ,tôi chưa bao giờ đi du lịch cả ,dù 1 s
    cái từ "sinh hoạt nhân văn " tôi cũng nghe từ ông chú.
    ha ha
    chỉ là đang stress
    thôi
    chúc bạn sống trọn với niềm đam mê của mình
    xin đừng để bụng.
    Ok
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa