1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Có phải cứ đi SH là ko phải đội mũ bảo hiểm ko ạh.???

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi ElLula, 07/11/2009.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. vinhnt83

vinhnt83 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Cái mà gọi là thành phố ở VN nó không khác gì bãi chiến trường, có thể tàn tật tới mất mạng bất cứ lúc nào, không phải chuyện đi nhanh hay chậm.
    Từ chuyện MBH tới nhân quyền+miếng cơm manh áo thì tớ ko rõ lắm, giải thích thêm xem sao
    Cái này hình như bác Quang Thắng gọi là "Thằng củ chuối"
  2. skylovend

skylovend Thành viên mới

Em mà là bác Dũng , bác Mạnh , mấy bác bộ trưởng bộ GTVT thì sẽ ngồi lại và ra quân 1 hôm tổng thanh tra huy động tất cả CSGT , CSCĐ , dân phòng bắt tất cả thằng nào đi ngoài đường ko mũ . Kể cả có là con cháu thủ tướng cũng bắt nộp phạt . Ông nào mở mồm ra xin cho con cháu thì cảnh cáo trừ thi đua . Cứ 500k 1 người ko mũ . Nếu chống đối cho phép dùng biện pháp mạnh và tăng tiền phạt .
    Mỗi tội những điều trên chắc chỉ có trong mơ
    Hôm nọ đi gặp 1 thằng SH ko mũ đèo con người yêu đằng sau ( xấu Vì Công Lý ) va vào 1 bà già đi xe đạp làm bà ngã ra rồi chạy mất . nguyên nhân là ********* đấy vượt đèn đỏ . ức chế *** tả đc . Cứ để xã hội loạn thế này chả hiểu mông mấy bác to to bên trên ngồi có thấy xâm xẩm đau ko ? em nghĩ là ko
  3. JonnyEnglish

JonnyEnglish Thành viên mới

Em bây h còn mong được đội MBH (để em khoe cái mũ của em)
  4. kruger

kruger Hỏi gì đáp nấy Moderator

Vì các anh chị PS với SH cả LX hay dùng đến 2 sự trợ giúp cơ bản là "gọi điện cho người thân" và "50 -50" (tức là 2 tờ 50)
  5. mummim85

mummim85 Thành viên mới

ĐÚng đúng, luật củ chuối . Người ta không đội mũ nếu có bị chết thì chết mình mình chịu chứ có cần gì các ông ý quan tâm hộ (**)
    [/quote]
    Đúng là luật pháp nào cũng không được sự đồng thuận của tất cả mọi người, ai nằm trong số ít này thì coi nó là củ chuối thôi. Chiều qua cạnh nhà em có vụ đánh nhau, mụ hàng xóm nói thế này: mày cứ chém tao đi, chết là cái xxx gì, mày chém chết tao thì mày phải đền $, chứ có gì đâu. Thế là thằng kia nó chém thật . Qua đây mới thấy dân mình ngày càng không sợ chết, cả người già lẫn trẻ con, đáng khâm phục thật. Bravo VN.
  6. haitotbung

haitotbung Thành viên rất tích cực

5km/h á? Thế cậu nghĩ vận tốc trung bình ở thành phố là bao nhiêu? Định quy tốc độ giờ cao điểm tắc đường thành tốc độ trung bình hả?
    Cậu này chưa thấy quan tài chưa đổ lệ rồi . Khi nào cậu đi xe máy bị trượt ngã đập đầu xuống đất như tớ cách đây 1 năm thì chúng mình sẽ bàn tiếp về chuyện mũ bảo hiểm.
    Có câu phòng bệnh hơn chữa bệnh. Chưa thấm được câu này thì nói chung chưa khá được.
  7. ar15

ar15 Thành viên quen thuộc

các cô các chú tóc đỏ, xanh đi xe đẹp thì cái đầu cứng rồi ko cần mũ, nếu có ngã ko cũng ko sao cả
  8. ElLula

ElLula Thành viên mới

Vừa có việc lang thang qua chỗ ngã 3 đi từ Thanh Niên ra Thuỵ Khuê ...Thấy 1 đàn cá vàng lượn lờ ở chỗ ấy... Khổ,cái chú chở hàng,biển số 98 K-... bị mấy chú tóm,hình như hạnh hoẹ chuyện hàng cồng kềnh thì phải...thấy mặt chú cá vàng vênh vênh lên quát ghê lắm ...Mình đi tiếp 1 đoạn,tự dưng thấy 2 cô chú ko đội mũ bảo hiểm ngồi trên con Atila thui =.=...mình thắc mắc sao 2 cô chú này ko bị tóm,,,ngó qua cái biển thì ra là biển màu Xanh :-<...thấy ổng cũng oai vệ,đầu bóng mượt,bà kia thì mặc đầm,thiết nghĩ lại đi khiêu vũ hoặc cặp kè giề đây ...Rồi té miẹ nó về công ty làm việc...nghĩ ấm ức phết,thấy tội cho chú biển 98 K
    .....
    nói chung,ko đội mũ thì phải phạt,nhưng thiết nghĩ,phạt thì phải phạt hết,,,chứ cứ nhăm nhăm vào mấy chú đi xe biển ngoại tỉnh là này nọ,nọ này...
  9. vietdoanhl

vietdoanhl Thành viên mới Đang bị khóa

chuyện thường như trên phường rồi
    trước em đi ở phan bội châu, chỗ đèn xanh đỏ có mấy con cá vàng đứng đấy, dừng đèn đỏ, 2 em đi lx ko đội mũ, cá vàng tiến tới gần... tất cả mọi ngưòi đang nhìn chằm chằm vào 2 em lx, nhưng ko... cá vàng bắt 2 chú di xe dream trông quê quê.. ( mặc dù em thấy có gương, đội mũ, bật đèn đầy đủ ).. cả làng được 1 fen cười rơi nước mắt
  10. nobita1310

nobita1310 Thành viên mới

Ljtj mịa cái bọn cá vàng, toàn phân biệt giàu nghèo, hà lội nhà quê, đã thế lại còn dê gái, dại gái, thấy gái trông sang sang, xinh xinh đi xe đẹp là éo bắt
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa