1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Có phải cứ đi SH là ko phải đội mũ bảo hiểm ko ạh.???

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi ElLula, 07/11/2009.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. nobita1310

nobita1310 Thành viên mới

Mấy chú cảnh sát GT cứ nhìn thấy mấy thằng trung niên to to đầu trọc đi SH mặt trông dữ dữ như dân buôn là sợ vãi đái ra quần, éo dám bắt
  2. Ph4nt0m

Ph4nt0m Thành viên mới

Hình như thế
  3. mod198x

mod198x Thành viên mới

Nhìn đi SH với PS, LX, sang trọng đấy, sành điệu đấy nhưng k đội mũ là 1 hành vi vô ý thức. Cho rằng mình đẳng cấp rồi mặt vênh ngược lên và để đầu trần, hài thật.
  4. promese

promese Thành viên mới

MBH là cái luật **** nhất trên đời....nó thực hiện đc nguyên nhân ko phải là người ta ý thức tự nguyện, ko phải là do người ta lo lắng cho tính mạng của người dân mà do đó là miếng ăn của lũ cá vàng....cướp bóc, móc túi giết người đầy ra thì chả bắt, suốt ngày chỉ đi rình MBH....
    Ôi sao bố cháu nóng tính thế? Các nước người ta mũ bảo hiểm ầm ầm. Xe scooter đi lòng vòng trong nội đô thì đội mũ nửa đầu nhẹ nhàng.
    Ai cưỡi motor phân khối lớn thì phải tự giác đội cái nồi cơm điện che cằm, to nặng.
    Dân ta hay nguỵ biện về chuyện đội mũ bảo hiểm. Em thì quan niệm cứ đội đi, thành thói quen hết. Ai thích khoe tóc đẹp thì hãy đi bộ, xe ô tô. còn cứ trèo lên xe máy là mũ bảo hiểm hết. Theo luật mà làm. SH, PS gì đấy thì cũng chỉ là con xe máy, kể cả có biển số này nọ kia..Cho nên cứ phải đội mũ bảo hiểm hết. Một con xe đắt tiền + một cái biển tứ quý, thì cũng chả thấm tháp vào đâu so với quy định an toàn giao thông.
  5. hlbrem

hlbrem Thành viên mới

Dạ thưa, cái em căm ở đây ko phải là cái mũ bảo hiểm mà là cái cách và mục đích mà chúng nó làm luật. Các bác có thấy từ trước đến giờ có cái luật nào ra mà chúng nó thực hiện ráo riết và mau chóng vào nề nếp như cái MBH ko? Đơn giản chúng nó làm nghiêm là vì đấy là một miếng mỡ, là miếng cơm của chúng nó chứ chúng nó chả lo gì cho tính mạng của dân đâu... ****, chó vàng thì cứ núp núp ở trong xó, thấy ai ko đội thì chồm ra tóm....em thấy cái hành động đấy nó hèn mạt lắm....Thấy cuớp mà cái lũ chúng nó cũng hăng hái tóm như tóm MBH thì dân ta đc nhờ lắm.
  6. kissme

kissme Thành viên rất tích cực

Vì ở VN tính mạng bản thân người ta còn không quan tâm (như 2 đồng chí này), nên mới phải có những luật kiểu như MBH ra đời để ép buộc những đứa đầu đất phải bảo vệ cái nhúm đất trong hộp sọ của mình để gia đình và xã hội không phải khổ sở và tốn kém khi chúng nó đập đầu xuống đường rồi vào cảnh không sống cũng chả chết
  7. zero_vietnam

zero_vietnam Thành viên mới

trên đời này , kể cả việc rất tốt , kể cả việc rất xấu nó luôn có tính 2 mặt , tích cực và tiêu cực !
    đứng trên cả 2 quan điểm thì các bác nói chính xác hết rồi ! các bác cũng biết cả rồi ! 1 vài câu chữ bức xúc cũng ko thể giải quyết dc j !
    chi bằng ta học cách sống chung với nó có phải là hay nhất ko ??? còn sống thế nào , cư xử với nó thế nào trong từng trường hợp cụ thể lại là ở mỗi nguời
    em thì đi chỗ đường chính , cao tốc luôn đội , nhưng bảo em đi ăn sáng , cafe với bạn bè ở ngay gần nhà , đường bé , đi chả nổi 20km/h thì lượn cho em nhờ !
  8. dongmit9x

dongmit9x Thành viên mới

Mình đi xe ko đội mũ gặp CĐ toàn dừng lại vỉa hè đứng buôn , chúng nó cũng đi luôn
    mà ai mà bị bắt đi về khoá cổ xe là phạt 1 triệu đấy
  9. hlbrem

hlbrem Thành viên mới

eo ơi, công dân mẫu mực, sợ quá cơ! thôi ko bàn đến việc xỉ vả đả kích cá nhân nhau (ko thèm chấp). Tôi hỏi ông một câu, trả lời thật lòng mình nhé: Bây giờ nếu bỏ lệnh bắt đội mũ BH trong nội thành (đi đường cao tốc ko nói làm gì, phải đội) ông có đội tiếp ko? và theo ông thì đc bao nhiêu % người dân sẽ thích thú đội tiếp MBH???
  10. vipkhang

vipkhang Thành viên mới

ôi sac thành viên lâu năm mà còn phát biểu thế này
    nhận thức thật là kém
    dạ vâg bác bảo chúng nó bẩn -- thế lúc bị bắt bác có chịu để nó lập biên bản k hay lại lí do này nọ xin xỏ rồi dúi tiền cho nó -- tiền cứ giơ trc mặt bác bác có thèm ko -
    đúng là bọn cơ động bẩn thật nhưg đừng nói kiểu thế
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa